• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SuperSound(TM) Final - Mod Sound phiên bản mới ( Update 8/11 by Dongxanh )

lytrn

mới cài bị lỗi xong bây h chạy phần mềm lại cài lại 1 lần nữa xem sao.máy em mới chạy lại phần mềm thì phải cài 1.1 full rồi mới cài cái này hả mấy anh.nếu cài xong 1.1 full thì phải làm j nữa. em thấy trong V4.2_Metalic có folder Headsets,Speaker_phone_Call vậy mình copy vô đâu vậy.

Chỉnh sửa cuối:

Son_Nguyen

mới cài bị lỗi xong bây h chạy phần mềm lại cài lại 1 lần nữa xem sao.máy em mới chạy lại phần mềm thì phải cài 1.1 full rồi mới cài cái này hả mấy anh.nếu cài xong 1.1 full thì phải làm j nữa. em thấy trong V4.2_Metalic có folder Headsets,Speaker_phone_Call vậy mình copy vô đâu vậy.

Đúng rồi bạn ơi, phải cài bản sound full 1.1 trước rồi mới cài tiếp bản Final vào sau.. Khi cài bản Final bạn chỉ việc chép đè các file trong folder AATFiles vào C:\Private\10200b19(Khi bạn mod bản full 1.1 thì đã có thư mục AATFiles rồi), sau đó thì restart lại máy!!
2 cái folder Headsets & Speaker_phone_call chỉ là để dự phòng thôi, trong folder Headsets có 3 gói Extra Low, Low, Extra Loud gì đấy mình ko nhớ rõ, để đề phòng trường hợp sau khi mod bạn thấy tai nghe quá to hoặc quá nhỏ thì bạn điều chỉnh bằng cách chép đè các file trong các folder đó vào đường dẫn như mình đã nói ở trên.. Còn cái folder Speaker_phone_call hình như là để khắc phục lỗi loa thoại bị nhỏ thôi, nếu mình nhớ ko nhầm..Chúc bạn thành công!!:p

myp990i

Đúng rồi bạn ơi, phải cài bản sound full 1.1 trước rồi mới cài tiếp bản Final vào sau.. Khi cài bản Final bạn chỉ việc chép đè các file trong folder AATFiles vào C:\Private\10200b19(Khi bạn mod bản full 1.1 thì đã có thư mục AATFiles rồi), sau đó thì restart lại máy!!

Nếu bạn nào chưa cài lần nào thì không nhất thiết phải cài bản full 1.1 mới copy ATTFile của bản này vào đâu, mà cứ coi như bản này là bản 1.1 và làm đúng trình tự như hướng dẫn của bản full 1.1 là OK (mình đã làm rồi, ko sao cả).
Tức là như thế này:
- Theo hướng dẫn làm bản full 1.1: copy xong 2 file vào c\sys\bin
- Sau đó không lấy ATTFile của bản full1.1 mà lấy ATTFile của bản V4. Final này copy vào luôn ....\10202B19 và khởi động lại máy.
- Cuối cùng nghe thử xem thế nào.
- và cuối của cuối cùng là VERY GOOD!
Một kinh nghiệm nữa là mỗi lẫn dùng ATTFile khác nhau thì mình lại xoá đi cái file 1020867a.CRE trong .....\10202be9 đi thì sau đó mới đúng chất của bản ATTFile mới (ko tin các bạn thử mà xem). Theo mình nghĩ là khi chưa có file 1020867a.CRE này thì bản mod soun này sẽ tạo ra file đó và nó sẽ có các thông số cho lần cài đặt này. DO đó, khi thay gói ATTFile khác vào thì phải xoá file 1020867a.CRE này đi để nó được cài đặt cho thông số mới phù hợp với gói ATTFile mớí này.
Cái này mình trước đây đã tìm hiểu nhiều vì không biết tại sao các bác trên 4rum bảo bản này nghe hay hơn bản kia mà sao mình copy vào thấy ko hay hơn gì cả, cứ phải copy thêm file 1020867a.CRE vào thì nghe mới ổn ổn. Vậy là mình nghĩ ra xóa nó đi, thì sau mỗi lẫn thử các gói ATTFile khác nhau thấy có sự khác nhau rõ rệt hơn và kô phải copy file 1020867a.CRE vào nữa (File 1020867A.CRE chính là bản mod soun lite 1.2).
Vì vậy, nếu thay bản mod (thay ATTFile các bác cứ thử thêm một động tác là xoá file 1020867a.CRE xem em nói có đúng khôg nhé.
HAVE FUN!:-?:D

dongxanh

a.CRE xem em nói có đúng khôg nhé.

HAVE FUN!:-?:D[/QUOTE]

Posted via Mobile Device

Bạn nói đúng rồi đó. File 10202867a.cre là file dành cho tai nghe. Xoá file cũ đi, copy bộ aat đã mod vào, khởi động máy là nó sẽ tự tạo lại file này với đúng chất lượng của bộ aat mới.

samachcm

muốn xóa nó thì bạn hãy tạo 1 forther sau đó cut nó vào forther vừa tạo rồi hãy xóa cái forther đó là ok.

0902776605

Posted via Mobile Device

Bạn nói đúng rồi đó. File 10202867a.cre là file dành cho tai nghe. Xoá file cũ đi, copy bộ aat đã mod vào, khởi động máy là nó sẽ tự tạo lại file này với đúng chất lượng của bộ aat mới.[/QUOTE]

ủa vậy sao máy em em xóa file đó òi rồi cài bản mod khác nó đâu có tạo lại đâu anh.Vậy có cần copy vô hok anh

myp990i

Posted via Mobile Device

Bạn nói đúng rồi đó. File 10202867a.cre là file dành cho tai nghe. Xoá file cũ đi, copy bộ aat đã mod vào, khởi động máy là nó sẽ tự tạo lại file này với đúng chất lượng của bộ aat mới.[/QUOTE]

Thanks bác Dongxanh! Em nghĩ bác nên ghi chú phần này cho mọi người biết chứ em nghĩ nhiều người ko biết đâu. Thế mới xảy ra tình trạng người thì khen bản mod V4 hay, người thì chê dở phải quay lại mod full 1.1 +lite 1.2 là vì vậy. Do khi mod thêm bản lite 1.2 thì coi như file tai nghe đã đc thay thế hoàn toàn do đó chất lượng tai nghe là thay đổi đáng kể.

loading1709

Cám ơn các bác. Em mod xong cho con P1i rồi nghe thử thấy loa ngoài rè quá. Để 70% là bắt đầu rè. Nghe tai nghe thì có vẻ ổn hơn. Thank!

shadow141206

Cám ơn các bác. Em mod xong cho con P1i rồi nghe thử thấy loa ngoài rè quá. Để 70% là bắt đầu rè. Nghe tai nghe thì có vẻ ổn hơn. Thank!

bạn dùng bản nào thế ??? Bản Final mới là bản tốt nhất nha bạn !!! Mình xài bản đó thì ko bị rè !!!

thienly12333

e đã mod xong cái này trên p990i nghe nhạc đã qua',ko rè.nhưng 1 nỗi là mod xong cái này thì cái mod camera không còn hiệu lực nữa!!!!

shadow141206

e đã mod xong cái này trên p990i nghe nhạc đã qua',ko rè.nhưng 1 nỗi là mod xong cái này thì cái mod camera không còn hiệu lực nữa!!!!

Sao lại ko hiệu lực :-?. Bạn thấy dấu hiệu gì ???? Mình xài 2 bản mod bình thường nè !!!

thienly12333

thế này hôm qua mình đã mod sound full thành công rồi,ngay sau đó mình cũng đã mod camera xong luon(2 cái đều đã xài tốt),hôm qua tiềm kiếm trên DD thấy có mod super sound đã quá thế là mod cái super sound luôn(xài oke),sau đó vào lại camera thì thấy camera đã trở về như ban đầu lúc chưa mod(zoom 400 giờ thành 250,khi chụp xong file tự chuyển tên thành pict hoặc vide thì bây giờ lại trở về mặc định dcs....chỉ còn duy nhất 1 cái không trở về ban đầu là chụp liên tiếp 6 hình).đã up lài fw nhưng mod lại cũng không xong,giờ mình muốn mod lại camera thi làm sao đây mấy bạn!!!!:-?

đã hack reset lại và cài lại oke cảm ơn bạn đã tận tình giúp đỡ!

Chỉnh sửa cuối:

pphapp

Hix,sao ko thấy ai trả lời mình zậy,em ko hiểu sao của em mod xong nghe ngon lành.sáng hôm sau dậy nghe thì nghe loa ngoài vẫn ngon nhưng nghe bằng tai nghe thì âm thanh nó bị méo mó là làm sao nhỉ?các pác chỉ hộ em với

bạn xem jack phone có lỏng hông, máy mình trước cũng vậy đó nhưng sau khi kiểm tra jack phone thì nó hết bị lun
;;)

pphapp

mình sử dụng supersound final bản V4.2_Metalic_ thấy ok lun, mở loa ngoài hay tai fone max đều đc hông bể tiếng, mỗi tội bass cứng treble nhìu hông ấm thui(tai fone). nhưng vậy ok rùi

Oni_kei

Bà con giúp mình cái :( Mình đã cài Lite 2.0 và đã xóa file 102867e.a ở persists rồi và làm theo như hướng dẫn :( vậy mà tai nghe rất bé k bằng Lite2.0 . Mình cài bản v4.1 :( ai giúp mình cái. k biết mình có làm sai bước nào ko

tojaro

tình hình là mod xong nhạc chuông và tin nhắn nhỏ hẳn đi
loa ngoài cũng nhỏ nốt.nghe phone thì đc cái to nhưng có vẻ dở hơn
sao kì lạ thía mấy bác???