• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tăng tốc (Overclock) Smartphone s60v3 & s60v5(Mobile hoạt động nhanh hơn)

HHT2010

Để mã k phải chả sao, mà là chẳng thấy nhanh gì.

Máy bạn cụ thể hiệu gì? Chắc có lẽ cùi bắp thiệt đó, hi, hi...Cứ thông tin cho mình biết rồi vài bữa post dạng patch cao cấp ( tập 3- ĐH) coi trị nỗi nó k? Dứt khoát nó phải nhanh hơn chứ trừ trường hợp máy mới SX thì nó pó tay thôi. (Tại vì nó copy kinh nghiệm từ mấy máy mới mà).

kehuydiet11_9

đã dùng phần mềm mà lo hỏng máy thì ko thoả mãn được sở thích nghiên cứu phần mềm đâu.lỗi thì flast lại máy.sợ gì?sợ hại máy thì mua 1200 dùng cho đỡ sợ.còn dùng máy có hệ điều hành thì phải thử qua cho biết.lúc dùng thấy thích là được.cái này cái lên chạy tít hắn.ko thấy pin kém đi.dùng thấy khoái là được.

w0nderb0y

Để mã k phải chả sao, mà là chẳng thấy nhanh gì.

tùy thuộc từng máy thôi.. Tác giả test trên 1 số máy nhưng dòng s60 thì mỗi máy có 1 đặc điểm khác nhau. Không giống hoàn toàn nên hiệu quả cũng khác nhau..

Le_Quang_Minh

Mình sài E61, mình cài tốc dộ Mã 800, thú thật là chẳng cảm giác nhanh chút tẹo nào, còn có vẻ chậm hơn.
Mình tét thử khởi động (chưa cài đặt overclock) cùng với 4 chương trình chạy ẩn cùng khởi động thì mất hết 15giây để hoàn tất. Còn sau khi cài đặt là 19giây mới hoàn tất.
Nhưng cho đến giờ thì pin và máy không có hiện tượng gì lạ.!
Cũng đáng để thử!hihiih

1011

600 đi bạn , mình dùng từ hum wa giờ chưa die máy
=> Lâu lâu cở vài tháng mới die. Giống như ăn thuốc độc phải đợi ngấm vào mới chết ^^

N95 còn lo die!
=> Ý bạn là sao mình chưa hiểu ? N95 Trâu lắm phải không? hay là nó bất tử?

Mình có N95-8Gờ chưa cài bộ"Nitro Speed" của chủ topic tốc độ xem bằng X plore có 206mhz...Rất mong lời khuyên của chủ topic.:mad:)

Chỉnh sửa cuối:

backbedboy

=> Lâu lâu cở vài tháng mới die. Giống như ăn thuốc độc phải đợi ngấm vào mới chết ^^

Mình có N95-8Gờ chưa cài bộ"Nitro Speed" của chủ topic tốc độ xem bằng X plore có 206mhz...Rất mong lời khuyên của chủ topic.:mad:)
lời khuyên là đọc lại những trang đằng trước>:)

w0nderb0y

đấy là bộ cpu thôi, tốc độ là 400mhz
Xài Swiss Manager Pro 3.0 xem sẽ rõ

ladyilove

Đã test trên E71 và N73 ở mức 800mhz , N73 thì thấy tốc độ có thay đổi chút ít nhưng ko đáng kể ... E71 thì ko có hiện tượng gì xảy ra :D Cám ơn chủ topic đã post Pm này cho a e có cái để test cho vui :D

y2kk

Đã phan trên 6120C chọ mức 650.Đã thử chạy một số phần mềm,game nặng trước khi cài và sau khi cài,tốc độ xử lý nhanh hơn có thể thấy rỏ.Đang chờ coi máy có nổ không.(Bị gì chủ Pic hứa Bảo Hành mà lo gì)

HHT2010

Đã phan trên 6120C chọ mức 650.Đã thử chạy một số phần mềm,game nặng trước khi cài và sau khi cài,tốc độ xử lý nhanh hơn có thể thấy rỏ.Đang chờ coi máy có nổ không.(Bị gì chủ Pic hứa Bảo Hành mà lo gì)

Ok ! Ngon mà. Còn yêu dế hơn thì mời qua phần tăng tốc trình độ cao cấp mà mình vừa post đó . Thân. Thôi tới giờ đi cày rồi mấy bác ạ!

jony982

máy tính mình còn không dám oc nữa là dt :-ss
yên tâm sài thử đi rồi sẽ rõ! mình đã thử thành công trên cái n73 cùi bắp rùi nè! trước kia lau lâu nó chạy chậm kinh! phải restar lại mới đõ tí. nhưng khi cài cái này thì ít khi thấy bị như vậy nữa! lúc đầu cài 650MHz thấy không tác dụng gì,xóa cài lại 750Mhz thì vẫn không nhanh lắm nhưng vài tiếng sau thấy nhanh hơn tí xíu! nhưng không bị chậm như lúc trước nữa! ( đã sài hơn nữa tháng rùi không thấy hao pin hay die máy gì cả!)

HHT2010

:)) Mình cũng bị hăm dọa mấy tháng rồi là die máy, cháy pin...bắt đền nhưng tới giờ nầy chưa thấy cụ thể máy nào cả, hi, hi...Thanks bạn!

À quên, nhắc mấy bạn là pm nầy xài luôn cho S60V5 an toàn 100% nhé.

victim88

E dang dung n73 day kug thu xem sao.cac bac thong cam e k vjet dc tieng viet tren con nay.bac nao co cach gi giup em nha.
Chú ý: Viết bài bằng tiếng việt có dấu bạn nhé?

Last edited by a moderator:

Le_Quang_Minh

Test trên E65 + E61 ổn lắm, nếu bạn sài chung cái này với trọn bộ Nokia QT thì quá tuyệt (Hiệu quả thấy rõ hơn trên E65)
Khuyến cáo là Khuyên Dùng, heheh

HHT2010

đúng vậy pà kon nên dùng đi

:D Hi, hi... Avartar mang tính chất thời sự nóng hổi hay là bị hacker nào hack lộn chỗ? Bữa nay tha hồ tâm sự khỏi thanks nhé. Nút thanks cũng bị hack rùi :))

magus

mình yêu nước và các bạn cũng vậy,avatar mình chọn để thể hiện lòng yêu nước đó