• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SuperSound(TM) Final - Mod Sound phiên bản mới ( Update 8/11 by Dongxanh )

dongxanh

Posted via Mobile Device

Cảm ơn thịnh tình của tất cả các bạn. Nhiều khi ẩn mặt lại hay hơn đấy chứ :)
Các bạn không đọc câu slogan của mình à? Tạm dịch thế này nhé:

Vẽ da cọp dễ hơn xương

Gặp người, biết mặt - khó lường được tâm...

Thế thì biết mặt đâu có gì quan trọng nhỉ :)

Nhân tiện báo cho các bạn P1 biết rằng, mình định làm V3 cho P1, nhưng xem bên ipmart forum, người ta nói rằng V3 của P9 dùng cho P1 rất tuyệt vời. Các bạn thử xem sao nhé. Để nguyên các file còn lại, chỉ chép file farfield_play.aat V3 thay vào rồi restart máy là được.

buihung192

Để em xung phong thử trước nhưng chắc mai sáng mới dám post kết quả lên vì hôm trước thử giữa lúc đêm khuya em mở loa ngoài hết cỡ tí bị hàng xóm ném gạch vào đầu roài. Chỉ cần copy một file trên là đc hả bác? nghe có vẻ ko ép phê lắm, hay bác cứ làm cho bọn em một bản mới đi. Em thanks bác một phát trước :D

demonntl

Active Member
quả là bản hack càng ngày càng hoàn thiện - hay tuyệt - dù em phải restart 3 lần ( hú hồn )
em mún hỏi bác DX 1 câu nhỏ là làm sao đề âm lượng tai nghe trở lại như ban đầu ? (em chi mun mod loa thôi) âm lượng của tai nghe to wá - tối em để mức nhỏ nhất + tai inear mà chụi ko nổi

buihung192

đã nhỉ chả bù cho mình mở gần hết cỡ vẫn thấy bình thường đc cái nghe nhạc thì hay lắm. Nhất định bác Dongxanh phải làm cho P1i một bản mới nhé.

donga_hp

Dongxanh ơi cho mình hỏi tại sao ở V1 của P990 có 83 file mà ở V3 lại chỉ có 82 file vậy file còn lại có dùng được ko?

saoxathu

Tình hình là xin bác dongxanh một bản mod dữ nguyên phần tai nghe, chỉ mod phần loa ngoài thôi

dongxanh

Posted via Mobile Device

Các bạn đã có V2 rồi, bản đó âm lượng tai nghe vừa đủ to cho những loại tai nghe xịn.
Để mình đỡ mất công, các bạn chép đè 3 file
phf_1_play.aat,
phf_2_play.aat
phf_4_play.aat
của V2 cho vào V3 là xong ngay thôi.

dongxanh

Dongxanh ơi cho mình hỏi tại sao ở V1 của P990 có 83 file mà ở V3 lại chỉ có 82 file vậy file còn lại có dùng được ko?

Posted via Mobile Device

Hôm đó mình lấy nhầm 1 file jussi_xxx gì đó không nhớ của P1i đem qua, khi làm V3 thì phát hiện thừa nên bỏ bớt. Dư file đó cũng chẳng sao, vì máy nó đọc file của P9 và bỏ qua file này

dongxanh

đã nhỉ chả bù cho mình mở gần hết cỡ vẫn thấy bình thường đc cái nghe nhạc thì hay lắm. Nhất định bác Dongxanh phải làm cho P1i một bản mới nhé.

Posted via Mobile Device

Mình tin rằng V3 của P9 có thể làm bạn đủ hài lòng.
Nếu đúng thế thì mình sẽ tạm ngưng sound mod ở đây để xem có cái mod gì hay hay nghiên cứu tiếp. Mất ngủ vì cái mod sound này đã nhiều ngày rồi :)

buihung192

Posted via Mobile Device

Mình tin rằng V3 của P9 có thể làm bạn đủ hài lòng.
Nếu đúng thế thì mình sẽ tạm ngưng sound mod ở đây để xem có cái mod gì hay hay nghiên cứu tiếp. Mất ngủ vì cái mod sound này đã nhiều ngày rồi :)

Bác nhiệt tình quá làm em ngại quá ko biết nói gì. Khổ cho bác vì cộng đồng mà phải mất ngủ mấy ngày đêm. Bác cho em xin địa chỉ nhà bác em xin đem thuốc bổ đến biếu bác để bác bồi dưỡng. Em nói thật lòng đấy, em ko biết nói gì hơn thôi thanks bác mấy cái nữa để tỏ lòng cám ơn bác. À bac xem có mod đc cái opera 9.5 ko cái đó chỉ dùng đc cho P1i với mấy thằng khác chứ P9 thì chịu chết vì cái đó tốn Ram lắm em đang xài nó thấy rất tốt lướt web khá nhanh và giao diện khá cool. Bác mà làm đc thì chắc cộng đồng UIQ3 lại có dịp ngẩng cao đầu với thiên hạ vì cái này dùng ko kém iphone là mấy.

sonnguyen_uiq3

sao ko thấy ai nhận xét vể v3 nảy quá nhỉ.có lẻ nó đã quá tốt rổi,nhưng ko biết có ai bị tỉnh trạng như minh ko.lúc mới bắt đẩu mở một bải nhạc trong khoảng thởi gian 10 giây đẩu tiên thỉ phát nhạc to sau đó tự nhiên nhỏ lại du` ko nhấn nút giam âm lượng,bắt đâu` bai` nhạc nao` cũng vậy.nhưng ma` quả thật la` bản v3 nay` nghe nhạc hay thật.các bác để ý kỉ xem có bị như vậy ko nhé.

thanhtamlx

Bản V3 này thật tuyệt. Tuy nhiên khi chỉnh vạch volume từ 60% đến 100%âm thanh thay đổi không đáng kể như các mem đã góp ý. Dongxanh có thể xử lý luôn tình trạng này để có bản perfect nhé! Thanks công lao của dongxanh nhiều.

myp990i

Posted via Mobile Device

Các bạn đã có V2 rồi, bản đó âm lượng tai nghe vừa đủ to cho những loại tai nghe xịn.
Để mình đỡ mất công, các bạn chép đè 3 file
phf_1_play.aat,
phf_2_play.aat
phf_4_play.aat
của V2 cho vào V3 là xong ngay thôi.

Cái này là sao bác? Để bản V3 này âm lượng qua tai nghe như bản V2 hả. Bác post bài này trả lời bài nào thế?

dongxanh

Cái này là sao bác? Để bản V3 này âm lượng qua tai nghe như bản V2 hả. Bác post bài này trả lời bài nào thế?

Để trả lời cho mấy bạn cho rằng âm thanh tai nghe V3 to quá, mở hết volume chịu không nổi.
Do đó lấy mấy file tai nghe của V2 chép đè lên V3 đó mà.

donga_hp

Posted via Mobile Device

Hôm đó mình lấy nhầm 1 file jussi_xxx gì đó không nhớ của P1i đem qua, khi làm V3 thì phát hiện thừa nên bỏ bớt. Dư file đó cũng chẳng sao, vì máy nó đọc file của P9 và bỏ qua file này

Dongxanh ơi làm ơn xem lại được ko vì mình thấy file thừa là file "handset_call.aat" cơ mà. Vậy nó có ảnh hưởng đến cuộc gọi ko?

thanhtamlx

To: dongxanh
Có thể điều chỉnh âm thanh to khi khởi động và tắt máy không? Dòng P9 sao âm thanh quá nhỏ.:-??

relaxvn

Bác Dongxanh cho em hỏi bản V3 cho P990 của Bác muốn cho âm báo (âm bàn phím, âm kết nối và ngắt kết nối...) nhỏ đi thì chỉnh ở file nào vậy? Bác có thể hướng dẫn cụ thể được không, hay Bác chỉnh giúp em giống như bản V2 với?
Cảm ơn Bác rất nhiều về những công sức Bác bỏ ra cho cộng đồng UIQ nói chung và cho SE P990 nói riêng!

dongxanh

Dongxanh ơi làm ơn xem lại được ko vì mình thấy file thừa là file "handset_call.aat" cơ mà. Vậy nó có ảnh hưởng đến cuộc gọi ko?

Posted via Mobile Device
Nhiều người tưởng lầm nó là file cho cuộc gọi, nhưng không phải. Bạn delete cả 2 file handset vẫn nghe gọi vô tư. File này dành cho bộ tool kit, nhưng có mấy ai dùng tới. Trong P9 chỉ có handset_play. Trong P1 có thêm handset_call nữa.