• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tăng tốc (Overclock) Smartphone s60v3 & s60v5(Mobile hoạt động nhanh hơn)

linhmanhnd

mình vừa cài cho C5-00 , chọn mức 700 thấy máy nhanh hơn, cải thiện rõ rệt ở load các thư mục và vào galleyry !! thank bro ^^

AlyCuong

Active Member
mình cài cho 5530 chon max thay bình thuong hà

Cảm nhận theo cảm tính, chứ mình thấy ra rất nhiều cái patch rồi, cài vào cũng y nguyên, có thay đổi gì đâu. Hôk biết co phải tại máy mình củi k? :D

hunglove1

chạy nhanh thật nhưng cung hơi lolo cpu của mình may ê63 có 368 chạy lên 600 khác gì xe máy lắp thêm phản lực bây giờ thì không sao cài lâu dễ xung đột ứng dụng khác

Lovesjckd

ăn chơi ko sợ mưa rơi ... đang test em n97 ... Die là nghỉ ăn chơi :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Cũng nhanh đấy ^^ . Thank chu pic nha . Online =dd em lên pc thank sau nha hihi :D

Chỉnh sửa cuối:

zippo_bc

đang test 6120c 600, tốc độ có cải thiện :D xem tình hình vài hôm có cần đưa đi viện ko ;)) tks bác nhé :X

HHT2010

mình xài N95-8G bi6 lổi cập nhật .

test trên 6700 slide được 1 tuần thì pin nóng + hao pin kinh khủng :|

Người ta viết pm nầy trên cơ sở máy thế hệ mới để cải thiện các máy thế hệ cũ. Máy 2 bạn thuộc thế hệ mới thì k cần thiết xài cái nầy vì hãng đã cải tiến sẳn rồi.

benraiso

bữa trc wa bên box s60v5 có bác nào wên rồi nổ ép xung 5800 800mhz,chắc là nhờ cái này nhỉ.
anh em cứ xài vô tư,chỉ nên nhớ là cái j cũng có 2 mặt của nó thôi,ko ai cho ko cái j bao h =D>

HHT2010

bữa trc wa bên box s60v5 có bác nào wên rồi nổ ép xung 5800 800mhz,chắc là nhờ cái này nhỉ.
anh em cứ xài vô tư,chỉ nên nhớ là cái j cũng có 2 mặt của nó thôi,ko ai cho ko cái j bao h =D>

K phải đâu bạn, cái đó chỉ là sơ cấp thôi, vì mình k post bên s60v5 nên có người làm giùm, bạn xem rồi biết: http://www.pdaviet.net/showthread.p...5.0-s60v3-(Mobile-hoạt-động-nhanh-hơn)/page10
Còn cái nầy là trung cấp, hi vọng có tập 3 đại học nữa, hi, hi...

benraiso

bạn nói thế thì mình làm luôn vậy.có bảo hành ko thế :-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?

woaaaaaa.cài xong máy chạy như muốn nổ,định chụp hình mà chưa kịp bấm camera cũng tự mở luôn,wá đããããããããããããããããããã

andymentos

n81 2g chọn cái nào mấy bác nhỉ...em sợ em nó chọn sai cái đường thế là bằng chéo là tiêu...mới sửa cáp thêm cái cục nì nữa ôm nợ quá...ai test trên n81 2g chua zay ?

trankien22

Các bạn cứ hỏi nhìu thế nhỉ,nếu ko có gan làm thì làm từ cái nhỏ nhất, 600,650..800,cứ theo thứ tự thế mà làm,nếu thấy 600 chưa ăn thua,chưa die máy thì chiến lên,ăn chơi sao phải sợ mưa rơi chử nhỉ:D

AlyCuong

Active Member
Các bạn cứ hỏi nhìu thế nhỉ,nếu ko có gan làm thì làm từ cái nhỏ nhất, 600,650..800,cứ theo thứ tự thế mà làm,nếu thấy 600 chưa ăn thua,chưa die máy thì chiến lên,ăn chơi sao phải sợ mưa rơi chử nhỉ:D

Làm gì sợ ghê vậy, mình chọn cài 800, chẳng thấy nahnh hơn cái gì hết, gỡ ra lun rồi.

Lovesjckd

Em dùng 1 thời gian thấy nó ngốn bin wá ...máy chạy nhanh thật đấy ae cứ chiến đj . Em bảo hành cho ^^ .

MinhQuang307

có ai thử với N93 chưa @,@ chỉ mình với nên để xung là bao nhiêu, thấy min 600 cũng thấy phiêu phiêu

w0nderb0y

có ai thử với N93 chưa @,@ chỉ mình với nên để xung là bao nhiêu, thấy min 600 cũng thấy phiêu phiêu

cứ để max đi bạn. không đia máy được đâu mà lo, 6120c để max còn chả sao nữa là... ;;)