• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TCPMP - The Core Pocket Media Player

digikni

Cám ơn bạn nhé bây giờ mình mới tìm thấy cái plugin này. Như vậy tha hồ mà xem file định dạng FLV rồi khỏi cần convert nữa. Tiện thể mình đưa luôn vào file cài đặt của TCPMP để mọi người tiện dùng

hic, chưa thử file flv trên youtube nhưng mấy file flv tui down từ clip.vn đều ko đọc được bằng chương trình TCPMP mà bạn đã tích hợp flv plugin.

có ai thử file flv từ clip.vn chưa ạh?

p/s: máy cài WM6

KelvinTSS

Cái plugin này chỉ chạy được tất cả các file tải từ youtube, clip.vn thì không được có lẽ nó không hỗ trợ

NhatNguyen

Cái plugin này chỉ chạy được tất cả các file tải từ youtube, clip.vn thì không được có lẽ nó không hỗ trợ
Tất cả phụ thuộc vào định dạng file mà phần mềm này chạy được hay không, chứ sao lại tải từ trang này thì dùng đc còn trang khác thì ko ?

Last edited by a moderator:

KelvinTSS

Chắc là bạn chưa test thử nên mới nói vậy thôi. Tuy mình không rành lắm về các dạng file video nhưng mình dám chắc là 100% file tải về từ clip.vn đều không sử dụng được với plugin này, ngược lại 100% file từ youtube đều chạy được, tuy cả 2 đều có định dạng là *.flv nhưng có lẽ cách mã hóa khác nhau nên mới có sự khác biệt là cái chạy được cái không. Mình đã test trong thực tế nên mới chắc chắn như vậy.

Last edited by a moderator:

mr_ben1999

Chắc là bạn chưa test thử nên mới nói vậy thôi. Tuy mình không rành lắm về các dạng file video nhưng mình dám chắc là 100% file tải về từ clip.vn đều không sử dụng được với plugin này, ngược lại 100% file từ youtube đều chạy được, tuy cả 2 đều có định dạng là *.flv nhưng có lẽ cách mã hóa khác nhau nên mới có sự khác biệt là cái chạy được cái không. Mình đã test trong thực tế nên mới chắc chắn như vậy.

Mình đã thử các file .flv từ google, youtube, ... đều xem được trên TCPMP, file có dung lượng 140 Mb vẫn xem tốt, chưa gặp file nào là xem không được cả. :D

digikni

trong dấu ... của bạn đã có clip.vn chưa? tui ko cách nào xem được định dạng flv từ clip.vn bằng phần mềm này cả

sonicdisto

Em vẫn trung thành với 0.72RC ,chạy rất ổn định .ko cần up bản cao làm j .

nthoa87

chạy flv từ clip.vn ở máy tính có mấy thằng chạy còn bị ngược nữa mà. cái nén khác nhau mà. mình thử cũng không xem được

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Đúng là từ trang clip.vn không chạy được thật. Nhưng thôi đành chịu vậy, có thể là chuẩn nén của nó cao quá chăng.

Kobold1609

TCPMP Plugin for Flash Video v0.4

TCPMP Plugin for Flash Video v0.4

Plugin hỗ trợ xem các định dạng file video Flash(*.flv),phiên bản miễn phí.
Với plugin mới cho phép bạn xem trực tiếp trên internet định dạng file flv qua trang web http://www.mobytube.net.

Hỗ trợ Pocket PC 2003 / WM 5.0
Yêu cầu :Cài đặt TCPMP.

Phần mềm đính kèm.

happylife810

Vậy còn file tải về thì hình như ko xem dc?
Mình đã thử mở lên rồi, nhưng chỉ nhận dc thông báo unknown.
Có phải cách xử dụng là giải nén, rồi copy file vao thư mục chứa chương trình ko?

Chỉnh sửa cuối:

koctia

@ to Kobold 1609: bác có thể hướng dẫn cụ thể copy mấy cái file đó vào chỗ nào ko? (nếu có thể xin chỉ cho đường dẫn) tui đang dùng HTC3600
Xin cảm ơn trước

fogree

các bác ơi, vậy là ko có cách chi để xem đc flv tải từ clip.vn xuống hết à!!!!

vosathanh

các bác ơi, vậy là ko có cách chi để xem đc flv tải từ clip.vn xuống hết à!!!!

Sao lại ko được? Sau khi cài đặt TCPMP xong bạn hãy copy các plugins của Kobold1609 đã post vào trong thư mục TCPMP và overwrite file đã có sẵn trong thư mục đó (Tức là chép đè plugins đã có sẵn). Xong thoát ra kích hoạt TCPMP, vào Options\Settings\Select page\File Asociations tick vào ô Flash Video. Vậy là Ok rồi đấy. Chúc vui.

fogree

mún coi fim nào cũng fải convert thì mất công wá...
mà mình đã cũng thử rùi!! tcpmp cài plugin vào thì chỉ ko coi đc *.flv của trang clip.vn thui!!. còn các file khác thì chạy ngon lành!!