• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SuperSound(TM) Final - Mod Sound phiên bản mới ( Update 8/11 by Dongxanh )

Nguyen_Minh

Hix làm mấy cái này nguy hiểm wa...Mới uo FW bữa trc

Anh nếu chép sai làm hỏng file hệ thống thì mới phải up firm. Cái này khó bị up lắm. Chỉ khỏang 15% bị thui :D (tự nghĩ ra đó)

Posted via Mobile Device

phoenixiim4

ka ka gì mà rách loa dữ vậy, mình đã mod cái này ngay từ khi vừa ra bản final lận (10-2008), xài đến giờ P9 vẫn phát nhạc loa ngoài ầm ầm (gần cả năm rồi), chỉ lo bạn không biết mod rồi phải up firmware thôi kaka !

linhhon0007

ka ka gì mà rách loa dữ vậy, mình đã mod cái này ngay từ khi vừa ra bản final lận (10-2008), xài đến giờ P9 vẫn phát nhạc loa ngoài ầm ầm (gần cả năm rồi), chỉ lo bạn không biết mod rồi phải up firmware thôi kaka !

Đúng đấy bạn,rách loa thì mình cũng chưa thấy nhưng nếu sau khi mod mà dùng tai nghe cỡ mấy cái HPM-... để maximum vài bữa là kiếm tiền mua cái headphone khác đấy vì công suất nó chịu không nổi đó.còn mấy cái headphone xịn thì không rõ nhưng mình đã ra đi cái HPM-64 và cái HPM-70 rồi.giờ nhát mod lắm hehe,cái để khè thì tốt nhất hehe,:p góp vài ý kiến vậy.

redipro

Cái j cũng có 2 mặt của nó.Nghe bự wa sẽ giảm tuổi thọ của loa về lâu dài...Qd ko mod nữa

duchan2020

Cái j cũng có 2 mặt của nó.Nghe bự wa sẽ giảm tuổi thọ của loa về lâu dài...Qd ko mod nữa

Bác này chỉ được cái khéo lo xa. Đến khi hỏng loa thì chắc là máy của bác cũng hỏng từ đời nào rồi ấy chứ, hoặc là không biết nó ở đâu (bán rồi). Vì vậy các bác cứ thử đi đừng lo sợ gì cả, cái gì liều còn được huống chi là cài này.

xenosensi

Đúng đấy bạn,rách loa thì mình cũng chưa thấy nhưng nếu sau khi mod mà dùng tai nghe cỡ mấy cái HPM-... để maximum vài bữa là kiếm tiền mua cái headphone khác đấy vì công suất nó chịu không nổi đó.còn mấy cái headphone xịn thì không rõ nhưng mình đã ra đi cái HPM-64 và cái HPM-70 rồi.giờ nhát mod lắm hehe,cái để khè thì tốt nhất hehe, góp vài ý kiến vậy.
HPM-64 mà ra đi thì hơi bị lạ à nha... mình nghe gần nữa năm rồi. lúc nào cũng hết cỡ đâu có bị hư đâu nè... với lại các bạn cần chú ý là khi mới bắt đầu mở nhạc cho tai nghe thì đừng để max volume là ok.. để 1 nữa thôi sau đó tăng dần thì ko cách nào mà hư tai nghe được.

redipro

mình xài tai phone HPM-82 nghe good lắm...Ko biết mod xong nghe như thế nào ta có bị rè ko mấy pác

skyshort

mình xài P1,sau khi mod xong mình thấy âm thanh thay đổi rõ rệt nhưng có cái loa thoại nhỏ đi,nói chuyện phải ấn sát tai vào loa mới nghe được.không biết có ai bị như vậy không?nếu mình muốn điều chỉnh loa thoại bằng cách copy file gốc vào được không?(chỉ 1 mình file loa thoại thôi).ai có file gốc của P1 thì share cho mình với.Thanks

hoavn

Mình cũng bị tình trạng tương tự, mình đang sài P990i luôn, sau khi mob xong nghe nhạc thi rất ok, nhưng phần thoại thì lại rất nhỏ hic hic, mong anh đồng xanh giúp với...Thanks

Son_Nguyen

Mình cũng bị tình trạng tương tự, mình đang sài P990i luôn, sau khi mob xong nghe nhạc thi rất ok, nhưng phần thoại thì lại rất nhỏ hic hic, mong anh đồng xanh giúp với...Thanks
Nếu bạn muốn loa thoại trở về như cũ thì truy cập vào đường dẫn Z:\Private\10200B19\AATFiles, tìm & copy file có tên là farfield_call.aat vào lại đường dẫn C:\Private\10200B19\AATFiles. Sau khi xong thì khởi động máy lại là OK.

Chỉnh sửa cuối:

byebyeshady

Nếu bạn muốn loa thoại trở về như cũ thì truy cập vào đường dẫn Z:\Private\10200B19\AATFiles, tìm & copy file có tên là speaker_phone_call.aat vào lại đường dẫn C:\Private\10200B19\AATFiles. Sau khi xong thì khởi động máy lại là OK.

Anh ơi cái đk off Mem HN, Member bt có được tham gia không hay là chỉ cho Mem Vip trở lên ??

Son_Nguyen

Anh ơi cái đk off Mem HN, Member bt có được tham gia không hay là chỉ cho Mem Vip trở lên ??
Sorry ông em nhé, 2 hôm rồi anh bận ko vào 4rum. Đk off Mem ở HN thì thoải mái lắm, ko phân biệt là V.I.P hay mem thường đâu.:D. Lần sau đừng hỏi ở đây ko MOD xóa bài đó nhá.:)).

alphabet

Nếu bạn muốn loa thoại trở về như cũ thì truy cập vào đường dẫn Z:\Private\10200B19\AATFiles, tìm & copy file có tên là speaker_phone_call.aat vào lại đường dẫn C:\Private\10200B19\AATFiles. Sau khi xong thì khởi động máy lại là OK.
Em vào đường dẫn như trên thì ko có file speaker_phone_call.aat nào cả.trong C:\Private\10200B19\AATFiles cũng ko có.
Vậy loa thoại P1i của em bị nhỏ (chắc chỉ ~1/2 Nokia cùi) có phải do mod sound ko nhỉ ?
File trên ko bit có dùng đc cho nhiều máy ko,bác nào có up lên giúp :)

weniwe

con p990i của em khi nghe nhạc bằng tai nghe thì thấy nhiễu nền (có tiếng xẹt xẹt), em đã mod sound bản 4.1. Có cách nào khắc phục không ạ :(
thank các bác.

shadow141206

bài nào cũng vậy hay chỉ có một vài bài nhất định vậy bạn ? CÓ thể do tai nghe của bạn bị hỏng, bạn thử với một tai nghe khác xem sao ! Hoặc do jack kết nối bị lỏng, hoặc bị đóng bụi, thử vệ sinh lại xem !

weniwe

bài nào cũng vậy bác ạ, tai nghe thì em test nguồn khác thấy vẫn ổn, em dùng con soundmagic pl30, cái giác chuyển vừa mới mua, lắp vừa zin, để pause thì vẫn còn tiếng xẹt xẹt, thoát hẳn trình nghe nhạc thì mới mất. Bác nào có cách khắc phục chỉ em với :(, nghe thế này chán quá.
Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

shadow141206

bài nào cũng vậy bác ạ, tai nghe thì em test nguồn khác thấy vẫn ổn, em dùng con soundmagic pl30, cái giác chuyển vừa mới mua, lắp vừa zin, để pause thì vẫn còn tiếng xẹt xẹt, thoát hẳn trình nghe nhạc thì mới mất. Bác nào có cách khắc phục chỉ em với :(, nghe thế này chán quá.
Thanks.

Còn cách này ... bạn thử gỡ bản mod này ra (hard reset lại máy), rồi thử test lại xem, nếu vẫn còn lỗi có thể do hỏng phần cứng. À, mà bạn đã kiểm tra chỗ kết nối giữa điện thoại với tai nghe chưa ? Cổng kết nối của Sony dễ bị oxy hóa, bạn nên lau chùi thường xuyên để tránh các sự cố không mong muốn (VD nhu sạc ko vô điện, ko kết nối với máy tính được hoặc các vấn đề khác) :D