• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TCPMP - The Core Pocket Media Player

butbe

Em đang dùng bản TCPMP 0.81 nhưng mà chạy chậm lắm , chạy khoảng 30s-1m nó mới lên hình cơ , khổng hiểu là thế nào các bác nhỉ , có bác nào biết thì chỉ em với .

Kobold1609

Em đang dùng bản TCPMP 0.81 nhưng mà chạy chậm lắm , chạy khoảng 30s-1m nó mới lên hình cơ , khổng hiểu là thế nào các bác nhỉ , có bác nào biết thì chỉ em với .

Mình dùng thì thấy bình thường ,không có lỗi như của bạn .Có thể tại máy trong lúc đó chạy nhiều ứng dụng quá gây nên mở PM TCPMP chậm đó mà .Bạn có thể SR lại máy hoặc vào Memory ->Running Program tắt bớt các ứng dụng đang chạy trên máy đi rồi sau đó mới chạy TCPMP xem sao nhé.

PS:Sao bạn không chuyển qua dùng Core Player - đây là phiên bản sau của TCPMP đó mà,dùng khá tốt và ổn định.
Chúc vui !

shpy

Sao em cài TCPMP lên Atom Exec thì chạy bình thường nhưng khi thoát ra thì màn hình bị rất nhiều xọc ngang dọc, sau đó mờ dần rồi trắng toát luôn. Chỉ có cách khởi động lại máy. Trong khi cài trên O2 mini thi ko sao ! tại sao vậy nhỉ?

Ối, sao giống tình trạng mình dùng Xscalar2007 quá vậy (giống y chang)?! Mình dùng Atom , xài coreplayer tốt , ko vấn đề gì cả !!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
coreplayer có chạy được các file có đuôi dat, rm hay flv không hả các bác:-?

AnhQuynh

Well-Known Member
coreplayer có chạy được các file có đuôi dat, rm hay flv không hả các bác:-?
Đuôi .dat thì bạn chuyển đuôi thành .mpg là chạy được. Con .rm thì cần phải cài Real One for PPC có trong Database của diễn đàn, đuôi .flv hình như cài FlashPlayer thì được

ronie

em đang chạy coreplayer 1.0.4 nhưng đọc file wmv kém lắm. Bị giật kinh khủng thua xa thằng WMPlayer.

Lại còn cái tội không chạy chạy wifi được. Khôgn có nó kích và TVmobile thì WMP chạy êm ru còn gã này thì pó tay.

Con này em thấy chỉ được cái chạy được nhiều định đạng thui.

Bác nào cho em cao kiến nhé.

YM: ronie1407
Mobile: 0936 078 968

phenmientay

Đuôi .dat thì bạn chuyển đuôi thành .mpg là chạy được. Con .rm thì cần phải cài Real One for PPC có trong Database của diễn đàn, đuôi .flv hình như cài FlashPlayer thì được
.flv là file tải từ youtube. Cần phải có phần mềm chuyển nó về .wmv mới xem được trên ppc. Bạn nào cần thì pm cho tớ.

anhbaba

Xin cho hỏi: tôi dùng Qtek S200, up rom WM6, khi cài TCPMP 0.81 thì không thể xem phim WMV (mất tiếng, chỉ có hình, nó báo không có Audio codec), trước đây dùng rom WM5 thì xem được. Nghe nói Coreplayer là phiên bản sau của TCPMP 0.81, tôi cài thử (bản mới nhất), nhưng trong file Associations tôi tìm không thấy hổ trợ xem phim WMV. Ở trên thấy các bác nói xem được WMV, nhưng sao tôi không xem được? Không biết có ai gặp như mình không vậy? Có cách nào khắc phục không?

HamiNguyen

Xin cho hỏi: tôi dùng Qtek S200, up rom WM6, khi cài TCPMP 0.81 thì không thể xem phim WMV (mất tiếng, chỉ có hình, nó báo không có Audio codec), trước đây dùng rom WM5 thì xem được. Nghe nói Coreplayer là phiên bản sau của TCPMP 0.81, tôi cài thử (bản mới nhất), nhưng trong file Associations tôi tìm không thấy hổ trợ xem phim WMV. Ở trên thấy các bác nói xem được WMV, nhưng sao tôi không xem được? Không biết có ai gặp như mình không vậy? Có cách nào khắc phục không?

Mình cũng bị như bạn :( nhưng chưa có câu trả lời chắc chờ bản tiếp theo của Core thui b-) b-)

Associations có cái WMX đó bạn nhưng check hay không check thì cũng vậy thui kô chơi được WMV đâu :(

Tom_codon

Super V.I.P
Mình cũng bị như bạn :( nhưng chưa có câu trả lời chắc chờ bản tiếp theo của Core thui b-) b-)

Associations có cái WMX đó bạn nhưng check hay không check thì cũng vậy thui kô chơi được WMV đâu :(

Không phải như vậy đâu Hami ạ.Đó là do bản Rom bạn dùng không có codec của WMV nên nó không đọc được thôi.Bạn thêm codec vào là đọc được hết đó.
Chúc vui

Lamson

Well-Known Member
Xin chào! mọi người cho hỏi : mình dùng NEO cài TCPMP 0.81 khi xem phim thì nó báo ATI IMAGEON Device erro , sau đó mình gỡ ra cài Core Player cũng bị báo như vậy, sau đó soft reset cài lại cũng vẫn vậy , mình hỏi nhiều nơi mà không ai bị như vậy. sau đó HR thì cai lại Core player 1.04 thì bình thường rồi, nhưng không biết có ai bị như vậy không và có biết tại sao không? và nếu bị lại thì xử lý như thế nào? ( xin phép các Mod nhé không biết có bị lạc đề tài không)

trungzena

Mình cũng bị y chang vậy, đành phải gỡ ra thôi, có ai biết chỉ dùm với. Mình xài 8525

Phoenix

Cái này mình cảm thấy dùng không ổn bằng bản 7.xx

Theo mình thì có 2 bản 0.72RC và 0.81RC đều dùng được. Tuy nhiên khi đã có CorePlayer rồi thì các bạn nên chia tay TCPMP được rồi đấy. :D
Core 1.04 chạy được file .wmv đấy bạn, vào topic của CorePlayer down thêm 2 file đính (ở mấy bài gần trang cuối ấy) về thì sẽ xem được ngon lành ngay..:))

hocohu2003

Theo mình thì có 2 bản 0.72RC và 0.81RC đều dùng được. Tuy nhiên khi đã có CorePlayer rồi thì các bạn nên chia tay TCPMP được rồi đấy. :D
Core 1.04 chạy được file .wmv đấy bạn, vào topic của CorePlayer down thêm 2 file đính (ở mấy bài gần trang cuối ấy) về thì sẽ xem được ngon lành ngay..:))

Theo mình nghĩ thì dùng TCPMP good hơn thằng Coreplayer nhiều. Thằng core này xem hay bị giật lắm.

vntrueloves

http://pdaviet.net/showthread.php?t=433&page=29
Link có 2 file đính kèm đây, bác ạ. Không gần trang cuối nữa rồi, bác ơi. xa lắm :D :D :D

phenmientay

Mình cũng nghĩ TCPMP chạy ổn hơn Coreplayer, có điều giao diện coreplayer đẹp và trực quan hơn.

Khuong

Mình cũng nghĩ TCPMP chạy ổn hơn Coreplayer, có điều giao diện coreplayer đẹp nhưng chạy hay bị giựt. TCPMP chạy file .wmv vô tư mượt và tốn ít ram hơn cả Coreplayer nữa. mình vẫn trung thành với TCPMP.

Azumy

Mình cũng nghĩ TCPMP chạy ổn hơn Coreplayer, có điều giao diện coreplayer đẹp nhưng chạy hay bị giựt. TCPMP chạy file .wmv vô tư mượt và tốn ít ram hơn cả Coreplayer nữa. mình vẫn trung thành với TCPMP.

Không hiểu sao bản thương mại core player lại dính nhược điểm như vậy.

Khương nói đúng khi dùng Tcpmp thì có cảm giác chạy nhanh và "thoáng" hơn, xem wmv và avi không giật. Có lẽ cần phải đợi bản nâng cấp của core player.
Khi dùng freware ko có cảm giác gò bó khi ko fải đắng kí.

HamiNguyen

Không phải như vậy đâu Hami ạ.Đó là do bản Rom bạn dùng không có codec của WMV nên nó không đọc được thôi.Bạn thêm codec vào là đọc được hết đó.
Chúc vui

Sặc vậy sao bỏ vào WMP chơi được WMX:-/ nhưng đã khắc phục được rùi nhưng vẫn ko bằng WMP