• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SuperSound(TM) Final - Mod Sound phiên bản mới ( Update 8/11 by Dongxanh )

weniwe

bác cho em hỏi có cách nào để xóa bỏ bản mod mà không cần hard reset không ạ?
máy em hỏng flip mà muốn hard reset lại thì làm thế nào?
thanks.

Nguyen_Minh

bác cho em hỏi có cách nào để xóa bỏ bản mod mà không cần hard reset không ạ?
máy em hỏng flip mà muốn hard reset lại thì làm thế nào?
thanks.

Vào cái điện thoại (phần để gọi điện) thực hiện lệnh hard reset với nút * trên màn hình hoặc chữ Z

Posted via Mobile Device

a2king

sao mình thá6y nhiều bản MOD Sound quá, có thể chỉ dẫn cụ thể jup minh ko??? bản MOD sound nào là đàu tiên??? có phải là: Sound Mod 1.1, Sound Mod Lite gì đó, và cuối cùng là bản SOund MOd final này ko???

nhantran0109

lúc trước em đã từng làm thành công với con W950i, nhưng đối với G900 thì khi làm xong âm lượng lúc nghe phone, loa ngoài y như cũ ko thay đổi. Anh chỉ giúp em cách khắc phục với. Thanks!

00fts00

sau khi test cái SM full 1.1 với cái v2_2_p1i trên p1i của mình thì thấy tai nghe quá ok, k còn j để phàn nàn, loa ngòi để ở 50 -70% to, lên tới 100% k bị rè nhưng chỉ to hơn 70% 1 chút, nhưng thế này là quá đủ rồi \-/

pnq090479

Mình vừa fomat lại máy P990i, Cho mình xin file mod nào để âm đàm thoại to hơn được không, trước đây bạn DONGXANH có tải lên vài file đàm thoại nghe rất to, hình như giờ xóa mất rồi. Mình đã đọc hết và mod hết các phiên bản ở các bài viết bây giờ rồi mà không được như trước khi fomat máy, giờ đi ngoài đường máy mình nghe đàm thoại bé quá

Le_Quang_Minh

Sound Mod này mình nghĩ chắc ổn hơn với dòng P, còn dòng W chẳng ổn tý nào.Âm thanh to hơn (to khủng khiếp) nhưng rè và bể tiếng như điện thoại Trung quốc!Tiếng Bass nghe ầm ỹ hơn nhưng ko ấm (cứ như nghe loa bị rách lá ấy), theo mình nếu các bạn sài dòng W thì nên để âm thanh mặc định của máy, nghe nhỏ một chút nhưng âm thanh ấm và chắc hơn, bass ngeh cũng ổn (nếu mua thêm cái tai nghe loại tốt ráp với lỗ cắm 3.5 của máy) còn nghe tai nghe rin thì rất thường!
Đó là cảm nhận cá nhân khi thử trên dòng W.Chưa từng thử trên dòng P nhưng nghe mấy đứa bạn khen nức nở!Cũng chưa từng được ngeh thử qua lần nào!
Đó là chút ý kiếm cá nhân!Còn tùy cảm nhận âm thanh của mỗi người!:p

myp990i

Không hiểu sao trước đây đã có 1 bản mod cực kỳ ưng ý mà mới 4mat máy xong giờ làm kiểu gì cũng không được như trước. Bản mod của mình dùng: Mod full 1.1+Final V4.1 + Lite 1.2. Nghe loa ngoài to rõ lắm, tai nghe thì cực đã.
Vậy mà giờ mod lại như cũ thì loa ngoài nhỏ quá, tai nghe thì tạm tạm nhưng cũng ko ưng ý lắm

warvtcg

Mình đang chuẩn bị Mod sound cho con P1i nhưng đọc bài này có thắc mắc tý: Máy mình chưa vừa Change CDA to GW1 và update firmware mới nhất, chưa hề mod sound bao giờ.
Vậy thì có nhất thiết phải làm tuần tự bước 1 là cài sound mod full V1.1 này rồi sau đó lại cài SuperSound này hay thế nào ạ?

unisaco

@quochai 012: mình nâng thông số trong loa thoại lên 31.000 luôn (p1i) máy khác thì ko biết. bây giờ chỉ để khỏang 7 phần volume thôi

Bác ơi, chỉnh mần sao chỉ em với, nghe bác nói "chỉ để khoảng 7 phần" nghe mắc ham, loa thoại (loa trong) em bé tí dù mod bản nào cũng rứa :(
Em mở file farfield_call.aat phát ốm vì quá nhìu thông số chẳng bit đâu mà lần

unisaco

hok ai giúp em ạh, chắc cho em P1i lên đường sớm wá, nãy nghe điện thoại mà hả hả quá trời, người nghe có cảm giác ... mình điếc

hieutranngoc

không biết mình ga hay sao đó. mod xong kiểm tra vẫn y như cũ không có khác biệt gì hết. m600

atmn1714

mọi ng` cho em hỏi.mod bản supersound vào hay final version.mà final ver thì chép cái nào

NokuaN70

Well-Known Member
Tốt nhất là cứ mod bản Final. Bản Final đã dc DongXanh chỉnh sửa nhiều nên phù hợp với nhiều máy, mình hiện đang xài bản Final, loa ngoài rất to, loa thoại thì không có gì đáng phàn nàn, nghe bằng tai nghe thì khi nào hứng lắm mới dám để max volume :D. Tuy nhiên các bạn cũng nên thử nhiều vesion khác nữa để tìm cho riêng mình một version phù hợp với thể loại nhạc bạn nghe.

bluesight

chỉ xài lite thui, nghe nhạc bằng tai nghe! còn loa ngoài thì ko hứng nghe lắm (muốn xài loa thì lên PC mà nghe, ko thì cắm nguyên con vào loa thùng cũng đc, tăng âm lên làm gì cái loa đt bé tí! lỡ tăng quá chạy 1 thời gian cái loa teo thì .... ^^)

nhạc chuông thì để loa default nghe vẫn to hơn mấy em classic của nokia rùi (6300, 6500s ... ) buồn buồn thì lôi goldwave ra tăng âm file nhạc lên 150% là xong, chuông điếc tai lun ^^ . chỉ có tai nghe ko mod lên thì hơi yếu, bass cũng ko hay nên phải mod thui (mod file .cre gì đó thui ah)

ai đó xài cả 2 gói metalic vs super sound rùi thì cho em hỏi 2 cái bản này khác nhau chỗ nào??

heodatlaca

Hu hu thấy trên diễn đàn ai Mod Sound thành công nhiều wa xao mình làm xong ko thay cải thiện mấy, còn mấy ông anh thì khỏi chê vào đâu dc :(( ai có thể giúp mình dc ko :(:)(:)(:)((

66quangminh99

GIÚP EM VỚI..

chào tất cả các bác. tình hìn la em mới tậu được con p1i . đọc trên forum thấy có modsound cho nó nhưng ma em không biết la con này của em đã modsound ban nao chưa. tinh trạng la máy nghe gọi tốt. nghe nhạc cung hay . nhưng mà em lại muốn loa nghe nhạc to hơn tý nữa;;). mà không biết phải băt đầu như thế nào.máy em đã hack thao tác được với o , nhưng ma theo hướng đẫn ở :http://www.pdaviet.net/showthread.php?27462-SOUND-MOD-FULL-BẢN-1.1-NEW/page30 . em đã tìm 2 file :Z:\sys\bin\mmmgmtserver.exe và Z:\sys\bin\M3SAudioPolicyMgr.dll đều khong có 2 file này, em cũng tìm cả 2 file này:C:\private\10202be9\persists\1020867a.cre và z:\private\10200b19\AATFiles cũng không có lun( tìm rất kỹ có những file khác trong thư mục nhưng không có những file này) :-?. khi mua về em đã reset may bằng lệnh( *>*<<*<*) ok.mà may em máy chính hãng cài fw mới nhất.
các bác giúp em với
Thank...

NokuaN70

Well-Known Member
chào tất cả các bác. tình hìn la em mới tậu được con p1i . đọc trên forum thấy có modsound cho nó nhưng ma em không biết la con này của em đã modsound ban nao chưa. tinh trạng la máy nghe gọi tốt. nghe nhạc cung hay . nhưng mà em lại muốn loa nghe nhạc to hơn tý nữa;;). mà không biết phải băt đầu như thế nào.máy em đã hack thao tác được với o , nhưng ma theo hướng đẫn ở :http://www.pdaviet.net/showthread.php?27462-SOUND-MOD-FULL-BẢN-1.1-NEW/page30 . em đã tìm 2 file :Z:\sys\bin\mmmgmtserver.exe và Z:\sys\bin\M3SAudioPolicyMgr.dll đều khong có 2 file này, em cũng tìm cả 2 file này:C:\private\10202be9\persists\1020867a.cre và z:\private\10200b19\AATFiles cũng không có lun( tìm rất kỹ có những file khác trong thư mục nhưng không có những file này) :-?. khi mua về em đã reset may bằng lệnh( *>*<<*<*) ok.mà may em máy chính hãng cài fw mới nhất.
các bác giúp em với
Thank...
OK nếu không biết bắt đầu từ đâu thì hãy bắt đầu từ đây luôn, những file+folder mà bạn nói tìm không thấy trong ổ Z thì bạn sử dụng file của mình attach lên đây, còn thư mục AATFiles không có trong ổ Z thì hơi lạ, nhưng không sao, bạn down về file đính kèm của bác DongXanh giải nén ra rồi copy thẳng vào thư mục 10200b19 trong ổ C luôn. Còn folder 10202be9 nếu trong ổ C không có thì tạo ra luôn không sao hết, nhưng bạn phải nhớ là mod sound mod full 1.1 trước rồi mới mod tới sound mod lite 1.2 nha, nếu mod sound mod lite trước là tiêu đó.
Không biết bạn tìm có kỹ không chứ mấy folder 10200b19, 10202be9 nó có sẵn trong ổ Z mà, chỉ có 2 file mmmgmtserver.exe và file M3AudioPolicyMgr.dll là hơi khó tìm thôi, do trong thư mục bin nó có khá nhiều file.