• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TĂNG TỐC ĐỘ HỆ THỐNG CHO UIQ3.0

CongVoi

Super V.I.P
Các bác cứu em. Em cài xong máy restart liên tục. Chọn Fligh mode thì không bị, sau đó reset lại máy mà khi khởi động lại, cứ chọn phone on là nó lại restart. Chết em rùi. Cứu em các bác ơi.

Lần đầu tiên thấy có người kêu cài cái này bị rese:-/t.Thế bạn cài ở đâu trong máy thế

hopson

Bác CongVoi cứu em đi.

Bây giờ làm sao hả bác? Em lỡ reset máy lại mà cũng không được, bây giờ hac ổ C lại cũng ko được. Làm sao hả bác?

CongVoi

Super V.I.P
Bây giờ làm sao hả bác? Em lỡ reset máy lại mà cũng không được, bây giờ hac ổ C lại cũng ko được. Làm sao hả bác?

Bạn cứ thử tắt đi bật lại 4,5 lần xem có lên được k? Nếu k lên đc thì chạy lại máy :|

hopson

Ko được bác ơi. Cứ khởi động đến lúc nó hỏi:
- Nếu mình chọn Phone On thì nó chạy đến lúc dò được sóng Vina xong là tự khởi động lại.
- Nếu chọn Fligh mode thì vào được. Nhưng ko cài được gì hết. Chọn Master reset máy (chọn xóa hết dữ liệu đã cài), nhưng khi khởi động lại vẫn bị tình trạng trên. Nếu đang ở Fligh mode mà chuyển sang Phone On thì nó cũng tự khởi động lại luôn.
Bây giờ làm sao hả bác? Cứu em với.
Em đã để Fligh mode sau đó định hac lại ổ C nhưng nó không cho cài đặt AppTRK.sis, vì vậy không vào C được.

19toan74

cài cái này kô bị gì hết bạn à, bạn thử thế này nhé bạn để Fligh Mode rồi vào chỉnh âm lượng cho máy nhỏ hết mức rồi đừng khởi động máy mà vào device chọn phone on nhé

devil13

Mình sử dụng P1i, sau khi cài xong phải nói là tốc độ tăng rõ rêt. có thể nói là tăng 30% so với lúc chưa cài đặt. Cám ơn CongVoi rất nhiều.

hopson

cài cái này kô bị gì hết bạn à, bạn thử thế này nhé bạn để Fligh Mode rồi vào chỉnh âm lượng cho máy nhỏ hết mức rồi đừng khởi động máy mà vào device chọn phone on nhé

Vẫn ko được bạn ơi, chọn phone mode là nó khởi động lại ngay. Còn cácnh nào các bạn giúp mình với.

hopson

Bạn cứ thử tắt đi bật lại 4,5 lần xem có lên được k? Nếu k lên đc thì chạy lại máy :|

Bác CongVoi nói chạy lại máy là làm thế nào? Hướng dẫn em chi tiết đi. Thanks bác.

nghiapda

mình hơi nhát tay, không biết chương trình này có cài cho G900 được kg? mới vừa bị te tua với việc kg chỉnh được volume nên đâm ra ớn hì hì

lucky000

cài cái này vào máy chả thấy chạy nhanh tý nào mà còn mất ổn định hệ thống! tốt nhất là không có tăng cái gì cả cho lành

motoboy

congvoi có tweak peas ko nhĩ, cái đó ngon lắm, mà tiếc rằng ko có kg

Son_Do

Well-Known Member
congvoi có tweak peas ko nhĩ, cái đó ngon lắm, mà tiếc rằng ko có kg

Phần mềm này hiện tại chưa có bản Full, nếu bạn muốn dùng thì vẫn có cách, tuy hơi lằng nhằng một chút (bạn tìm trên diễn đàn là thấy ngay),hoặc phải mua bản quyền thôi.

motoboy

dùng funtion sever của Gdesk hay sao đó nhĩ, mình test rồi, cũng chỉ là hôn trương ba da hàng thịt thôi :( mở contact và mess lâu như xưa :(

nangsamac02

mình cài cả 2 thứ Tweak Peaks 1.30 UIQ3 Full by Gabika318 và pips_uiq_1_2_ss.sis và stdioserver_uiq_1_0.sis vào luôn thì ko biết có đụng không nhỉ??? lần trước cài pips_uiq_1_2_ss.sis và stdioserver_uiq_1_0.sis vào thì ko thấy kết quả rõ lắm, nhưng cài Tweak Peaks 1.30 UIQ3 Full by Gabika318 vào thì có kết quả rõ rệt, vậy có nên gỡ bỏ pips_uiq_1_2_ss.sis và stdioserver_uiq_1_0.sis ko vậy các bạn. thanks!

0907530103

Theo tui thì pác k nên gở pips_uiq_1_2_ss.sis và stdioserver_uiq_1_0.sis. Tui lúc trước cũng xài 2 file tăng tốc đó, bi giờ có Tweak Peaks 1.30 UIQ3 Full by Gabika318 cài thêm vào thì nó vẫn chạy ầm ầm, thậm chí còn nhanh hơn nữa

XiaoGui

Theo tui thì pác k nên gở pips_uiq_1_2_ss.sis và stdioserver_uiq_1_0.sis. Tui lúc trước cũng xài 2 file tăng tốc đó, bi giờ có Tweak Peaks 1.30 UIQ3 Full by Gabika318 cài thêm vào thì nó vẫn chạy ầm ầm, thậm chí còn nhanh hơn nữa

Chả bù với em. Cài tăng thế nào thì cài cũng chả bao giờ thấy có tác dụng. Đâu vẫn đó. Thế mới buồn chứ :((