• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sửa lỗi HTC Sensation XE khi s-off bị lỗi failer to get root

mtofvn2910

Máy của tôi có các thông số sau:
Phiên bản Kernel: 2.6.35.13-gbf669cc
htc-kernel@and18-2 #1
SMP PREEMPT Tue Dec 20 22:35:29 CST 2001

Phiên bản Baseband: 10.58.9035.00U_10.15.9035.02_2
Mã số phiên bản xây dựng: 1.77.709.104 CL239628 release-keys

Chuẩn luôn! Máy mình cũng y hệt thế này:((

DucLong

Super V.I.P
máy của mình cũng bị như vậy, chẳng lẽ lại ko làm gì được.

Máy của bạn cũng như vậy có nghĩa là đã update qua OTA, bạn tham khảo ở đây tại sao nó không s-off được: http://www.pdaviet.net/showthread.php?199966-HƯỚNG-DẪN-SỬ-DỤNG-HTC-SENSASION-XE
Hiện tại nếu làm đúng các bước theo hướng dẫn mà vẫn bị lỗi thì PC của bạn đang bị thiếu drive hoặc win bị lỗi, bạn chuyển qua một PC khác thực hiện chắc thành công.

Popeye8305

Máy của bạn cũng như vậy có nghĩa là đã update qua OTA, bạn tham khảo ở đây tại sao nó không s-off được: http://www.pdaviet.net/showthread.php?199966-HƯỚNG-DẪN-SỬ-DỤNG-HTC-SENSASION-XE
Hiện tại nếu làm đúng các bước theo hướng dẫn mà vẫn bị lỗi thì PC của bạn đang bị thiếu drive hoặc win bị lỗi, bạn chuyển qua một PC khác thực hiện chắc thành công.
cảm ơn sự giúp đỡ của bác, bác có thể nói rõ cho mình biết là máy tính thiếu driver nào không.mình thử nhiều lần rồi mà đều không được.

mtofvn2910

cảm ơn sự giúp đỡ của bác, bác có thể nói rõ cho mình biết là máy tính thiếu driver nào không.mình thử nhiều lần rồi mà đều không được.

Thiếu cái htc driver đó bạn, ngay trên cái chỗ S-OFF có dòng chú ý đấy. Mình đã down về và driver ok cho pc rồi, làm nhiều lần rồi và vẫn ko đc (có một bác ở trang 2 cũng bị giống y hệt mình nhưng bác ý đổi máy khác mất oy nên việc fix lỗi này ko đc bàn đến nữa). Nếu bác nào muốn nghiên cứu em sẵn sàng hiến thân em nó cho công nghệ ạ:D

Popeye8305

Thiếu cái htc driver đó bạn, ngay trên cái chỗ S-OFF có dòng chú ý đấy. Mình đã down về và driver ok cho pc rồi, làm nhiều lần rồi và vẫn ko đc (có một bác ở trang 2 cũng bị giống y hệt mình nhưng bác ý đổi máy khác mất oy nên việc fix lỗi này ko đc bàn đến nữa). Nếu bác nào muốn nghiên cứu em sẵn sàng hiến thân em nó cho công nghệ ạ:D

Cái driver đó mình cũng đã cài rồi mà, vẫn không được. em cũng đã thử nhiều cách vẫn không được, nản thật.
kính mong các Bro giúp đỡ

Popeye8305

Các máy HTC Sen XE 1.77 có vẻ như đều bị lỗi này, dùng revolutionary đến bước cuối cùng bị "failer to get root"
Sau đây là cách chữa trị lỗi này
Bước 1 : Factory reset
Bước 2 : Relock nếu đã trót unlock bootloader
Bước 3 : Down adb tại đây http://www.mediafire.com/?acr34vnglm5apva. Mình nghĩ nên để ngoài màn hình cho tiện
Bước 4 : Bật run, gõ CMD. Sau đó nhập dòng lệnh : cd desktop\adb

Bước 5 : Tiếp theo đánh các lệnh sau, sau mỗi câu lệnh nhớ enter
adb push tacoroot.bin /data/local/tmp/tacoroot
adb shell chmod 755 /data/local/tmp/tacoroot
adb shell /data/local/tmp/tacoroot --setup

Sau khi xong, bạn vào lại recovery nếu nó vẫn báo lỗi thì kệ, làm tiếp

Bước 6 : Vẫn ở cửa sổ cmd bạn gõ dòng lệnh này
adb shell /data/local/tmp/tacoroot --root
Máy đt sẽ tự khởi động lại, sau khi khởi động xong, ở cửa sổ CMD bạn đánh thêm dòng lệnh này:
adb shell và enter

Nếu hiện lên kí tự # là ukie. Mời bạn s-off và làm gì mình thích ^^
sau khi làm đủ cách thi máy mình cũng đã làm được đến cuối là có kí tự # nhưng sau đó máy khởi động liên tục, không vào được , bác nào bị tình trạng tương tự không, các bro co biết cách nào khắc phục được không ah?

Chỉnh sửa cuối:

pekvocey

mấy bác cho e hỏi bootloader lock vs relock có khác gì nhau ko ah

Cái này theo mình thì là bootloader lock sẽ chỉ up rom ship, unlock thì up được rom cook..

Máy mình là Sens XE Vodafone AU, mình đã s-off được, nó cũng bị lỗi failed gì gì đó, nhưng sau khi vào lại bootloader thì thấy Revolutionary và S-off, nhưng hBoot bị downgrade xuống 1.17, k thể unlock bootloader đuợc...

Mình thử cài rom ship htc asia wwe theo link trên thì bị lỗi k cài được, có lẽ do máy là vodafone au.

Giờ phải làm sao đây, máy hiện giờ chỉ có s-off, hboot 1.17.xx, có thể cài recovery, supercid rồi cài lại rom ship asia wwe để lên lại hboot 1.18 k?

pekvocey

mấy bác cho e hỏi bootloader lock vs relock có khác gì nhau ko ah

Cái này theo mình thì là bootloader lock sẽ chỉ up rom ship, unlock thì up được rom cook..

Máy mình là Sens XE Vodafone AU, mình đã s-off được, nó cũng bị lỗi failed gì gì đó, nhưng sau khi vào lại bootloader thì thấy Revolutionary và S-off, nhưng hBoot bị downgrade xuống 1.17, k thể unlock bootloader đuợc...

Mình thử cài rom ship htc asia wwe theo link trên thì bị lỗi k cài được, có lẽ do máy là vodafone au.

Giờ phải làm sao đây, máy hiện giờ chỉ có s-off, hboot 1.17.xx, có thể cài recovery, supercid rồi cài lại rom ship asia wwe để lên lại hboot 1.18 k?

ntt2006

Được bạn, hãy làm theo cách đó.

pekvocey

Được bạn, hãy làm theo cách đó.

Máy hiện có S-off, hboot 1.17.xx,

Giờ cài Recovery lại k được, cả 2 bản CM 5.0.0.8 và bản Touch, đổi tên thành PG58IMG.zip, copy vào SD card,
reboot bootloader, read SD card, loading PG58IMG.zip, Parsing PG58IMG.zip rồi sau đó trở về lại màn hình Hboot, k gì xảy ra..

ngoducthang1

Hehe, phải làm cho = đc thì thui chứ bác. E cũng mất ăn mất ngủ 1 ngày mới sửa đc đó. Mặc dù chiếc máy bị lỗi đó 0 phải của e. Nhưng gặp lỗi là phải sửa cho kỳ đc ^^

Bạn có thể hướng dẫn mình sửa lỗi này không, mình cũng đến bước số 5 thì không nhận máy nữa, toàn báo not found devide !

Thank bạn

bonmat8888

Bạn có thể hướng dẫn mình sửa lỗi này không, mình cũng đến bước số 5 thì không nhận máy nữa, toàn báo not found devide !

Thank bạn

Mình mất ăn mất ngủ gần 3 ngày cho cái bệnh này, tham khảo khắp nơi => mang ra cửa hàng, kỹ thuật viên cửa hàng loay xoay cùng mình hơn 3 tiếng đồng hồ => vẫn bó tay.com => đổi cái khác S-off 1 phát ăn ngày rồi nói tự anh về làm tiếp nhé vì trình độ của em cũng chỉ = anh thôi :D

thaingocduan

Mình mất ăn mất ngủ gần 3 ngày cho cái bệnh này, tham khảo khắp nơi => mang ra cửa hàng, kỹ thuật viên cửa hàng loay xoay cùng mình hơn 3 tiếng đồng hồ => vẫn bó tay.com => đổi cái khác S-off 1 phát ăn ngày rồi nói tự anh về làm tiếp nhé vì trình độ của em cũng chỉ = anh thôi :D

bác này giống mình cũng 3 ngày 3 đêm mất ăn mất ngủ . em phải mất 500k để bọn nó đổi máy cho đấy .chúng nó nói không bảo hành phần mềm bực hết cả mình mẹ lúc đầu thì ngọt bảo đổi máy trong một tuần đầu .quết dùng sen xe đến hỏng thì thôi mất bao tâm huyết với nó