• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TĂNG TỐC ĐỘ HỆ THỐNG CHO UIQ3.0

kienlua

Version 1.3 hình như cho P1i thôi. Minh cài vào P990i chẳng thấy tác dụng gì. Các bạn thử cài vào P1i xem kết quả thế nào nhé.
Các bạn xóa đuôi .7z đi để đuôi zip, giải nén và cài vào nhé.

prescolt

Version 1.3 hình như cho P1i thôi. Minh cài vào P990i chẳng thấy tác dụng gì. Các bạn thử cài vào P1i xem kết quả thế nào nhé.
Các bạn xóa đuôi .7z đi để đuôi zip, giải nén và cài vào nhé.

đả test trên P1i, nhanh hơn thấy rõ =D>

huyenbeo

Thanks bạn lắm,nhưng tăng tốc được toàn bộ hệ thống của p990i thì tốt nhỉ?

vodanh8260381

mình mới vào diễn đàn nay nên ko rành lắm các bạn thông cảm nha cho mình hỏi làm tăng tốc như vậy là giống như mình làm cho cái máy vi tính hả ko biết nó có làm giảm tuổi thọ của máy giống máy vi tính ko

kazeron2003

uhm, mình cũng đang thắc mắc, tăng tốc như vậy có ảnh hưởng gì tới máy sau 1 thời gian sử dụng ko? mình nghĩ chắc là có.
ko bít nó có tốn pin hơn hay làm máy nóng hơn như khi OC máy tính ko nhỉ?

motoboy

oh yeah, đang dùng ku tweak , hết hạn buồn kinh khủng, nay có thằng này, thanx bác nhá :X

motoboy

ah đc rồi, có nhanh hơn trước, nhưng vẫn không nhanh = tweak peas đc :(

Chỉnh sửa cuối:

vanchienfpt1

Theo tôi đc biết,phần mềm này có hại cho cpu,các bạn cứ tưởng tượng hack speed trong game ấy,rất hại chíp va dễ die,"to vòng bụng thì ngắn vòng đời",cái gì cũng có hai mặt hi` hi`:D

at007

Theo tôi đc biết,phần mềm này có hại cho cpu,các bạn cứ tưởng tượng hack speed trong game ấy,rất hại chíp va dễ die,"to vòng bụng thì ngắn vòng đời",cái gì cũng có hai mặt hi` hi`:D

dùng chưa mà phát ngôn bà láp thế bác:))

at007

oh yeah, đang dùng ku tweak , hết hạn buồn kinh khủng, nay có thằng này, thanx bác nhá :X

có cách xài chùa rồi mà nhưng đối với bản 1.0,bản có thể tìm trong diễn đàn:D

Caohieu88

Mình dùng từ khi mua máy đến giờ có sao đâu nhỉ !!! Các bạn nên test thử trước khi nhận xét về các bài để có cái nhìn khách quan hơn chứ ko nên nhận xét chủ quan như vậy!

NokuaN70

Well-Known Member
Tui tải bên Dotsis xài rồi, bây giò uninstall kg dc nè còn cái file Pips nó kg cho uninstall, kg thấy tốc độ cải thiện gì mấy, Tweak Peaks xài ok hơn.

nguyentuyen_it

mod cho hỏi, cái cách hack ổ C đó, tôi cài SE Pcsuite vô rồi mà xem trong device manager trên máy tính vẫn ko thấy có số cổng COM,kết nối = cable cũng ko được vậy là làm sao ? xóa SE pcsuite đi thì vẫn kết nối vào thẻ đc mà cài vào thì lại ko đươc ><

bai tai ban nay ve ne !!!!! PC Suite for Sony Ericsson 1.5.26 dung cho p990i . con may khac tui ko bit.tui dang dung p990i

lovelikecrazy152

Bản này dùng tốt không có gì xảy ra hết nó không ép CPU máy làm việc quá tải đâu mà có hại cho máy!

dean10178

Mình cũng đã cài chương trình tăng tốc, nhận thấy có nhanh hơn chút xíu đối với mở Message, còn các PM app thì vẫn vậy???. hay máy của mình nặng quá???

thiệt ra nhanh hơn là do lúc khởi động máy nó tự load sẵn Contact và Message rồi để chế độ ẩn....mấy bạn vào kiểm tra Task Manager là biết liền...Còn mí chương trình khác thì mih chưa rõ...vì mới xài P1i dc 3 ngày....:D

DP

hopson

Cứu em với

TĂNG TỐC ĐỘ HỆ THỐNG CHO UIQ3.0

1. Là phần mềm tăng tốc độ cho máy của bạn.Dạng đuôi SIS nhé.

2.Tác dụng: Nâng cao tốc độ mở máy,tốc độ mở mục Mesaging,tốc độ gọi điện,tất cả đều đã được thử nghiệm thành công ở các máy P990i,M600i,P1i,W960

Cài đặt:

1. Việc đầu tiên bạn ghi lại thời gian khởi động lại máy,thời gian mở mục Mesaging,...Để lát nữa cài xong chương trình dưới đối chiếu.

2.Cài đặt: pips_uiq_1_2_ss.sisstdioserver_uiq_1_0.sis (2 file này đều cài ở ổ C nhé)

3.Khởi động lại máy

4.Thử lại với các thao tác trên để so sách kết quả ghi lúc đầu nhé.Tất cả các máy thử qua đêu thể hiện kết quả rất rõ rệt và tốt.

20080529_97cd95138fbfad21c702eAsuj6kKFtJ3.bmp

Các bác cứu em. Em cài xong máy restart liên tục. Chọn Fligh mode thì không bị, sau đó reset lại máy mà khi khởi động lại, cứ chọn phone on là nó lại restart. Chết em rùi. Cứu em các bác ơi.