• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Team Venom presents: viperX - Rom Sense sáng tạo nhất từ trước đến nay(UP v2.7.1)

ppcboy

Bản 2.5.0 và 2.6.0 bị lỗi không bật, tắt bluetooth bằng startus bar widget được. Ai bị lỗi như thế này thì chép file SystemUI.apk từ bản 2.2.0 vào system\app là được. nhớ phân quyền cho nó nhé.

Phoenix

Bản 2.5.0 và 2.6.0 bị lỗi không bật, tắt bluetooth bằng startus bar widget được. Ai bị lỗi như thế này thì chép file SystemUI.apk từ bản 2.2.0 vào system\app là được. nhớ phân quyền cho nó nhé.

Máy mình không bị lỗi đó, có thể là do mình đã 4mat máy cài lại bản 2.6.0 từ đầu chứ không up qua OTA.

Kernel của Faux mình chưa test nhưng thấy franco r16 với kernel mặc định cũng không khác nhau mấy, còn bricked kernel thì vẫn còn nhiều bug.

frankmovie

Update 2.2.1 lên 2.6.0,xài kennel 010vf. Chiều nay vừa bị lỗi : đang chụp ảnh,thoát ra ngoài rồi vào lại ko đc. Phải dùng Task Manager Stop all đi mới lại mở máy ảnh ra được. Ko biết là bị làm sao.

minhlc1958

Active Member
Update 2.2.1 lên 2.6.0,xài kennel 010vf. Chiều nay vừa bị lỗi : đang chụp ảnh,thoát ra ngoài rồi vào lại ko đc. Phải dùng Task Manager Stop all đi mới lại mở máy ảnh ra được. Ko biết là bị làm sao.

Khả năng do kernel ko tương thích với bản rom
Mình đang dùng kernel faux 010vf từ hôm qua đến nay thấy rất ok chưa phát hiện lỗi
Mình dùng rom LAM-MINH_V24.0

troly

Well-Known Member
Khả năng do kernel ko tương thích với bản rom
Mình đang dùng kernel faux 010vf từ hôm qua đến nay thấy rất ok chưa phát hiện lỗi
Mình dùng rom LAM-MINH_V24.0

Tôi cũng vậy đang dùng faux 010u từ hôm qua chưa thấy gì.

lungtung

Nếu được đồng chí đính kèm file lên và hướng dẫn luôn cho anh em cách phân quyền luôn. Thank!

Phoenix

Nếu được đồng chí đính kèm file lên và hướng dẫn luôn cho anh em cách phân quyền luôn. Thank!

Mình dùng bản 2.6.0 thấy cái tool notification ấy bật tắt được bluetooth mỗi lần, sau thì đơ luôn.

Tìm được file systemUI trong file update 2.2.0 đây: DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
Sao đối với ROM của One X thì tính năng mở máy bằng phím volumn "volumn wake" lúc xài được lúc không. Lúc trước xài Evo 3D thì tính năng này hiệu quả 100%.
Mình đã thử Revolution HD, Venom 2.6.0 đều như vậy.

sheva2202

Sao đối với ROM của One X thì tính năng mở máy bằng phím volumn "volumn wake" lúc xài được lúc không. Lúc trước xài Evo 3D thì tính năng này hiệu quả 100%.
Mình đã thử Revolution HD, Venom 2.6.0 đều như vậy.
rom nào cũng vậy hết ấy bác chứ ko riêng j 2 rom bác dùng đâu :) 1 số ứng dụng khác nữa bác như tap tap app,.... xài trên 1x cứ lúc đc lúc ko ^^!

BuuPhucCT

Well-Known Member
rom nào cũng vậy hết ấy bác chứ ko riêng j 2 rom bác dùng đâu :) 1 số ứng dụng khác nữa bác như tap tap app,.... xài trên 1x cứ lúc đc lúc ko ^^!

Chắc do cấu trúc ROM của One X chưa tương thích hoàn toàn với tính năng volumn wake.

venusian

Moderator
Chưa thấy cập nhật Changelog của bản Team Venom viperX 2.7.0 nhỉ. Không biết thay đổi gì khồng.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Sao mình down cái 2.6.0-2.7.0 rồi flash thì nó lại báo lỗi. Update OTA thì không có. Máy mình đang ở 2.6.0 thì update lên 2.7.0 bằng cách nào mới OK

Chỉnh sửa cuối:

troly

Well-Known Member
Sao mình down cái 2.6.0-2.7.0 rồi flash thì nó lại báo lỗi. Update OTA thì không có. Máy mình đang ở 2.6.0 thì update lên 2.7.0 bằng cách nào mới OK

Mình đang test cm10 Nightlies nên không biết thế nào nữa.

venusian

Moderator

Updata qua OTA anh ạ. dùng 3G hoặc Wifi vào phần About của máy đấy chọn cập nhật phần mềm. :