• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TCPMP - The Core Pocket Media Player

sabrian

TCPMP - The Core Pocket Media Player

TCPMP - Tuy là phần mềm Beta Free tuy nhiên các chức chơi Media và chức năng điều khiển để chơi trên PPC vẫn có thể coi là hạng nhất hiện nay.

Hình ảnh minh họa phần mềm:

Dưới đây là các CAB file đã tổng hợp đầy đủ các Plugin, chạy khá ổn định.

- TCPMP v0.72RC1 Update
- TCPMP v0.81RC1

Good luck !!!

nghe nói cái này chơi flv được hả bro

cnvui2106

Mình vừa cài win tytn II 6.1 của bác PHAMQUANG thì thấy TCPMP báo lỗi : unexpected program failure.

Các bro có cách nào khắc phục ko?

1202

chẳng hiểu sao cài bản 0.81 cứ vào bộ nhớ máy mặc dù đã chọn lưu vào thẻ nhớ. Với lại cũng chẳng xem được FLV. Có ai cho em xin plugin để xem FLV cho bản 0.72 không ạ

LeoDH

vậy cuối cùng phần mềm này cũng coi ko được file wmv!hic! hic!

Xem được chứ sao không ? Có thể tại bác chưa thiết lập cho nó nhận file wmv thôi, vào phần setting, mục file association/File type và chọn wmv là được.

LeoDH

chẳng hiểu sao cài bản 0.81 cứ vào bộ nhớ máy mặc dù đã chọn lưu vào thẻ nhớ. Với lại cũng chẳng xem được FLV. Có ai cho em xin plugin để xem FLV cho bản 0.72 không ạ

Bây giờ còn mấy ai dùng TCPMP nữa, xài CorePlayer đi bác :D

Thích chuyển sang thẻ nhớ thì bác cứ cut cái folder TCPMP rồi paste sang thẻ nhớ là được, vẫn chạy tốt.

gianghap

Các bác ơi cho em hỏi : Sao em cài TCPMP 0.81 vào rồi , giải nén 2file plugin ra rồi mà vẫn không coi được định dang *flv thế :-/

LeoDH

Các bác ơi cho em hỏi : Sao em cài TCPMP 0.81 vào rồi , giải nén 2file plugin ra rồi mà vẫn không coi được định dang *flv thế :-/

File .flv cũng có nhiều loại, bác thử down một clip từ Youtube xuống, nếu vẫn không xem được thì đúng là có vấn đề. Nguyên nhân thì nhiều, khắc phục đơn giản nhất là xài các soft khác thay thế như CorePlayer, YoutubePlay, ...

hoadainhan70

Active Member
Đúng là files *flv có nhiều loại thật , mà bây giờ trên in tê nét toàn là files *flv thôi , vậy giải pháp nào để có thể xem được nhiều nhiều laọi *flv chút bây giờ , tớ đã đọc đủ 15 trang của topic roài và cũng tải thử hầu hết các puin và files setup TCPMP vậy mà chưa lần nào đọc được *.flv cả ! Hic Hay là có soft nào chuyên dùng để đọc flv không nhể

LeoDH

Đúng là files *flv có nhiều loại thật , mà bây giờ trên in tê nét toàn là files *flv thôi , vậy giải pháp nào để có thể xem được nhiều nhiều laọi *flv chút bây giờ , tớ đã đọc đủ 15 trang của topic roài và cũng tải thử hầu hết các puin và files setup TCPMP vậy mà chưa lần nào đọc được *.flv cả ! Hic Hay là có soft nào chuyên dùng để đọc flv không nhể

Các loại file flv khác nhau là do dùng các codec khác nhau, thường là đi theo các trang chia sẻ video khác nhau (ví dụ như Youtube, Google Video, Vimeo, metacafe, daily motion, ...). Muốn xem được nhiều loại file flv chỉ có cách xài soft hỗ trợ nhiều loại codec file flv thôi, so far có vẻ như Core Player hỗ trợ tương đối nhiều trang video online (hiện tại cũng như trong kế hoạch phát triển của soft này).

Ngoài ra gặp chương hợp file flv nào không xem được thì đành dùng giải pháp convert trên PC sang định dạng thông thường như .wmv, avi, ... Trên PC cài thêm các codec pack như K-lite codec pack thì có thể xem và convert tất cả các dạng file flv mà không bị hạn chế như với PPC.

tuuquy

TCPMP hay core player có chạy được file *.3GP không các bác? Nếu không thì có soft nào chạy được không chỉ em với!
Many thanks !!!

XuanTruong

Super V.I.P
TCPMP hay core player có chạy được file *.3GP không các bác? Nếu không thì có soft nào chạy được không chỉ em với!
Many thanks !!!

Làm gì mà khổ thế? Dùng Soft chuyển đổi định dạng File Video là OK rồi!:D

LeoDH

Many thanks !!!

Cả hai đều xem được. Vì không còn xài TCPMP nên không ghi detail, còn với CP, bác vào Menu/Tools/Preferences, selec page chọn "File Asociations", bác sẽ thấy có định dạng 3GP trong nhóm MPEG4 Files, tích chọn lựa chọn đó là CP sẽ tự động nhận biết và play file dạng 3GP khi mở từ explorer.

Lesangmd

cho em hỏi bản mới nhất là verison mấy vậy
Bản mới nhất hiện tại là v0.81 RC1 bundle bạn ạh , có hỗ trợ chơi cả các file flash video từ youtube đó . Bản này đã được post trên diễn đàn , bạn chịu khó search sẽ thấy . :D