• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SuperSound(TM) Final - Mod Sound phiên bản mới ( Update 8/11 by Dongxanh )

calvinklein87

mình đã thử 2 bản mới ra của bác đồng xanh nhưng nghe có vẻ bass ko được lớn cho lắm nên dànnh way về full1.1+lite1.2 có bác nào thử dùng như em ko nghe đã lun...bass ko

Son_Nguyen

mình đã thử 2 bản mới ra của bác đồng xanh nhưng nghe có vẻ bass ko được lớn cho lắm nên dànnh way về full1.1+lite1.2 có bác nào thử dùng như em ko nghe đã lun...bass ko

Mình thì xài V4.1 SuperFine kèm theo mod lite 1.2 của p1i nghe cũng hay lắm, treble đủ, bass chắc.. Còn V4.2 Metalic nghe cũng hay nhưng bass nhiều quá, nghe lâu lùng bùng hết cả lỗ tai..:D. Thực ra cũng tùy theo cảm nhận của từng người mà bạn..

tuanlong0207

các bác ơi cho em hỏi bản mod nào nghe nhạc tai nghe tot nhất ạ, em xai p990i nhưng nghe nhac bản gốc nhỏ quá ,ko biết bản nào nghe tai nghe lớn vi em thuong nghe tai nghe chứ ko co nghe loa ngoài ,bác nào biết giúp em,em đã mod bản Sound mod full 1.1 của tác giả SWmail

Caohieu88

các bác ơi cho em hỏi bản mod nào nghe nhạc tai nghe tot nhất ạ, em xai p990i nhưng nghe nhac bản gốc nhỏ quá ,ko biết bản nào nghe tai nghe lớn vi em thuong nghe tai nghe chứ ko co nghe loa ngoài ,bác nào biết giúp em,em đã mod bản Sound mod full 1.1 của tác giả SWmail

Bạn dùng bản Super Sound Final của bác Dongxanh ( chính là Thread mà bạn Post bài đó :)) ) nhé, mình xài rất tốt đó. ^ ^
PS: Nhớ đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nhé bạn!

shinnichikudo

Hi chào các bạn mình mới biết qua mod âm thanh thui nên kô biết gì cả mình đang xài P1i mình đã hack ổ C theo cách của bạn nào chỉ copy các thư mục qua ổ C đó co kèm walkman 3.0 lun đó kô biết bạn đó có mod sound chưa nữa mình sợ làm bị restart quá anh em nào cài rùi có thể chỉ mình cài bản này cho p1i được kô chi tiết nha mắc công hư nữa lắm cám ơn anh em nhiều nha chi tiết dùm nha anh em thanks tất cả

shadow141206

Cài đc, okie. Không sao đâu bạn !!! Không có chuyện hư đâu ! Cùng lắm là mod ko thành công thôi !!! ;;);;);;)

shadow141206

Bài của Dongxanh rất chi tiết và cụ thể rồi mà bạn ;;). Bạn không hiểu chổ nào ??? Post lên để mọi người cùng chỉ luôn :D

shinnichikudo

các bạn ơi giúp mình với mình làm xong bước 1 rùi giớ mình copy thư mục SuperSound_V2.2_P1i.zip‎ ra va copy vào C:\Private\10200b19\ đúng ko vậy mình xài p1i sao lam xong nó nghe loa ngoài lớn thiệt nhưng mà ồn quá ko hay gì hết giờ sao đây

shinnichikudo

ai có file file ec_000fdea.dat kô cho mình xin hình như mình xóa nhầm file này khi mod sound nen walkman 3.0 ko chay duoc hizhiz file ec_000fdea.dat

sungluc

ai có file file ec_000fdea.dat kô cho mình xin hình như mình xóa nhầm file này khi mod sound nen walkman 3.0 ko chay duoc hizhiz file ec_000fdea.dat
gọi 900,rồi bật loa ngoài lên.Sau đó tắt đi file đó sẽ được tạo lại thui bạn à.Walkman không liên quan gì tới file đó đâu bạn

shinnichikudo

anh đồng xanh ơi làm dùm em cái nghe gọi được kô em đang xài cái p1i nghe gọi nhỏ xíu ah giúp em với anh ơi

bkboy

anh đồng xanh ơi làm dùm em cái nghe gọi được kô em đang xài cái p1i nghe gọi nhỏ xíu ah giúp em với anh ơi

máy mình cũng vậy nè, bữa Đồng Xanh gửi cho 1 file mà chưa kịp down về thì link die. Đã thử cái file "Đàm thoại to" của anh Dx nhưng cũng k cải thiện được. Bùn 5s

shinnichikudo

ah hồi bữa mình cũng tải cái file đó nè "Đàm thoại to" của anh đồng xanh lun đó hihi mà còn nhỏ hơn nữa bạn ơi hỏi ảnh thử coi

dongxanh

Loa đàm thoại bị giới hạn phần cứng các bạn ạ. Mình thử điều chỉnh hết cỡ, bật loa ngoài lên nghe chịu không nổi dù chỉ để volume nhỏ nhất, nhưng loa trước thì chẳng to lên được là bao. Khổ nỗi cả 2 loa chỉ dùng chung 1 file farfield_call.aat thôi. Xem các diễn đàn khác thấy cũng chẳng có ai cải thiện khá hơn đâu.

bkboy

Cam on anh Dong Xanh luon nhiet tinh voi anh em! Muon ban P1i nhung thay dien dan xom tu qua lam minh cung thay quyen luyen! K danh dc dau tai e dang online bang p1i

shadow141206

Cam on anh Dong Xanh luon nhiet tinh voi anh em! Muon ban P1i nhung thay dien dan xom tu qua lam minh cung thay quyen luyen! K danh dc dau tai e dang online bang p1i

Bạn xài bàn phím ảo này để post bài bằng TV trên diễn đàn nhé ;;) (mình cũng hay dùng cái này khi on = đt) :D

anhmatphales

Loa đàm thoại bị giới hạn phần cứng các bạn ạ. Mình thử điều chỉnh hết cỡ, bật loa ngoài lên nghe chịu không nổi dù chỉ để volume nhỏ nhất, nhưng loa trước thì chẳng to lên được là bao. Khổ nỗi cả 2 loa chỉ dùng chung 1 file farfield_call.aat thôi. Xem các diễn đàn khác thấy cũng chẳng có ai cải thiện khá hơn đâu.

mình cũng dã thử cái "đàm thoại to" loa trong thì vẫn thế , nhưng loa ngoài thì to khủng khiếp , bên kia nói mà cứ tưởng họ đang hét lên , nói chung việc khắc phục loa đàm thoại có lẽ chỉ đén thế mà thôi . còn về bản final này thì quá tuyệt ,âm thanh to , trong trẻo bass treble rõ ràng . nếu các bạn dùng p990i thì nên dùng bản 4.1 , mình đã test kỹ cả hai bản 4.1 va 4.2 tháy 4.1 nghe hay hơn nhièu so với 4.2 . một lần nữa xin cám ơn bác DONGXANH .