• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SuperSound(TM) Final - Mod Sound phiên bản mới ( Update 8/11 by Dongxanh )

shadow141206

mod cái này xong loa to vãi... :d. thanks bạn nha.
À, tiện thể cho mình hỏi có 1 số phần mềm làm theo hướng dẫn nhưng xong ko thể bật máy lên dc, toàn phải đi chạy lại phần mềm.mình dính 2 phát rồi. cho mình hỏi tại sao thế? và có cách nào ở nhà mà tự chạy lại dc phần mềm ko?

Bạn dùng SEUS để upfirm là xong ngay thôi, khỏi đem ra tiệm chi mắc công !

xenosensi

cho hỏi cài bản này rồi giờ cài thêm bản lite 1.2 nữa có được ko vậy.. mà cài vào thì nó có hỗ trợ thêm gì cho loa ngoài hay ko vậy. hay chỉ tăng thêm âm thanh cho tai nghe.. mà cài bản lite nó có tăng thêm chất lượng khi mình nghe nhạc ko vậy ( bass sẽ vang hơn hay thế nào đó :D)..
và cuối cùng cài bản thêm bản lite nữa thì có bị Reset máy liên tục ko vậy

anhhao123

Sao em cài đi cài lại mà cái loa ngoài của con P990 của em cứ trơ ra ko lớn lên được vậy???Loa tai nghe thì good rồi
Trong khi con P1i của ông anh làm lên nghe loa ngoài phê quá :((
Anh Công giúp em với

Caohieu88

cho hỏi cài bản này rồi giờ cài thêm bản lite 1.2 nữa có được ko vậy.. mà cài vào thì nó có hỗ trợ thêm gì cho loa ngoài hay ko vậy. hay chỉ tăng thêm âm thanh cho tai nghe.. mà cài bản lite nó có tăng thêm chất lượng khi mình nghe nhạc ko vậy ( bass sẽ vang hơn hay thế nào đó :D)..
và cuối cùng cài bản thêm bản lite nữa thì có bị Reset máy liên tục ko vậy

Bạn đọc bài này nhé: http://pdaviet.net/showpost.php?p=669088&postcount=626

Sao em cài đi cài lại mà cái loa ngoài của con P990 của em cứ trơ ra ko lớn lên được vậy???Loa tai nghe thì good rồi
Trong khi con P1i của ông anh làm lên nghe loa ngoài phê quá :((
Anh Công giúp em với

Nếu bạn đã làm đúng và khi nghe tai nghe lớn tức là thành công rồi, còn việc loa ngoài to hay nhỏ đôi khi còn phụ thuộc vào cả phần cứng từng máy nữa, đôi khi ngay cả so sánh 2 con P9 với nhau cũng có đôi chút khác, huống chi là khác dòng ;)

nheem

Mình làm cái này oke rồi nhưng có vẻ cái loa đàm thoại của mình nó bị nhỏ hơn xưa. Mình xài M600i. Mong các bác chỉ giáo :)

lungtung

Kinh dị, bản mod này kinh di thật:((
Mình mod xong âm lượng loa to, chất lượng âm thanh khi nghe nhạc chuẩn vô cùng, đây đúng là bản mod hay nhất mà mình đã thấy. Thank Đồng Xanh ( đã bấm thank), bái phục bạn vô cùng. Bạn nào chưa mod thì nên thử bản này, sau khi mod xong P990i yêu quý của mình nghe nhạc không phải ngại bất cứ loại nào khác.
à làm ơn cho mình hỏi thêm 1 chút. Trong bản final có 2 bản khác nhau là: V4.1_SuperFine và bản V4.2_Metalic, 2 cái này khác nhau ở những điểm gì, và trong đó còn có file Headsets, Speaker_phone_Call theo mình hiểu cái này sau khi mod xong mà tai nghe và loa ngoài không ưng ý thì mod thêm, như vậy tức là mod full rồi vẫn có thể có lỗi à? 2 cái thêm này làm loa to hơn hay nhỏ đi so vơi bản final chuẩn 83 file kia, ai làm rồi thì thông tin lại cho mình với.

Chỉnh sửa cuối:

anhhao123

Kinh dị, bản mod này kinh di thật:((
Mình mod xong âm lượng loa to, chất lượng âm thanh khi nghe nhạc chuẩn vô cùng, đây đúng là bản mod hay nhất mà mình đã thấy. Thank Đồng Xanh ( đã bấm thank), bái phục bạn vô cùng. Bạn nào chưa mod thì nên thử bản này, sau khi mod xong P990i yêu quý của mình nghe nhạc không phải ngại bất cứ loại nào khác.
à làm ơn cho mình hỏi thêm 1 chút. Trong bản final có 2 bản khác nhau là: V4.1_SuperFine và bản V4.2_Metalic, 2 cái này khác nhau ở những điểm gì, và trong đó còn có file Headsets, Speaker_phone_Call theo mình hiểu cái này sau khi mod xong mà tai nghe và loa ngoài không ưng ý thì mod thêm, như vậy tức là mod full rồi vẫn có thể có lỗi à? 2 cái thêm này làm loa to hơn hay nhỏ đi so vơi bản final chuẩn 83 file kia, ai làm rồi thì thông tin lại cho mình với.

Bác chỉ mình cách cài của bác với:(
Mình làm trên 3 con P9 khác nhau,nghe tai nghe thì hết chê mà nghe loa ngoài thì như cũ à:(

lungtung

Thì mình làm y hệt như cách của Đồng Xanh hướng dẫn thôi chứ có khác gì đâu bạn, làm xong loa ngoài to kể cả nghe nhạc hay call bằng loa ngoài,thấy cả cái loa trong lúc đàm thoại cung to hơn nhiều

sonyfc

Trong bản final có 2 bản khác nhau là: V4.1_SuperFine và bản V4.2_Metalic, 2 cái này khác nhau ở những điểm gì, và trong đó còn có file Headsets, Speaker_phone_Call theo mình hiểu cái này sau khi mod xong mà tai nghe và loa ngoài không ưng ý thì mod thêm, như vậy tức là mod full rồi vẫn có thể có lỗi à? 2 cái thêm này làm loa to hơn hay nhỏ đi so vơi bản final chuẩn 83 file kia, ai làm rồi thì thông tin lại cho mình với.[/QUOTE]

Tui cũng đang thắc mắc V4.1_SuperFine và bản V4.2_Metalic khác nhau ở điểm nào?
Speaker_phone_Call là cải thiện âm thoại khi bật loa ngoài.

Caohieu88

Trong bản final có 2 bản khác nhau là: V4.1_SuperFine và bản V4.2_Metalic, 2 cái này khác nhau ở những điểm gì, và trong đó còn có file Headsets, Speaker_phone_Call theo mình hiểu cái này sau khi mod xong mà tai nghe và loa ngoài không ưng ý thì mod thêm, như vậy tức là mod full rồi vẫn có thể có lỗi à? 2 cái thêm này làm loa to hơn hay nhỏ đi so vơi bản final chuẩn 83 file kia, ai làm rồi thì thông tin lại cho mình với.

Tui cũng đang thắc mắc V4.1_SuperFine và bản V4.2_Metalic khác nhau ở điểm nào?
Speaker_phone_Call là cải thiện âm thoại khi bật loa ngoài.

Nếu các bạn chịu khó đọc các bài trước thì sẽ hiểu được thôi. Mình tin là không dưới 3 lần trong cũng 1 thread này có bạn hỏi giống như bạn!!

xenosensi

Tình hình là sau khi đổi CDA xong thì mod bản này ko được nữa, mod xong vẫn thấy nó bình thường à, chưa có gì khác biệt lắm, đã làm đi làm lại mấy lần nhưng nó vẫn như thế, không biết đã làm sai chỗ nào....
mà ngay cái chỗ chép Foder ATTFiles là mình xóa luôn cả Foder ATTFiles hay là mình chỉ xóa những File ở bên trong thôi, rồi lấy những File ở bản Final chép vào ( em nghĩ chắc có thể sai ở bước này)

Caohieu88

Tình hình là sau khi đổi CDA xong thì mod bản này ko được nữa, mod xong vẫn thấy nó bình thường à, chưa có gì khác biệt lắm, đã làm đi làm lại mấy lần nhưng nó vẫn như thế, không biết đã làm sai chỗ nào....
mà ngay cái chỗ chép Foder ATTFiles là mình xóa luôn cả Foder ATTFiles hay là mình chỉ xóa những File ở bên trong thôi, rồi lấy những File ở bản Final chép vào ( em nghĩ chắc có thể sai ở bước này)

Nếu ko thành công có thể do em bị sót hoặc chỗ nào đó chưa thành công. Nhớ phải Mod Sound Full 1.1 trước khi cài bản này, làm đúng như anh dongxanh viết, còn xóa cả folder ATTFiles rồi chép folder mới cho nhanh mà chuẩn :(

kukusumalu

BẠN ƠI.MÌNH HACK XONG DT RỒI NHƯNG MÁY MÌNH KO CÓ Ổ NÀO LÀ Z:\sys\bin\mmmgmtserver.exe .VÀO FILE MANAGE CÓ sys\bin\ NHƯNG TRONG ĐÓ KHÔNG CÓ mmmgmtserver.exe.CÒN se_sound_patcher_full.zip GIẢI NÉN RA THÌ KHÔNG CÓ se_sound_patcher_full và file AATFiles.zip SAO VẬY???

TY02

Bạn đọc thật kỹ từ đầu sẽ thấy tất cả thắc mắc của bạn và bạn sẽ làm mọi việc thật đơn giản, mod sound thì thư mục nào để vào thư mục đó là OK( để những tập tin bên trong thôi nhé bạn).Chúc bạn thành công.

shadow141206

Đã bảo là mở ra có thấy cái j đâu mà mod.Sao vậy??

Bạn dùng Ct gì để truy cập vào thư mục hệ thống của máy vậy ??? Swiss hay X-Plore, mỗi CT đầu có cách chỉnh để truy cập vào ổ Z khác nhau nhé bạn !!!

Swiss: More -> Settings -> File tick vào Show ROM drives

X-Plore: Menu -> Tools -> Configuration tick vào Show ROM drives

congthieu

Bạn ơi bản Final_Versin.zip áp dụng cho cái j vậy. Mình mở ra cung có các Mod sound nhưng ko biết có cài đc cho P1i ko. Hic mình tìm nút thanks mà chẳng thấy. cho mình nợ 1 cái thanks nhé hi...hi...

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn đã mod sound cho ĐT của bạn lần nào chưa? Nếu đã mod bản Sound mod Full 1.1 thì bản Final Version sd dc cho P1, nếu chưa mod bản mod sound nào hết thì kg sd dc đâu nhé.
Posted via Mobile Device

myp990i

Trước tiên bạn kiểm tra lại 2 file trong c\sys\bin (một phải nguyên gốc từ Z sang, một file phải patch) đã có chưa.
Sau đó bạn copy lại ATTFiles (bạn nên xoá cả folder ATTFiles cũ đi copy cho nhanh, đừng copy đè phải ấn overwrite lâu lắm)
Restart lại máy và nghe thử

myp990i

Bạn ơi bản Final_Versin.zip áp dụng cho cái j vậy. Mình mở ra cung có các Mod sound nhưng ko biết có cài đc cho P1i ko. Hic mình tìm nút thanks mà chẳng thấy. cho mình nợ 1 cái thanks nhé hi...hi...

Final_Version.zip chỉ là một phần trong bản modsound thôi. Tất nhiên là dùng được cho P1i (UIQ3.0), nhưng phải kết hợp cả một số file khác. Bạn nên đọc kỹ hướng dẫn trong bài đầu tiên, không phức tạp lắm đâu. Làm thử đi, nghe hay hơn hẳn đấy.