• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TCPMP - The Core Pocket Media Player

lonebeast

bác ơi, em đã từng chạy chương trình này rồi, nhưng lại không đọc được các file fim có trong thẻ.có phải chương trình bị lỗi không bác ?
File của bạn là đuôi gì? chương trình đấy có một số đuôi không đọc được mà?

LeoDH

pác cho hỏi đuôi flash (*.FLV) ko xem đc àh ???

Để xem định dạng flv bác phải cái thêm plugin chứ mặc định là TCPMP không có hỗ trợ flv

Em nhớ không nhầm thì nó tên là FlashBundle thì phải, bác search trong 4rum là có mà :)

simpleplan

Cho em hỏi tại sao lúc em chạy file ***.exe setup của TCPMP bị hiện lỗi " **** is not a valid Win32 application" ạ ?
Máy em đã cài .Net Framework2.0 rồi .

Lesangmd

Định dạng flv là định dạng video phổ biến hiện nay trên internet , nhưng hiện tại chưa có phần mềm chuyên dụng nào có thể chơi được loại file này trên PPC .
Bạn có thể cài thêm Plugin cho TCPMP nhưng xin chắc chắn với bạn rằng bạn sẽ rất thất vọng vì đoạn phim liên tục bị giật , có lúc mở được lúc không !:D

for1danny

vậy có soft nào conver từ FLV sang các dạng khác ko? Mình down 1 đống flv về mà chẳng xem dc gì cả.
Ngay cả cái soft của pác salemgtvt84 giới thiệu cũng ko chạy đc luôn.

tks

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
vậy có soft nào conver từ FLV sang các dạng khác ko? Mình down 1 đống flv về mà chẳng xem dc gì cả.

tks

Bạn sang khu vực => PC Soft hỗ trợ Mobile nhé!!!;;)

LeoDH

tks

Bác thử cái Any Video Converter nhé, vào Google mà search, nó có cung cấp bản free đấy, dù free nhưng dùng vẫn tốt chán, convert được rất nhiều định dạng, có .flv luôn :D

Nguyenson318

Cho em hỏi tại sao lúc em chạy file ***.exe setup của TCPMP bị hiện lỗi " **** is not a valid Win32 application" ạ ?
Máy em đã cài .Net Framework2.0 rồi .

Bạn giải nén rồi đưa vào PPC là chạy luôn, không phải setup gì hết trơn. Chúc vui!!!

betheone123

Cho Em hỏi là không biết tại sao cài Core Player 1.25 thì không xem dc hình chĩ nghe tiếng mà thôi... cài trên HTC DIAMOND
Thanks

connguab

Cho Em hỏi là không biết tại sao cài Core Player 1.25 thì không xem dc hình chĩ nghe tiếng mà thôi... cài trên HTC DIAMOND
Thanks

bạn vào danh mục, công cụ, tùy chọn, chọn trang, video, mục hình ra chọn Intel Xscale là OK thôi !!!

LeoDH

bạn vào danh mục, công cụ, tùy chọn, chọn trang, video, mục hình ra chọn Intel Xscale là OK thôi !!!

Thường thì chọn DirectDraw thì tốt hơn (nghe mấy mod bên CP 4rum bẩu thế :D)

link

Định dạng flv là định dạng video phổ biến hiện nay trên internet , nhưng hiện tại chưa có phần mềm chuyên dụng nào có thể chơi được loại file này trên PPC .
Bạn có thể cài thêm Plugin cho TCPMP nhưng xin chắc chắn với bạn rằng bạn sẽ rất thất vọng vì đoạn phim liên tục bị giật , có lúc mở được lúc không !:D

Tại sao của bác lại giật nhỉ? Em dùng con o2 Neo và MDA pro, cả 2 con đều chạy tốt video từ youtube mà???? ko giật một tí nào. Kể cả chạy những file cả chương trình hài dài tới cả 20p :-?

seugab

TCPMP đã có plugin hỗ trợ file .flv mới.
plugin này hỗ trợ file .flv có codec là On2 vp6 (các clip lấy từ clip.vn hay megarotic). Bản cũ mà có bác đưa lên e thử lấy về nhưng k chơi đc.
Các bác lấy theo link sau và thử xem thế nào nhé.
Mã:
http://shintak.info/ppc/download/app/ffvp6/ffvp6_v052_arm.cab

Riêng e thì thấy nó bị giật thật. K hiểu vì sao. hix hix!

connguab

Thường thì chọn DirectDraw thì tốt hơn (nghe mấy mod bên CP 4rum bẩu thế :D)

Mình thấy mục hình ra chọn Intel Xscale là OK nhất, vì khi chọn DirectDraw thì mình xem bị khựng hình, hic hic.....

link

Ko hiểu máy của các bác sao, em xem vẫn ok lắm, thỉnh thoảng có giật nhưng ko đến mức bị giật liên tục, lúc mở lúc ko.....em mà xem khi nó đang sync với máy tính thì đúng là hơi giật thật