• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SuperSound(TM) Final - Mod Sound phiên bản mới ( Update 8/11 by Dongxanh )

cmt_bk

Bạn ơi bản Final_Versin.zip áp dụng cho cái j vậy. Mình mở ra cung có các Mod sound nhưng ko biết có cài đc cho P1i ko. Hic mình tìm nút thanks mà chẳng thấy. cho mình nợ 1 cái thanks nhé hi...hi...

đấy là bản chuẩn nhất được update sau, nghe rất nuột. cứ thế tải về và copy vào theo hướng dẫn ở trên là xong, k cần sử dụng thêm cái gì.có thể sử dụng cho P1i, mình đã test rùi...

macanhquan

Anh em ơi, có ai bị như tui không? Tôi dung bản Mod sound final của Dongxanh sau khi restart lại nghe thử thì loa ngoài ok kô vấn đề gì hết, nhưng tai nghe thì max volum thì bị vỡ tiếng nghe nhí nhéo ghê lắm, minhd dùng P990i FW mới nhất rồi :(

tommynguyen1961

Anh em ơi, có ai bị như tui không? Tôi dung bản Mod sound final của Dongxanh sau khi restart lại nghe thử thì loa ngoài ok kô vấn đề gì hết, nhưng tai nghe thì max volum thì bị vỡ tiếng nghe nhí nhéo ghê lắm, minhd dùng P990i FW mới nhất rồi :(

Nêú bị vâỵ thì mở volumn vưà thôi, ai biêủ bạn mở maximum chi cho nó rè.
Còn nêú cảm thâý ko thích vớ bản mod thì bạn xoá sạch chúng đi để giữ lại âm thanh ban đâù. Bạn copy những gì thì xoá những cái đó đi là phục hôì lại như ban đâù thôi.

cmt_bk

kiểm tra lại chân cắm xem, thử xoay xem nó có bị làm sao không. mình nghĩ thế này chắc là do tai nghe của bạn có vấn đề, vì cái này đã được chỉnh và test qua nhiều máy rùi mà

dengrumingzi

nguyên văn của Caohieu:
OK, đã test trên P990i. Tình hình là em thấy thế này, có thể do tùy cảm nhận của tùy người và tùy máy:
- Các âm báo mặc định của máy lớn hơn ( tin nhắn, cuộc gọi đến )
- Loa ngoài to hơn khoảng 10-15% nhưng nếu cho to hết cỡ thì tiếng bị bể, nên nghe nhạc chơi rõ hơn. ( chắc do cái dòng UIQ này loa ngoài bị hạn chế, nên mình nghĩ cái này không thể khắc phục được vì nó nằm về phần cứng)
- Khi sử dụng tai nghe thì âm lượng so với bản cũ tăng ko đáng kể, nhưng nghe nhạc chơi hay hơn, giọng hát nghe chắc hơn, mượt hơn, ko bị oang oang, nói chung là cực kỳ OK ^ ^
- Nghe radio cũng rất tốt!!!
KL: Đối với P990i thì đây là một bản Mod đáng và nên thử. Thật may mắn vì sử dụng chung dòng điện thoại với bác Dongxanh!

Tình hình P990i của bạn bây giờ vẫn thế à? Sau khi mod tai nghe chỉ to thêm tí ti thôi đúng không? Mình mod lại mấy lần, chả hiểu sao nghe chả thấy khác gì, âm lượng vẫn thế. Không biết sai cái gì nữa.

myp990i

Tình hình P990i của bạn bây giờ vẫn thế à? Sau khi mod tai nghe chỉ to thêm tí ti thôi đúng không? Mình mod lại mấy lần, chả hiểu sao nghe chả thấy khác gì, âm lượng vẫn thế. Không biết sai cái gì nữa.

Chắc chắn là sai rồi bạn ạ. Mod xong tai nghe mới là đáng kể nhất, nghe loa ngoài có khi còn khó phân biệt hơn.
Bạn nên kiểm tra lại từng bước, nhất là mỗi khi paste vào bạn phải để ý nó báo (0 pasted hoặc là 82 files pasted).
Bây jờ bạn có thể làm lại từ đầu và kiểm tra.
Nếu ko đc mình có thể gửi cho bạn file mình đã pacth rồi và chỉ cho bạn file nào copy vào đâu luôn cho dễ cũg được. Tuy nhiên, bạn cứ thử làm đi, mình làm được thì mới sướng.

myp990i

kiểm tra lại chân cắm xem, thử xoay xem nó có bị làm sao không. mình nghĩ thế này chắc là do tai nghe của bạn có vấn đề, vì cái này đã được chỉnh và test qua nhiều máy rùi mà

Bạn thử cách trên chưa? Nếu ko được bạn có thể thử copy cái bộ tai nghe bản V3.0 vào xem thế nào? Mình dùng bản Final nhưng tai nghe dùng bản V3.0

linhhon0007

em không biết sao nữa cũng như mấy bác test nhiều không biết tai nghe còn chuẩn không nữa,nhưng ý kiến của riêng em là mod final không thì hơi bị rè khi để max còn thường thì nghe tốt,vấn đề em muốn nói ở đây là sau khi em cài thêm mod sound lite1.2 thì nghe chỉ còn biết nói là TUYỆT,không thấy bị rè khi để max nữa,không biết có phải nghe nhiều nên em bị điếc không phân biệt được nữa không nhưng đó là ý kiến của em thôi.em bắt chướt làm như bác caohieu88 và bác vnyelsea ai ngờ,quá tuyệt vời,khi làm mà cứ sợ phải up firmware nhưng giờ thì hihi.....:D:))

bibikoolz

em không biết sao nữa cũng như mấy bác test nhiều không biết tai nghe còn chuẩn không nữa,nhưng ý kiến của riêng em là mod final không thì hơi bị rè khi để max còn thường thì nghe tốt,vấn đề em muốn nói ở đây là sau khi em cài thêm mod sound lite1.2 thì nghe chỉ còn biết nói là TUYỆT,không thấy bị rè khi để max nữa,không biết có phải nghe nhiều nên em bị điếc không phân biệt được nữa không nhưng đó là ý kiến của em thôi.em bắt chướt làm như bác caohieu88 và bác vnyelsea ai ngờ,quá tuyệt vời,khi làm mà cứ sợ phải up firmware nhưng giờ thì hihi.....:D:))

Thấy bro nói vậy mình cũng thử làm theo coi sao.Kết quả thì tuyệt vời hơn cả mong đợi.Mở max ko rè nữa.Đúng là 1 sự kết hợp ngẫu nhiên nhưng tạo nên hiệu quả bất ngờ.Thanks PDAviet đã giúp mình ngày càng yêu mến UIQ hơn...

P/S: Các bạn cứ mạnh tay mà làm đi ko bị restart lại đâu mà lo.Nhưng trước hết phải mod bản soundmod Final trước nha rồi sau đó mod thêm Sound mod lite 1.2.Làm đúng trình tự như trên sẽ thu đc kết quả hơi bị phê đó nha.hehe

linhhon0007

:pmình xin phép mạo mụi nói cách mod của mình là mod sound 1.1 trước xong rồi cài bản final của bác đồng xanh vào(mình cài bản 4.1 vì mình thích tai nghe hay và âm lượng của bàn phím nhỏ vả lại thấy máy bác caohieu88 cài sao mình làm y vậy nên ok hihi) cuối cùng thì cài mod souund lite 1.2 vào thế là rất ok hehe.........cảm ơn bạn đã tin và test vậy là không phải tai mình die haha vui quá haha...thanks tất cả mọi người rất rất nhiều :)) =)) haha

bibikoolz

Hồi đó mới tập chơi UIQ nên còn nhát tay làm cái gì cũng sợ.H thì vô tư luôn.Cùng lắm là up lại FW.Còn nếu ko đc nữa thì đem lên SE care...Có bạn làm trong đó mà.hehe.Các bạn cứ làm theo bạn linhhon0007 hướng dẫn bảo đảm OK

vnyelsea

Lưu ý nhỏ:

Sound Mod Light chỉ có tác dụng tăng âm lượng. Trong bản mod, Dongxanh không thay đổi kết cấu âm thanh tai nghe ngoài việc tăng thêm âm Bass.

File 10202867a.cre (Sound Mod Light thay đổi nội dung file này) là file dành cho tai nghe. File này được tạo ra bởi bộ AATFiles. Khi mod sound (cụ thể là SuperSound(TM) Final) các bạn phải xóá file 10202867a.cre cũ đi. Như vậy, sau khi khởi động máy bạn mới có file 10202867a.cre mới với đúng chất lượng của bộ AATFiles mới,

p.s. Bản thân âm thanh đã hay, độ phân, lọc tách âm chuẩn, thì nghe ở mức càng lớn càng hay. Khi bạn nghe càng lớn, những âm thanh nhất, nhỏ nhất bạn cũng có thể nghe thấy đựoc, do đó sẽ cảm nhận nhạc nghe hay hơn. Sound Mod Light có tác dụng tăng gấp đôi âm lượng tai nghe, bạn có thể nghe rất to, do đó bạn cảm nhận dường như hay hơn. Đã hay càng thêm hay. Ban đầu mình cũng lựa chọn dùng đồng thời hai bản mod như mọi người, nhưng sau này thì không dùng thêm Sound Mod Light nữa. Chỉ dùng một bản SuperSound(TM) Final là đủ. Để âm thanh tai nghe và loa ngoài tương xứng một chút (không có sự chênh lệch quá nhiều), mỗi lần nghe tai nghe sẽ không bị chói tai khi quên giảm mức âm lượng.

Các bạn đã thành công, chúc mừng các bạn.
Cheers

bibikoolz

Nói chung muốn nghe loa ngoài và tai nghe đều hay như nhau thì mod kết hợp 3 bản luôn:
-Đầu tiên mod bản sound mod full trước
-Sau đó overwriter thêm bản sound mod final of Dongxanh
-cuối cùng là mod thêm cái Sound mod lite 1.2 nữa
===>> Nếu thực hiện đúng như các bước trên thì bạn đã có 1 bộ sound mod hoàn chỉnh cả về tai nghe lẫn loa ngoài...Ai nói chỉ có dòng W mới nghe nhạc hay.Dòng P mod lên thì ko phải tầm thường đâu.hehe.

linhhon0007

các bác ơi!cho em hỏi thử có bác nào cảm nhận giống em không,sau vài ngày em cho cái tai đáng yêu của em nghỉ nge khi nghe lại hì em thấy cảm nhận thế này.âm thanh không trung thực mặc dù là tai nghe và loa ngoài có to hơn,không bị rè nhưng nó cứ làm sao ấy,không thực như bản mod sound 1.1 hay sao ấy,cảm nhận của em là vậy,kính mong bác đồng xanh xem lại giúp,chân thành cảm ơn bác và cũng như mọi người trên diễn đàn.em rất ngại khi nói ra điều này nhưng đây chỉ là góp ý nhỏ của em để bác đongxanh có thể mọi người có được một bản mod hoàn hảo nhất.thanks everybody!

thaiminh40

Nói chung sau khi mod thử tất cả các bản của dongxanh và các bản khác trên các 4rum hiện có cũng như tự mình điều chỉnh thêm thì rút ra kết luận là ngoài việc làm cho nó to lên,bass treble mạnh hơn tí chút nhưng không thể so sánh với dòng nghe nhạc như w880,w910...đã mod sound được. Mình đã thử tăng bass theo cách của dongxanh từ 10 lên 20-30-40 thậm chí là 80 nhưng vẫn không cải thiện được âm bass của nó. Tiếng bass bị ù và không chắc như trên w910 và cả k850 cũng vậy. Mình đã thử trực tiếp 3 con cùng lúc trên cùng một tai nghe và cùng một bản nhạc,cùng chế độ megabass. W910 và k850 đã mod thì nghe ngang ngửa nhau. còn p1i thì chỉ có xách dép nếu so về khoảng bass.Mình nghĩ chưa có ai thật sự hiểu hết các files trong attack. nếu không sẽ có một bộ âm thanh long trời lở đất :D vì file aat dễ chỉnh hơn nhiều :))

dengrumingzi

Hướng dẫn lại việc cài bản mod cuối 1 cách đơn giản như sau.

Xin phép Dongxanh hướng dẫn lại Các mem mới cài SuperSound(TM) Final như sau:
Bước 1:
- Copy trong điện thoại của bạn file 'Z:\sys\bin\mmmgmtserver.exe' vào thư mục 'C:\sys\bin\'.
- Copy 'Z:\sys\bin\M3SAudioPolicyMgr.dll' từ máy ra computer.
- Tải file se_sound_patcher_full.rar này View attachment 130552Giải nén ra đuôi .exe. Chạy file này. Chọn file 'M3SAudioPolicyMgr.dll' được copy từ điện thoại và nhấn "Install".
Sau khi install xong, trên destop xuất hiện thêm 1 file M3SAudioPolicyMgr .dll.bak Nhiều người nhầm sử dụng file này nên không có thay đổi gì cả. Đừng sử dụng file này. Cop file M3SAudioPolicyMgr.dl ở trên destop này vào 'C:\sys\bin\'

Vậy là xong bước quan trọng nhất rồi.

Tiếp theo:

- Xóa file ec_000fdea.dat nằm bên ngoài thư mục AATFiles (nếu có)

Tải file Final_version.zip mà Dongxanh up ngay ở trên, phía đầu trang này về , giải nén, copy nguyên cả folder AATfiles vào C:\Private\10200b19\

- Khởi động lại máy và suy ngẫm. À cẩn thận kẻo điếc tai đấy nhé. Khủng khiếp lắm!

Chỉnh sửa cuối:

dengrumingzi

Nói chung sau khi mod thử tất cả các bản của dongxanh và các bản khác trên các 4rum hiện có cũng như tự mình điều chỉnh thêm thì rút ra kết luận là ngoài việc làm cho nó to lên,bass treble mạnh hơn tí chút nhưng không thể so sánh với dòng nghe nhạc như w880,w910...đã mod sound được. Mình đã thử tăng bass theo cách của dongxanh từ 10 lên 20-30-40 thậm chí là 80 nhưng vẫn không cải thiện được âm bass của nó. Tiếng bass bị ù và không chắc như trên w910 và cả k850 cũng vậy. Mình đã thử trực tiếp 3 con cùng lúc trên cùng một tai nghe và cùng một bản nhạc,cùng chế độ megabass. W910 và k850 đã mod thì nghe ngang ngửa nhau. còn p1i thì chỉ có xách dép nếu so về khoảng bass.Mình nghĩ chưa có ai thật sự hiểu hết các files trong attack. nếu không sẽ có một bộ âm thanh long trời lở đất vì file aat dễ chỉnh hơn nhiều

Đương nhiên không thể bằng dòng w rồi. mod xong âm lượng to lên là dễ thấy nhất còn chất lượng thì...đặt 2 con P9 cạnh nhau, 1 con đã mod, 1 con chưa mod, cùng âm lượng, thì thấy chất lượng chả khác gì. Dù sao thì mình vẫn đang dùng mod. Khi nghe nhạc mình dùng core player nghe đi nghe lại hàng chục bài, tinh chỉnh 1 số thư, chủ yếu là giảm bớt những âm treble the the, để nghe mượt mà hơn, chỉ giảm một chút thôi nhé. Âm bass chuẩn rồi nên cứ để kệ nó.

ModeratorVipp

Mình cũng ko rõ về chất lượng âm thanh vì không có 2 máy P990i để test. Âm lượng thì ai cũng nhận thấy được. Chất lượng âm thanh theo mình nghĩ là cái cực cực kỳ khó chỉnh, kén tai, kén thợ nghe. SE phải đầu tư rất nhiều để tinh chỉnh âm, bây h nếu muốn "đánh bật" SE đâu có dễ. Bạn nào có điều kiện test 2 con P990i, 1mod, 1 ko, cùng âm lượng xem thế nào chứ mình chả thấy khác nhau gì.

Cũng như test wifi vậy, so 2 con 1 mod và 1 chưa mod là khách quan nhất, chứ thử trên cùng 1 con, có bạn bảo hiệu quả, có bạn bảo không, thực ra bị cảm tính chi phối 1 phần, chứ không hoàn toàn thuyết phục.

Bản thân mình luôn vui nếu các bản mod có hiểu quả rõ ràng thuyết phục.

khoa123

Posted via Mobile Device nói thịt với mấy bác,mod tai nge đc ùi,mod loa ngoài coi chừng boom loa :D,p9 của em k dám mod,vì 2 lí do,1:sợ fải đi up lai. fw :D(restart liên hoàn cước)2:mod loa ngoài có thể mòn loa

myp990i

Mình cũng ko rõ về chất lượng âm thanh vì không có 2 máy P990i để test. Âm lượng thì ai cũng nhận thấy được. Chất lượng âm thanh theo mình nghĩ là cái cực cực kỳ khó chỉnh, kén tai, kén thợ nghe. SE phải đầu tư rất nhiều để tinh chỉnh âm, bây h nếu muốn "đánh bật" SE đâu có dễ. Bạn nào có điều kiện test 2 con P990i, 1mod, 1 ko, cùng âm lượng xem thế nào chứ mình chả thấy khác nhau gì.

Cũng như test wifi vậy, so 2 con 1 mod và 1 chưa mod là khách quan nhất, chứ thử trên cùng 1 con, có bạn bảo hiệu quả, có bạn bảo không, thực ra bị cảm tính chi phối 1 phần, chứ không hoàn toàn thuyết phục.

Bản thân mình luôn vui nếu các bản mod có hiểu quả rõ ràng thuyết phục.

Tất nhiên để hoàn hảo thì khó, P990i bản thân nó nghe megabass đã rất hay rồi (êm, trầm), chỉ tiếc là âm lượng quá nhỏ nếu ở chổ ồn ào hoặc đi đường, còn về đêm thì thế là quá ổn.
Bản mod thì cải thiện được rất nhiều về âm lượng, tất nhiên hơi quá là nó sẽ không chuẩn được.
Do đó, với chất lượng và âm lượng như bản Final của bác dongxanh là quá ok rồi. Chúng ta cũng đừng đòi hỏi quá nhiều, vì bản thân nó chỉ có vậy, tiền cũng chỉ có vậy. Còn nếu không thì phải bỏ tiền nhiều vào là có ngay sự ưng ý thôi.