• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sửa lỗi HTC Sensation XE khi s-off bị lỗi failer to get root

DucLong

Super V.I.P
Mình bị lỗi ngay bước 1 không S-off được nên mới được chỉ qua topic này để khắc phục nhưng lại gặp lỗi mới. Thế mới buồn :((
Nếu bạn không S-OF được thì không làm tiếp gì được cả với sen XE đâu.
1/ Bạn kiểm tra đã relock chưa.
2/ Đến bước 5 nếu máy không vào recovery được và bị báo ngắt kết nối thì tháo pin ra lắp vào lại, đưa về bootloader rồi làm tiếp bước 6 thử xem sao.
Nếu không được nữa thì khi đưa máy về bootloader thì kiểm tra lại các thông số của máy như unlock hay đã relock xong. Rồi reset lại máy và thử lại.
3/ Lưu ý: Kiểm tra trên phân vùng mà bạn giải nén adb thì không được có file nào trùng tên với nó. Sau khi tạo folder và giải nén xong thì xoá luôn file.zip hay rar gì đó đi.

bonmat8888

Bootloader thấy hiện như sau:
***LOCKED***
PYRAMID PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-1.18.0000
eMMC-boot
Aug 2 2011, 22:35:52

HBOOT

Như vậy máy vẫn Locked mà.
Đưa máy về Bootloader rồi làm đi làm lại đến bước 6 vẫn bị "Device not found". Buồn thật!

venusian

Moderator
Bootloader thấy hiện như sau:
***LOCKED***
PYRAMID PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-1.18.0000
eMMC-boot
Aug 2 2011, 22:35:52

HBOOT

Như vậy máy vẫn Locked mà.
Đưa máy về Bootloader rồi làm đi làm lại đến bước 6 vẫn bị "Device not found". Buồn thật!

Có lẽ lại thêm một bệnh mới không thể sử dụng Tools REVOLUTIONARY để S-OFF rồi.
Máy bạn giờ đang Build bao nhiêu thế?

bonmat8888

Máy của tôi có các thông số sau:
Phiên bản Kernel: 2.6.35.13-gbf669cc
htc-kernel@and18-2 #1
SMP PREEMPT Tue Dec 20 22:35:29 CST 2001

Phiên bản Baseband: 10.58.9035.00U_10.15.9035.02_2
Mã số phiên bản xây dựng: 1.77.709.104 CL239628 release-keys

blackdoor

Manager
Có lẽ lại thêm một bệnh mới không thể sử dụng Tools REVOLUTIONARY để S-OFF rồi.
Máy bạn giờ đang Build bao nhiêu thế?
Không phải mới đâu, mấy bữa trước anh cũng bị thế này, phải làm lại mấy lần mới được đấy.
Bạn bonmat8888 thử tải ROM thấp hơn về up vào máy, sau đó S-OFF xem sao.
ROM thấp hơn tìm trong đây:
http://www.filefactory.com/f/c87a2330449af512/

bonmat8888

Không phải mới đâu, mấy bữa trước anh cũng bị thế này, phải làm lại mấy lần mới được đấy.
Bạn bonmat8888 thử tải ROM thấp hơn về up vào máy, sau đó S-OFF xem sao.
ROM thấp hơn tìm trong đây:
http://www.filefactory.com/f/c87a2330449af512/

Smod Blackdoor làm ơn chỉ rõ xem bản nào thấp hơn dùm, máy của mình phiên bản Châu Á.
Và tải về rồi để máy ở chế độ bootloader rồi upRom từ computer phải không vậy?

blackdoor

Manager
Smod Blackdoor làm ơn chỉ rõ xem bản nào thấp hơn dùm, máy của mình phiên bản Châu Á.
Và tải về rồi để máy ở chế độ bootloader rồi upRom từ computer phải không vậy?

Đó là bản này: RUU_Pyramid_LE_hTC_Asia_TW_1.73.709.4_Radio_10.58.9035.00U_10.15.9035.02_2_release_221625_signed.exe
Cách up nhanh nhất là trích xuất tệp ROM.ZIP từ exe ở trên, đổi tên thành PG58IMG.ZIP rồi copy vào thẻ nhớ và up qua fastboot.

bonmat8888

Nản quá! Ngày mai đưa ra chỗ mua XE bảo bọn nó làm S-OFF, nếu k được bắt bọn nó đổi cho cái khác :((

venusian

Moderator
Đó là bản này: RUU_Pyramid_LE_hTC_Asia_TW_1.73.709.4_Radio_10.58.9035.00U_10.15.9035.02_2_release_221625_signed.exe
Cách up nhanh nhất là trích xuất tệp ROM.ZIP từ exe ở trên, đổi tên thành PG58IMG.ZIP rồi copy vào thẻ nhớ và up qua fastboot.

Em cũng nghĩ đến cách này. Chắc phải tạo Gold Card rồi hạ Rom xuống mới đc.

blackdoor

Manager
Em cũng nghĩ đến cách này. Chắc phải tạo Gold Card rồi hạ Rom xuống mới đc.

Có thể không cần goldard vì đây chính là ROM ship của máy bác ấy, chỉ có điều nó là ROM cũ hơn so với bản có sẵn trong máy thôi.

venusian

Moderator
Có thể không cần goldard vì đây chính là ROM ship của máy bác ấy, chỉ có điều nó là ROM cũ hơn so với bản có sẵn trong máy thôi.

Up Rom Ship dù cùng khu vực nhưng thấp hơn thì phải có Gold Card mới up đc anh ạ.
Kiểu nó chỉ cho đi lên chứ không cho đi xuống :)

DucLong

Super V.I.P
Phải tạo goldCard rồi lấy romship tách lấy file.zip cho vào thẻ có goldcard thì mới có thể up được. Nếu máy chưa S-OF thì khi up rom nó sẽ báo eror ID ngay. Cách đơn giản nhất là Factory reset máy, kiểm tra lại PC xem có cài thiếu phần mềm nào không. Bạn nhớ tắt chương trình diệt virus đi vì có khi firewall nó chặn. Hoặc mượn ai cái laptop thử lại xem.

bonmat8888

Chiều nay đem ra Cửa hàng để nhờ S-off, sau 3 giờ đồng hồ loay hoay các kiểu vẫn không được, được CH đổi cho cái khác S-off tại chỗ 1 phát ăn ngay không bị lỗi "Faler to get Root!" này.

hehe_mc

Chiều nay đem ra Cửa hàng để nhờ S-off, sau 3 giờ đồng hồ loay hoay các kiểu vẫn không được, được CH đổi cho cái khác S-off tại chỗ 1 phát ăn ngay không bị lỗi "Faler to get Root!" này.

Hehe, phải làm cho = đc thì thui chứ bác. E cũng mất ăn mất ngủ 1 ngày mới sửa đc đó. Mặc dù chiếc máy bị lỗi đó 0 phải của e. Nhưng gặp lỗi là phải sửa cho kỳ đc ^^

hungphong276

Mình làm được từ đầu đến cuối,đã có dấu # khi kết thúc,chỉ mỗi tội khi khởi động vào đến logo beats là lại khởi động lại. Làm đi làm lại vẫn thế bó tay rồi.

lumos4000

hi các bác, em đang gặp trường hợp này, các bác xem giúp em với:
em vừa mua Sensation XE hôm qua , thông số gốc là 2.3.4 - 1.18.0000, lúc đầu em không S-off được, sau đó theo hướng dẫn của bác
và đã S-off thành công, đến bước 2 cài recovery thì máy báo CID incorrect rồi báo bấm Power để reboot, reboot xong máy vào booloader và báo Model id incorrect Update Failed, nếu tháo thẻ nhớ ra thì máy khởi động lại liên tục và không thể boot vào được.
Bác nào gặp trường hợp tương tự mà giải quyết được chưa ạ, giúp em với. Tks các bác nhiều

Taki7610

Unlock_GSM
hi các bác, em đang gặp trường hợp này, các bác xem giúp em với:
em vừa mua Sensation XE hôm qua , thông số gốc là 2.3.4 - 1.18.0000, lúc đầu em không S-off được, sau đó theo hướng dẫn của bác
và đã S-off thành công, đến bước 2 cài recovery thì máy báo CID incorrect rồi báo bấm Power để reboot, reboot xong máy vào booloader và báo Model id incorrect Update Failed, nếu tháo thẻ nhớ ra thì máy khởi động lại liên tục và không thể boot vào được.
Bác nào gặp trường hợp tương tự mà giải quyết được chưa ạ, giúp em với. Tks các bác nhiều

Vậy bây giờ máy đã vào trong được không ? hay chỉ khởi động lại thôi, chạy lại rom ship xem sao.

mtofvn2910

Sau khi em làm hết bước 5 (gõ 3 dòng lệnh và enter ý ạ, vào recovery thì máy hiện lên dấu !:-s) H phải làm thế nào hả các bác?