• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TĂNG TỐC ĐỘ HỆ THỐNG CHO UIQ3.0

CongVoi

Super V.I.P
TĂNG TỐC ĐỘ HỆ THỐNG CHO UIQ3.0

1. Là phần mềm tăng tốc độ cho máy của bạn.Dạng đuôi SIS nhé.

2.Tác dụng: Nâng cao tốc độ mở máy,tốc độ mở mục Mesaging,tốc độ gọi điện,tất cả đều đã được thử nghiệm thành công ở các máy P990i,M600i,P1i,W960

Cài đặt:

1. Việc đầu tiên bạn ghi lại thời gian khởi động lại máy,thời gian mở mục Mesaging,...Để lát nữa cài xong chương trình dưới đối chiếu.

2.Cài đặt: pips_uiq_1_2_ss.sisstdioserver_uiq_1_0.sis (2 file này đều cài ở ổ C nhé)

3.Khởi động lại máy

4.Thử lại với các thao tác trên để so sách kết quả ghi lúc đầu nhé.Tất cả các máy thử qua đêu thể hiện kết quả rất rõ rệt và tốt.

20080529_97cd95138fbfad21c702eAsuj6kKFtJ3.bmp

Thêm link Mediafire: http://www.mediafire.com/?cbkqcxzchm8eu8f

Last edited by a moderator:

thanhchi

Đúng rồi, các thao tác phần mềm của máy sẽ được cải thiện khá nhiều và rõ nét, đặc biệt là tốc độ open flip.

justinhoang_am

Mình thấy trên W950 thì tác dụng không rõ lắm. có lẻ tác dụng rõ nét nhất là tốc độ của bánh xe. Nếu để ở chế độ 'transitions' sẽ cảm nhận rõ hơn. Mình đã sử dụng cũng được 1 thời gian rồi, theo mình đánh giá cũng tàm tạm, có còn hơn không.

CongVoi

Super V.I.P
Đúng rồi, các thao tác phần mềm của máy sẽ được cải thiện khá nhiều và rõ nét, đặc biệt là tốc độ open flip.

Mình thấy trên W950 thì tác dụng không rõ lắm. có lẻ tác dụng rõ nét nhất là tốc độ của bánh xe. Nếu để ở chế độ 'transitions' sẽ cảm nhận rõ hơn. Mình đã sử dụng cũng được 1 thời gian rồi, theo mình đánh giá cũng tàm tạm, có còn hơn không.

Thanks các bạn đã đóng góp thảo luận.Các bạn hãy thảo luận cuồng nhiệt vào nhé!!!

Thoai_DakMil

Super V.I.P
cái này hình như là tăng tốc làm cpu của máy thì phải . không biết có ảnh hưởng không nhĩ

CongVoi

Super V.I.P
cái này hình như là tăng tốc làm cpu của máy thì phải . không biết có ảnh hưởng không nhĩ

Thì topic này đúng là để tăng tốc độ máy mà.Mình dùng lâu rùi mà vẫn chưa bị rì cả

zenos

mod cho hỏi, cái cách hack ổ C đó, tôi cài SE Pcsuite vô rồi mà xem trong device manager trên máy tính vẫn ko thấy có số cổng COM,kết nối = cable cũng ko được vậy là làm sao ? xóa SE pcsuite đi thì vẫn kết nối vào thẻ đc mà cài vào thì lại ko đươc ><

CongVoi

Super V.I.P
mod cho hỏi, cái cách hack ổ C đó, tôi cài SE Pcsuite vô rồi mà xem trong device manager trên máy tính vẫn ko thấy có số cổng COM,kết nối = cable cũng ko được vậy là làm sao ? xóa SE pcsuite đi thì vẫn kết nối vào thẻ đc mà cài vào thì lại ko đươc ><

Bạn thử cài lại trên máy tính khác xem ;;);;)

sibulabu

Lúc mở thì có nhanh hơn thật, nhg lúc thoát khỏi ctr tin nhắn, bấm back mà nó cứ trơ ra T_T
Phải 1 lúc sau mới thoát

thichchi123

bác congvoi ơi mình đã test chương trình này rồi tăng tốc hệ thống giảm tốc độ game đó,trò golf đi theo máy khi cài chương trình nay lên thì tốc độ chơi bị ức chế hẳn mỗi lần chuyển cảnh đó chắc bác bít mỗi lần chuyển cảnh khi npc đánh trước tích vô màn hình nó lướt qua rất nhanh nhưng khi cài tăng tốc hệ thống lên thì mỗi khi chuyển cảnh nó đờ ra kha lâu rồi mới chuyển ưc lắm

thietvtec

Mình cũng đã cài chương trình tăng tốc, nhận thấy có nhanh hơn chút xíu đối với mở Message, còn các PM app thì vẫn vậy???. hay máy của mình nặng quá???

rockmeout

Em vừa xem bên ipmart, họ có upload version 1.3, em định post lên đây cho các bro thử mà file zip đính kèm dung lượng cho phép ít quá. Bro nào dạy em post file zip khoảng 500kb được không ạ?
Thank kiu.

Caohieu88

Mình dùng thử bản 1.3 bên ipmart thấy bị lỗi, chỉ cài được mỗi stdioserver_uiq_1_3.sis, còn cái pips_uiq_1_3_ss.sis thì ko cài được. Nhưng cài xong thì thỉnh thoảng nó cứ báo lỗi, tự restart lại máy nên thôi luôn...cài lại bản cũ cho nó lành.

CongVoi

Super V.I.P
Mình dùng thử bản 1.3 bên ipmart thấy bị lỗi, chỉ cài được mỗi stdioserver_uiq_1_3.sis, còn cái pips_uiq_1_3_ss.sis thì ko cài được. Nhưng cài xong thì thỉnh thoảng nó cứ báo lỗi, tự restart lại máy nên thôi luôn...cài lại bản cũ cho nó lành.

Thanks bạn đã cảnh báo !!

rockmeout

Thanks các bro. Em đang máu định thử thì nghe cảnh báo, mới lại bản cũ cũng không nhanh hơn là bao nên em quyết định uninstall luôn. Cảm nhận ban đầu là thấy...không có gì thay đổi. Cứ tắt cái transitions đi là máy chạy vù vù luôn