• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SuperSound(TM) Final - Mod Sound phiên bản mới ( Update 8/11 by Dongxanh )

kdv2108

Active Member
tình hình là mod xong nhạc chuông và tin nhắn nhỏ hẳn đi
loa ngoài cũng nhỏ nốt.nghe phone thì đc cái to nhưng có vẻ dở hơn
sao kì lạ thía mấy bác???

Chắc các bạn làm sai ở phần nào rồi.Mod xong tất cả đều to hơn hản,nhạc chuông tôi chỉ để ở mức 50% thôi.Các bạn đọc kỹ hướng dẫn và làm lại xem, ko có chuyện mod xong lại nhỏ đi đâu.

nth_et_vn

Chào các bác!
mènd ơi, em đang tìm mấy nội dung Mod Sound cho hear ngoài của P990i. Nhưng mừ toàn thấy Mod cho bự Volume lên thôi chứ không thấy có Mod cho nghe hay hơn, tức là hear được nhiều loại âm thanh, đầy đủ hơn đó, giống như hear của mấy máy 64 âm sắc đó!
Hix! Chắc cái đó bị giới hạn bởi phần cứng, không có phải không các bác?

Chúc ngày vui vẻ!:-??

shadow141206

Chào các bác!
mènd ơi, em đang tìm mấy nội dung Mod Sound cho hear ngoài của P990i. Nhưng mừ toàn thấy Mod cho bự Volume lên thôi chứ không thấy có Mod cho nghe hay hơn, tức là hear được nhiều loại âm thanh, đầy đủ hơn đó, giống như hear của mấy máy 64 âm sắc đó!
Hix! Chắc cái đó bị giới hạn bởi phần cứng, không có phải không các bác?

Chúc ngày vui vẻ!:-??

Bản này vừa bự mà vừa hay nè bạn !!! Bạn vô đúng thứ mình cần rồi đó ;););)

quochai_012

giúp em với

Bác dong xanh ơi máy em đã thử hết các bản mod của bác, nói chung là rất tuyệt nhưng ma loa đàm thoại vẫn hơi nhỏ mà ko có cách nào khắc phục cả. em đã thử chép đè fine "đàm thoại to" vào C/privite/ATT.. nhưng mà vẫn không khác phục được. nó chỉ tang loa ngoài thấy ghê nhung loa thoại trong thì vẫn nhỏ xíu à. có cách nào khắc phục không bác?

kalongka

mới áp dụng cho con w960i thấy tuyệt woa ! thanks bác Dong Xanh nhiều nhiều !

duchan2020

anh Dong xanh cho em hỏi nhé: em làm giống cách của Hiếu là:
"- Xóa cả folder ATTfiles của bản mod đi
- Chép nguyên cả folder ATTfiles của bác Dongxanh download ở bài 1 về.
- Xóa luôn file ec_000fdea.dat nằm bên ngoài thư mục AATFiles (nếu có)
Như vậy là đơn giản nhất!!!"
Cách này có được không vậy?

xenosensi

Em dùng W950i thì down bản nào về dùng vậy. mà cho em hỏi cách nào để có thể hack được ổ C dễ nhất và nhanh nhất vậy. cần những chương trình gì và cài như thế nào ạ. thx pro

Caohieu88

anh Dong xanh cho em hỏi nhé: em làm giống cách của Hiếu là:
"- Xóa cả folder ATTfiles của bản mod đi
- Chép nguyên cả folder ATTfiles của bác Dongxanh download ở bài 1 về.
- Xóa luôn file ec_000fdea.dat nằm bên ngoài thư mục AATFiles (nếu có)
Như vậy là đơn giản nhất!!!"
Cách này có được không vậy?

Không biết anh đã MOD thành công chưa ;)

duchan2020

Không biết anh đã MOD thành công chưa ;)
mình đã mod rồi và thấy rất tuyệt, nhưng có 1 thắc mắc thế này: khi xoá AATFiles (đã Sound mod full) để chép cái của anh Dongxanh vào thì không xoá được mà phải bỏ read only ở từng file trong AAT files để xoá từng file một và khi mình cut thì lại được vậy mà sau đó minh copy AATfiles của Dongxanh thì lúc xoá cả file AATfiles lại được ngay, mình thấy hơi lạ ở chỗ đó (nên mới không biết là làm như cách của Hiếu có được ko). Nhờ Hiếu giải thích giùm mình với.:-??

Caohieu88

mình đã mod rồi và thấy rất tuyệt, nhưng có 1 thắc mắc thế này: khi xoá AATFiles (đã Sound mod full) để chép cái của anh Dongxanh vào thì không xoá được mà phải bỏ read only ở từng file trong AAT files để xoá từng file một và khi mình cut thì lại được vậy mà sau đó minh copy AATfiles của Dongxanh thì lúc xoá cả file AATfiles lại được ngay, mình thấy hơi lạ ở chỗ đó (nên mới không biết là làm như cách của Hiếu có được ko). Nhờ Hiếu giải thích giùm mình với.:-??

Em nghĩ có thể với bản Mod ban đầu Sound Mod full 1.1 các file trong AATFiles folder được Copy trực tiếp từ ổ Z nên vẫn còn để ở chế độ Read Only nên phải bỏ chế độ đó đi để xóa, hoặc Cut rùi Paste chỗ nào đó cũng được, sau đó xóa sau. Còn các file của anh Dongxanh đã qua chỉnh sửa và bỏ chế độ read only rùi nên có thể xóa cả cụm dễ dàng. Nếu sau khi mod anh thấy có hiệu quả như các bài đánh giá thì chứng tỏ anh đã mod thành công rùi ^ ^

xenosensi

không biết bản nào là có thể cài chắc chắn cho W950i, tại mới dùng con này lần đầu nên hơi nhát tay chút. mong AE giúp đỡ với

xenosensi

bạn dùng bản nào của phần tập tin đính kèm vậy. mình cũng đang dung w950i. thx pro.

Son_Nguyen

bạn dùng bản nào của phần tập tin đính kèm vậy. mình cũng đang dung w950i. thx pro.

Sorry vì hôm nay mới trả lời bạn được, mình xài bản Final Version & bản mod sound lite 1.2 mình dẫn link ở trên đó..:p

quochai_012

giúp em với

Bác dong xanh ơi máy em đã thử hết các bản mod của bác, nói chung là rất tuyệt nhưng ma loa đàm thoại vẫn hơi nhỏ mà ko có cách nào khắc phục cả. em đã thử chép đè fine "đàm thoại to" vào C/privite/ATT.. nhưng mà vẫn không khác phục được. nó chỉ tang loa ngoài thấy ghê nhung loa thoại trong thì vẫn nhỏ xíu à. có cách nào khắc phục không bác?