• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tăng tốc (Overclock) Smartphone s60v3 & s60v5(Mobile hoạt động nhanh hơn)

m4l4ng

phần mềm này thực chất chỉ patch file 20001079.txt nhằm có chức năng nhất định nên cứ fang đại đi anh em nếu sợ fang 600Mhz

tranquangluc86

hix.. Nhanh thật đấy. Mình dùng E72 đã hack, fw 54, cài èffects menu, mod font chữ, bỏ tên phần mềm.. Trước khi cài thì vào menu hiệu ứng đẹp nhưng độ trễ so với nhấn phím khá rõ nét, cảm nhận thấy ngay, cài xong parth này (800) thấy nhanh hơn hẳn, effects nhanh hơn (trong khi ram tụt còn 3
0mb vì chạy web mà) nó chung là ngon. đang thẩm du tiếp. Có gì báo cáo sau các bạn nhé.
đề nghị MOD đưa lên chú ý cho ae xài. Chất lượng lắm.
Thank sadam husend. Thánh ala phù hộ nơi suối vàng.

Chỉnh sửa cuối:

cofer

Có thật là tăng tốc không nhỉ, mình cài vào e72 thấy bình thường trong cả bình thường mà, không thấy nhanh hơn

KimTeeHy

link direct pac oi,ai cho e xin lai link cai,4shared nha vi e hay online bang dt
Post via mobile

HHT2010

hix.. Nhanh thật đấy. Mình dùng E72 đã hack, fw 54, cài èffects menu, mod font chữ, bỏ tên phần mềm.. Trước khi cài thì vào menu hiệu ứng đẹp nhưng độ trễ so với nhấn phím khá rõ nét, cảm nhận thấy ngay, cài xong parth này (800) thấy nhanh hơn hẳn, effects nhanh hơn (trong khi ram tụt còn 3
0mb vì chạy web mà) nó chung là ngon. đang thẩm du tiếp. Có gì báo cáo sau các bạn nhé.

Phát hiện thêm mình có 1 ông bạn Irắc nữa, ổng khen búa xua nhưng hổng có nhấn nút thanks, hi, hi...

backbedboy

RAM E72 128 MB, free bèo lắm cũng phải 50-60 MB mà bác làm sao nó tụt được xuống 30 MB, cao thủ thật.
Máy mình cũng RAM 128 MB, mà xài từa lưa hột dưa nhiều ngày chưa khởi động, mà RAM lúc nào cũng trên 60 MB (có chạy ẩn 1 số chương trình cần thiết)

PS: cái patch này chả tác dụng được gì cả. Đã test rồi. Có lúc cài vào nó chậm hơn mới ghê. Để máy fresh vẫn chạy nhanh nhất

056886533

Hix may minh chip arm11 chay co 369 mhz xung nhip ah ,ma kiêm đâu ra 800 mhz ha trơi ,vo ly ,theo minh ngi la chi chay hêt công suât ,binh thương no chay chơi chơi thôi cở 200,con bây gjơ cho úông sâm nhung bổ lương no chạy hêt công suất chạy đùng.đùng đùng tăng huyết áp,nhồi máu cơ tim ,xe cấp cứu tới ko kiệ nha cưng.

Chỉnh sửa cuối:

HHT2010

Hix may minh chip arm11 chay co 369 mhz xung nhip ah ,ma kiêm đâu ra 800 mhz ha trơi ,vo ly ,theo minh ngi la chi chay hêt công suât ,binh thương no chay chơi chơi thôi cở 200,con bây gjơ cho úông sâm nhung bổ lương no chạy hêt công suất chạy đùng.đùng đùng tăng huyết áp,nhồi máu cơ tim ,xe cấp cứu tới ko kiệ nha cưng.

Thật lạ sao lại có nhiều người như bạn nhỉ. Chịu khó đọc kỹ chú thích trên bài và các ý kiến thảo luận của mọi người xem. Bạn nói chip ARM11 chay co 369 mhz cũng đã trật lấc rồi còn nói gì chuyện khác nữa hỉ ?

phamnhudoan

RAM E72 128 MB, free bèo lắm cũng phải 50-60 MB mà bác làm sao nó tụt được xuống 30 MB, cao thủ thật.
Máy mình cũng RAM 128 MB, mà xài từa lưa hột dưa nhiều ngày chưa khởi động, mà RAM lúc nào cũng trên 60 MB (có chạy ẩn 1 số chương trình cần thiết)

PS: cái patch này chả tác dụng được gì cả. Đã test rồi. Có lúc cài vào nó chậm hơn mới ghê. Để máy fresh vẫn chạy nhanh nhất

máy của mình cũng e72 chưa hack lúc khởi động lên ram nhiều lắm cũng chỉ 45M là cao rồi ,nghịch 1 tý là tụt còn 30M rồi . Máy chủa hack nên kô có cài đươd gì nhiều mà sao ram kô được như máy bạn nhỉ .

JS_AnhTuan

Active Member
máy của mình hack rồi mà

dùng siseditor bung ra rồi chép đè vào c xem sao. Trong máy b có sẵn 1 số file trong đó nên ko cài đc
nó là file trong c:\private\10202BE9\20001079.txt
chọn theo thứ tự theo mức 1 là 600Hz , 2 là 650Hz...5 là 800Hz

Chỉnh sửa cuối:

vuvantuan59

máy e72 hay nhỉ ram máy mình khi khởi động là 91 còn bình thường là 87 ,88 ...cài cái này máy chạy rất nhanh kiem tra trên N82

Cleonardo

Chạy như tên lửa tớj nổj ko thấy đc hjệu ứng lật trang của 5800 luôn.kinh thật.

cofer

Bốc phét vừa phải thôi, e72 nào cũng free ram cao lắm là 45Mb, đào đâu 60Mb hả ông bạn

HHT2010

dùng siseditor bung ra rồi chép đè vào c xem sao. Trong máy b có sẵn 1 số file trong đó nên ko cài đc
nó là file trong c:\private\10202BE9\20001079.txt
chọn theo thứ tự theo mức 1 là 600Hz , 2 là 650Hz...5 là 800Hz

Bạn nói rất đúng, mình đã biết đây là pp smart (thông minh) k can thiệp vào phần cứng làm giảm tuổi thọ máy. Mong rằng bạn nào có kiến thức chuyên môn cải biên nó tốt hơn nữa cho mọi người xài và hiểu biết thêm về Symbian nhé.