• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SymCleanup v1.1 - Ứng dụng dọn dẹp hệ thống cho s60v3_NEW!

MrKutjs

Em đã test trên N78, bác ơi, cái Reset máy không được, còn cái Thoát ra bị treo thì ở #31 đã khác phục rất ngon :D
Thanks bác !

tttuyentinh

sau khi mình dọn dẹp tự động, loại bỏ các ngôn ngữ thừa chỉ chừa lại Eng UK và vietnam thì sau khi khởi động lại máy không còn chạy được OVI Store nữa, không biết có bạn nào bị giống mình không?

hailong259

Em dùng phần mềm này để xoá tập tin ngôn ngữ(em chọn để lại tiếng anh và tiếng việt) rồi cho nó chạy, nhưng nó chạy rất lâu, thấy lâu quá em tắt nó rồi khởi động lại máy nhưng khởi động hiện ngang chữ nokia rồi không chạy tiếp nữa, em đã thử rất nhiều cách (tháo thẻ nhớ, 4mat bốn ngón) nhưng k thành công, ai có thể giúp em giải quyết vấn đề đc k, đừng bắt em đem máy ra quán nữa em hết tiền rồi huhu, à em dùng n73

AndyCuong

Supper Moderators
Em dùng phần mềm này để xoá tập tin ngôn ngữ(em chọn để lại tiếng anh và tiếng việt) rồi cho nó chạy, nhưng nó chạy rất lâu, thấy lâu quá em tắt nó rồi khởi động lại máy nhưng khởi động hiện ngang chữ nokia rồi không chạy tiếp nữa, em đã thử rất nhiều cách (tháo thẻ nhớ, 4mat bốn ngón) nhưng k thành công, ai có thể giúp em giải quyết vấn đề đc k, đừng bắt em đem máy ra quán nữa em hết tiền rồi huhu, à em dùng n73

bạn tháo thẻ nhớ ra , mở coi có lên không ? nếu không được nữa thì chạy lại firmware là ok àh.

hailong259

Tháo thẻ nhớ ra chạy vẫn như vậy anh ơi, em up lên fw mới nhất liệu có chạy lại đc k anh, anh có thể bày chi tiết em đc k, huhu, em cám ơn anh trước

kp_enter

Xóa tập tin ngôn ngữ thì chỉ liên quan đến nhưng ứng dụng bạn cài thêm vào thôi chứ ko hề động chạm tới hệ thống cả :| dù sao cũng rất tiếc vì sự cố của bạn khi sử dụng pm. Hi vọng bạn đã có thể tự khắc phục đc :)

Chỉnh sửa cuối:

tuanloc1

Tháo thẻ nhớ ra chạy vẫn như vậy anh ơi, em up lên fw mới nhất liệu có chạy lại đc k anh, anh có thể bày chi tiết em đc k, huhu, em cám ơn anh trước

Mình cũng bị giống bạn một lần (không phải dùng PM này). Cũng hết hồn! Bạn Tháo thẻ + pin ra khoảng 5 phút sau đó ráp lại và khởi động máy. chữ Nokia đứng khoảng 30 phút thì xong. Máy chạy bình thường!
Hy vọng bạn may mắn giống mình!!!

hailong259

May quá mấy bạn ơi máy mình chạy lại đc rồi, mình tháo pin ra 1 lúc lâu rồi bỏ vào, 4mat 4 ngón máy chạy lại ngon lành rồi, cám ơn mấy bác nhiều nhé :D

vjetputjn

mình cũng dùng N73 nè trước cũng bị i như bạn mà mình không có xóa gói ngôn ngữ chỉ dọn dep thông thường thôi

troly

Well-Known Member
Mình cũng dùng, xóa tập tin ngôn ngữ vô tư có bị gì đâu ta???:)):)):))

khibacana

mình hok cài được vào là nó nháy 1 cái xong thoát ra liền. đã bật rompatcher cài python 1.45 tất cả đều cài vào phone memory

hailua0241

Nó hiện thông báo như vầy nè rùi văng ra luôn : " Bạn cần apply path open4all.rmp ( capoff )"
Mình dung bộ Py cài trên thẻ, cài cái này cũng trên thẻ luôn !
Mình dùng Nokia 6210 Navigator ( Chưa hack phone )
Xử lý sao giờ bạn ?

Chienkon88

Nó hiện thông báo như vầy nè rùi văng ra luôn : " Bạn cần apply path open4all.rmp ( capoff )"
Mình dung bộ Py cài trên thẻ, cài cái này cũng trên thẻ luôn !
Mình dùng Nokia 6210 Navigator ( Chưa hack phone )
Xử lý sao giờ bạn ?

Thì bạn hack phone đi rồi cài vô sờ tư ứng dụng nào mà bạn thích luôn :D

Good Luck !

Xgamex

Cái chức năng đổi phông rất đơn giản nhưng lại chuyên nghiệp gọn nhẹ hơn cả Fontrouterman, Fontchanger (ì ạch) của anh kp_enter. Em nghĩ nên nên thiết kế một dự án riêng cho nó. Vì em đang xài chung với G-force giữa Symclean của anh, ko có ý chê bai nhưng em chỉ thích nhất cái đổi phông vì nó thực dụng.

kp_enter

Cái chức năng đổi phông rất đơn giản nhưng lại chuyên nghiệp gọn nhẹ hơn cả Fontrouterman, Fontchanger (ì ạch) của anh kp_enter. Em nghĩ nên nên thiết kế một dự án riêng cho nó. Vì em đang xài chung với G-force giữa Symclean của anh, ko có ý chê bai nhưng em chỉ thích nhất cái đổi phông vì nó thực dụng.

cũng lâu rồi mình ko nghịch Python nên hiện tại "độ ì" là rất lớn :p còn về dự án riêng thì mình ko thể thực hiện được vì cả SymCleanup, Fontrouterman, Fontchanger đều sử dụng FontRouterLT để đổi font và điều quan trọng là đó ko phải do mình phát triển :D Mình cũng đã nghiên cứu source code của FontRouterLT nhưng chỉ dừng ở mức "đọc hiểu / cố để hiểu" chứ hoàn toàn ko thể làm tốt hơn đc

Source code của FontRouterLT bạn có thể tham khảo tại đây:
Mã:
http://fontrouter.googlecode.com/svn/trunk/

Còn đây là script mình dùng để test font:
PHP:
# -*- coding: utf-8 -*-
import e32, os, appuifw2 as a2

class Dialog(object):

def wait(self, info, time):
        from dialog import Wait
        try:
            dlg = Wait(info, False)
            dlg.show()
            e32.ao_sleep(time)
            dlg.close()
        except:
            pass

def progress(self, info, max, time):
        from dialog import Progress
        try:
            prog = Progress(info, max, time, 0)
            prog.show()
            e32.ao_sleep(0.5)
            prog.close()
        except:
            pass

dialog = Dialog()
del Dialog

class Font(object):

def __vi(self, text):
        return text.decode('utf-8')

def __en(self, text):
        return (text + '\r\n').encode('utf_16_be')

def __init__(self):
        self.lock = e32.Ao_lock()
        self.app = 'e:\\Python' # self.app = os.path.dirname(__file__)
        self.read = os.path.join(self.app, 'FontRouter.ini')
        self.write = 'c:\\data\\Fonts\\FontRouter.ini'
        if not os.path.isdir(os.path.dirname(self.write)):
            os.mkdir(os.path.dirname(self.write))
        try:
            f = open(self.read)
            self.ini = f.readlines()
            f.close()
        except:
            a2.note(self.__vi('Không tìm thấy tập tin %s\nThoát ứng dụng...')\
                   %self.read, 'error')
            os.abort()

def __restart(self):
        if a2.query(self.__vi('Khởi động lại điện thoại?'), 'query') == None:
            return
        dialog.wait(self.__vi('Đang khởi động lại...'), 5)
        e32.start_exe(u'z:\\sys\\bin\\starter.exe','')

def disable(self):
        dialog.wait(self.__vi('Xin đơi...'), 5)

self.ini[9] = self.__en('Enable=0')
        f = open(self.write, 'wb')
        f.writelines(self.ini)
        f.close()

self.__restart()

def change(self, saved = True):
        import sys
        sys.path.insert(0, self.app)
        import powlite_fm
        del sys

a2.note(self.__vi('Chọn phông chữ cần đổi'))
        fileman = powlite_fm.manager()
        choose = fileman.AskUser(ext = ['.ttf', '.gdr'])
        if not choose:
            return

self.ini[62] = self.ini[62][:28] + self.__en(choose)
        if a2.query(self.__vi('Bạn có muốn chỉnh ratio và chroma?'), 'query'):
            fields = [(u'Zoom Ratio', 'number', 100),
                      (u'Chroma', 'number', 100)]
            form = a2.Form(fields, flags = a2.FFormEditModeOnly+a2.FFormDoubleSpaced)
            form.execute()

if saved:
                self.ini[54] = self.ini[54][:20] + self.__en(str(form[0][2]))
                self.ini[59] = self.ini[59][:14] + self.__en(str(form[1][2]))

self.ini[9] = self.__en('Enable=1')

f = open(self.write, 'wb')
        f.writelines(self.ini)
        f.close()

self.__restart()

def manager(self):
        a2.app.title = self.__vi('Quản lý font')
        a2.app.body = a2.Text_display(skinned=True)
        a2.app.menu = [(self.__vi('Font mặc định'),\
                       lambda: self.disable()),
                      (self.__vi('Đổi font'),\
                       lambda: self.change()),
                      (self.__vi('Thoát'),\
                       lambda: a2.app.set_exit())]
        self.lock.wait()

font = Font()
del Font

if __name__ == '__main__':
    font.manager()

cũng lâu rồi mình ko nghịch Python nên hiện tại "độ ì" là rất lớn :p còn về dự án riêng thì mình ko thể thực hiện được vì cả SymCleanup, Fontrouterman, Fontchanger đều sử dụng FontRouterLT để đổi font và điều quan trọng là đó ko phải do mình phát triển :D Mình cũng đã nghiên cứu source code của FontRouterLT nhưng chỉ dừng ở mức "đọc hiểu / cố để hiểu" chứ hoàn toàn ko thể làm tốt hơn đc

Source code của FontRouterLT bạn có thể tham khảo tại đây:

Sự đọc và sự cố để hiểu của bác mà viết ra được pm cũng đáng nể đấy chứ! Mấy ai làm được nào:-?

vuthientruong

Kp_enter làm đc thế là quá đỉnh rồi,ae pda ko ai cũng ủng hộ bạn,mong rằng thời gian tới bạn sẽ phát triển thêm cho phần mềm này.thank

cocpro91

cảm ơn anh rất nhều.Chương trình này quét sạch mà còn dễ sữ dụng nữa

pekuon

Mình đang nghi ngờ lỗi này, ai có điều kiện test thử mình với nhé.
Ví dụ test thử thế này nha. Lúc bình thường mở bộ sưu tập thì truy cập vào các file trong thẻ nhớ bình thường. Sau đó dùng SymCleanup xóa file ngôn ngữ xem vào lại bộ sưu tập có bị lỗi không nhé.

Mình đang nghi ngờ lỗi này, ai có điều kiện test thử mình với nhé.
Ví dụ test thử thế này nha. Lúc bình thường mở bộ sưu tập thì truy cập vào các file trong thẻ nhớ bình thường. Sau đó dùng SymCleanup xóa file ngôn ngữ xem vào lại bộ sưu tập có bị lỗi không nhé.

lỗi thì khỏi dùng! Cứ X-plore cho lành