• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SuperSound(TM) Final - Mod Sound phiên bản mới ( Update 8/11 by Dongxanh )

dung_sawaco

Posted via Mobile Device theo như mình test ở cả 2 bản thì có nhận xét như sau:
- Bản 2.1 thích hợp cho bạn nào sử dụng tai nghe và dàn loa vi tính, chất lượng không chê vào đâu đc
- Bản 2.2 nghe bằn gloa ngòai rất hay, âm thanh trầm, ấm, ko bị chát hay bị rè như bản 2.1
Nói túm lại bác Dongxanh nên làm cả hai bản cho máy P1 để anh em co nhiều lựa chọn

Caohieu88

Posted via Mobile Device theo như mình test ở cả 2 bản thì có nhận xét như sau:
- Bản 2.1 thích hợp cho bạn nào sử dụng tai nghe và dàn loa vi tính, chất lượng không chê vào đâu đc
- Bản 2.2 nghe bằn gloa ngòai rất hay, âm thanh trầm, ấm, ko bị chát hay bị rè như bản 2.1
Nói túm lại bác Dongxanh nên làm cả hai bản cho máy P1 để anh em co nhiều lựa chọn

Sao lại thế hả bạn, bác Dongxanh có bảo 2 bản này chỉ khác nhau một ít về loa ngoài thôi mà. Vì vậy chất lượng bên trong mình nghĩ như nhau :)), còn bên ngoài thì tùy dòng máy, tùy người cảm nhận!

nglecuong

Posted via Mobile Device
em đã thử với mấy bài nhạc bitrate 256kbps mà nó vẫn rè

Bitrate càng cao thì không có nghĩa là nó không bị rè đâu bạn ạ. Đây là bản dùng cho P9 mà, bạn nên chờ bác dongxanh làm riêng cho con P1 nhé.

dung_sawaco

Sao lại thế hả bạn, bác Dongxanh có bảo 2 bản này chỉ khác nhau một ít về loa ngoài thôi mà. Vì vậy chất lượng bên trong mình nghĩ như nhau :)), còn bên ngoài thì tùy dòng máy, tùy người cảm nhận!

mình thấy bản 2.1 khi nghe bằng tai nghe thì âm thanh sâu lắnghơn

dongxanh

Chào các bạn.

Đã có phiên bản dành riêng cho P1i !!! =D>

Để các bạn P1i không phải nóng lòng chờ đợi lâu hơn nữa, mình đã cố gắng hoàn tất 2 phiên bản cho P1i, hôm nay đầu tuần cho ra lò luôn.

Cũng giống như của P990, hai bản này về căn bản các file giống nhau, chỉ khác duy nhất 1 file farfield_play.aat thôi. File này qui định cho loa ngoài. Do đó khi so sánh, các bạn chỉ cần so sánh chất lượng của loa ngoài khi chơi nhạc, không cần so sánh loa đàm thoại, chuông reo, tai nghe,...

Vì không có P1i để test, nên chất lượng tốt xấu như thế nào để cho các bạn tự nhận xét cho khách quan. Nhưng mình tin rằng, chất lượng của nó có thể còn tốt hơn cả V2 của P990i :)

Bạn nào dùng thử, nhớ gửi lời nhận xét cho mình biết kết quả. Nếu có gì chưa chuẩn, mình sẽ sớm sửa lỗi nhé.

Cách làm giống như đã mô tả ở bài đầu tiên, các bạn xem lại nhé.

Chúc may mắn!

Đồng Xanh.

Edit: Mình gỡ 2 file V1 của P1 vì chất lượng chưa đạt. Các bạn tải V2.2 ở bài đầu tiên nhé.

Chỉnh sửa cuối:

calvinklein87

mình đã cài sound full1.1+lite1.2 nghe thì cũng hay lắm nhưng mở to hơi rè và bass không được ấm loa ngoài thì bình thường.loa thoại ok nhưng khi mở ra ngoài thì rè lắm nghe thấy ghê...nói chung 2 bàn này tạm ổn khi nghe với tai nghe của w hp-70(có ai có khinh nghiệm và cách khắc phục lỗi trên của bản này cho ý kiến nha)
giờ lại thêm bản này nữa thấy máu wa..nhưng h phải làm sao??? format máy cài lại từ đầu ah??? không bi61t có được như ý mình muốn không tại thấuy nhiều người chê wa làm thì phức tạp

nglecuong

không cần cài lại từ đầu đâu bạn. Hãy đọc bài #1 của Bác dongxanh và làm theo hướng dẫn. Nó vẫn sống được với bản Lite 1.2 đấy.

nglecuong

Trời :|
Bác cứ thử từng cái, xem cái ào hợp với bạn thì bạn lấy cái đó. Mỗi người mỗi tính cách và gu âm nhạc khác nhau mà. Hy vọng bác chọn được cái mình ưng ý.

nglecuong

Xin hỏi, bạn dùng bản nào cho dòng máy nào? Bạn cũng phải phân biệt là nghe nhạc trên mobile thì âm thanh có khác xa so với trên máy tính nha.

vukyson

Bạn ơi, mình có máy W950i, nhưng nghe gọi thì nhỏ lắm.Không biết cách nào để được cải thiện điều này.Đi ngoài đường nói chuyện không nghe gì hết. Các bạn có cah1 nào đơn giản chỉ cho mình với.Cám ơn. Chứ thử mấy cách trên sợ mình không làm được.

nguyendoanto

Bản v1.2 cho p1 quá hay, loa ngoài ko bị rè nữa nhưng hơi nhỏ.gọi điện thoại cũng nhỏ. Tai nghe thì ok. Bác dongxanh nâng lên tí nữa được không. Bản v1.1 loa ngoài rè

dongxanh

Posted via Mobile Device

Vậy để mình điều chỉnh lại. Thử trên P9 tới đó là đủ lớn, nâng lên nữa bị rè. Nhưng có lẽ trên P1 kết quả sẽ khác.

GMLP

Thanks anh dongxanh đã nhiệt tình với anh em. Em thử bản 1.2 trên P1i thì thấy nếu vặn volume loudspeaker 100% thì bị rè, để khoảng 80% trở xuống thì ok, nhưng bass bản này đập yếu hơn bản 2.2 P990i (thử với cùng một file sound để so sánh 2 bản trên P1), treble ở mức ổn, nghe headset là chuẩn nhất, ko thua gì iPhone (với Walkman 3.0). Em nghĩ là phần cứng của P1 xử lý âm thanh tốt hơn P9 nên v2.2_P990i nghe hay hơn khi cài trên P1 (đã test trên máy P9 mượn thằng bạn^^). Cheers!

dongxanh

Mình không hiểu sao cũng cùng 1 máy P1 và V1.2 mà 2 bạn nói là nghe hay nhưng nhỏ (chứng tỏ chưa tới mức rè), còn 1 bạn lại nói chỉ nghe max 80%, lớn hết cỡ thì rè?

Chủ yếu các bạn nhận xét cho loa ngoài và nói rõ 1 tí dùm mình nhé, để mình có cơ sở mà điều chỉnh lại. Còn các phần âm thanh khác mình nghĩ là đã ổn.

phanminhtri

em vừa test trên con p1i xong, bản 1.2 loa ngoài tuy hơi nhỏ nhưng đã hết rè, thanks bác phát :)