• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1

Mọi người thấy ý kiến của tớ thế nào ?

• Total voters
    17
Status
Không mở trả lời sau này.

newbie12345

mấy anh ơi!sao em dùng phần mềm signsis trên máy tính mà nó cứ báo lỗi hoài, không sign được mặc dù em đã dùng nhiều version của signsis mong các anh giúp đở,em xin cảm ơn!!!

sacrifice

Anh ơi cho em hỏi tí:
Pm emTube của cho em hôm bữa đó, em cài vào máy rùi( em cài beta 5),nhưng mở file *.flv thì không được, nó báo lỗi : Unknown/Unsupported file format!
Hay là em phải cài bản beta 4 ah! Em có nhìu file *.flv
hay lắm không coi được!

Còn chuyện này hơi riêng tí:

Bạn gái em có cái 6300 muốn cài theme mà không biết cài, anh biết thì chỉ dùm em luôn.

Em cám ơn anh nhiều lắm

p0rtykjn

Spam nhờ topic của dienxuanpham chút nhé ;))
Mọi người cho mình hỏi có cách nào giúp n73 kết nối wifi đc ko dzỵ???

Kojiro

Super V.I.P
Spam nhờ topic của dienxuanpham chút nhé ;))
Mọi người cho mình hỏi có cách nào giúp n73 kết nối wifi đc ko dzỵ???

Theo mình nghĩ thì phần cứng không hỗ trợ thì ko thể dùng được đâu!
Không như PC ko có thì mua thêm cái USB wireless còn phone thì nếu có bán, mua về thì cũng ko biết cắm vào đâu :D

tinhyeu36ke

Theo mình nghĩ thì phần cứng không hỗ trợ thì ko thể dùng được đâu!
Không như PC ko có thì mua thêm cái USB wireless còn phone thì nếu có bán, mua về thì cũng ko biết cắm vào đâu :D

sao mình thấy trong những forum khác có bàn luận có thể dùng wifi cho N73 mà bạn bằng các mua thẻ wifi cho nó...thẻ wifi giống như thẻ nhớ dt vậy đó....hên xui thôi..hehe^^!

Kojiro

Super V.I.P
sao mình thấy trong những forum khác có bàn luận có thể dùng wifi cho N73 mà bạn bằng các mua thẻ wifi cho nó...thẻ wifi giống như thẻ nhớ dt vậy đó....hên xui thôi..hehe^^!

Ý kiến chủ quan của mình mà, nếu bạn thấy có thì hãy chia sẻ điều đó đi bạn! Mọi người cùng biết!

Chia sẻ nhưng đừng dẫn link qua diễn đàn đó nha! :D

tinhyeu36ke

Ý kiến chủ quan của mình mà, nếu bạn thấy có thì hãy chia sẻ điều đó đi bạn! Mọi người cùng biết!

Chia sẻ nhưng đừng dẫn link qua diễn đàn đó nha! :D

đây là hình ảnh về thẻ wifi nè các bạn vào tham khảo nha :

http://www.expansys.com/p.aspx?i=125665

hiện h tì mình cũng ko biết N73 có thể dùng dc hay là ko,thông tin của nó rất ít vì chưa có ai thử wa cả....good luck :D

bien_armani

sao em lúc đầu N3250 của em là : v04.14
lúc sau theo hướng dẫn up lên N3250 Music thành công rùi mà khi kiểm tra lại vẫn là : v04.14
giải thích giúp em với. cảm ơn trước nhé.

em thấy N3250 của thằng bạn là : v04.21 mà

Last edited by a moderator:

thebeast1109

huhu mấy pro ơi cứu em với chuyện là như vậy mình có đi mua một con E50 nhưng e bị thằng khốn đó đâm máy bây giờ máy ko đọc thẻ nhớ còn bluetooth bật lên thi nó báo "unable to perform Bluetooth operation".Các bác cho e hỏi có cách nào sửa chữa được ko ạ?Mong các bác tận tình cứu giúp.Chân thành cám ơn!

V

vietnam123

Guest
Cho mình hỏi cách xóa theme đã cài đặt (trên thẻ nhớ) của máy Nokia N81. Mình chẳng thấy nút delete ở đâu cả.

monk1304

xin soft chan tin nhan cho N81

chào các ban, giup minh dang ky va goi cho minh soft chan tin nhan ( SMS mânger) cho cai N81 voi dc kg vay. so Imei cua minh la 356994011609975. Thanks a lot

ThAngNgO_

sao em lúc đầu N3250 của em là : v04.14
lúc sau theo hướng dẫn up lên N3250 Music thành công rùi mà khi kiểm tra lại vẫn là : v04.14
giải thích giúp em với. cảm ơn trước nhé.

em thấy N3250 của thằng bạn là : v04.21 mà

bạn up ra sao và máy báo như thế nào, vấn đề của bạn lạ quá :-??

Cho mình hỏi cách xóa theme đã cài đặt (trên thẻ nhớ) của máy Nokia N81. Mình chẳng thấy nút delete ở đâu cả.

bạn vào quản lý file của máy,tìm tên của nó remove đi là ok luôn

Last edited by a moderator:

wolfman76

Các bác làm ơn cho hỏi. tôi dùng Nokia E51, đã update phiên bản firmeware mới nhất. Trong chế độ Standby mode, ở màn hình ngoài, có cách nào đưa số lượng active standby application lên trên 6 cái không? Rất cảm ơn các bác đã trả lời.

Kojiro

Super V.I.P
Các bác làm ơn cho hỏi. tôi dùng Nokia E51, đã update phiên bản firmeware mới nhất. Trong chế độ Standby mode, ở màn hình ngoài, có cách nào đưa số lượng active standby application lên trên 6 cái không? Rất cảm ơn các bác đã trả lời.

Ko hơn 6 đc đâu bạn à! Mà bạn đc quyền sắp xếp mà, chọn cái nào hay dùng thì đưa ra, vậy ok nhất! À còn cách nữa là cài Pm hỗ trợ tậo shortcut, cách này hơi mắc công, ko nên thử :D

wolfman76

Ko hơn 6 đc đâu bạn à! Mà bạn đc quyền sắp xếp mà, chọn cái nào hay dùng thì đưa ra, vậy ok nhất! À còn cách nữa là cài Pm hỗ trợ tậo shortcut, cách này hơi mắc công, ko nên thử :D
Bạn có thể cho biết cái phần mềm đó không? Và sau khi tạo có thể đưa ra màn hình today được không? Cảm ơn bạn đã giúp đỡ.

Kojiro

Super V.I.P
Bạn có thể cho biết cái phần mềm đó không? Và sau khi tạo có thể đưa ra màn hình today được không? Cảm ơn bạn đã giúp đỡ.

Pm này ko đưa ra Today nhưng mình dùng đc hotkey để truy nhập mà chọn chương trình cần chạy! Giới thiệu bằng tiếng Anh, bạn tham khảo nhé!

Phone Shortcuts is a software tool which allows you to start the applications faster using shortcuts, hotkeys and the start at boot (autoboot) feature. The main screen of the application shows you a grid of shortcuts you can define. For each shortcut you can associate an application and edit its settings in order to start it faster. The application defined for a shortcut can simply (and faster) be started by pressing the associated key (hotkey).

You have just to keep the hotkey pressed for its timeout (long press) and the application will be started no matter what the phone shows. Due to the background service the hotkeys will be active anytime even the Phone Shortcuts is not running.

If you do not wish to use hotkeys you can still start the applications faster by (long) pressing the key ''C'' (clear). This will automatically start the Phone Shortcuts tool allowing you to select a shortcut from its main menu grid. In the main menu grid, just simply press the associated key of the shortcut and the application will be started also.

* Key features: - the shortcut hotkey for an application can be enabled/disabled. - the hotkey timeout (long key press) can be changed from 1 to 10 seconds. - hotkey can ignore the keylock. If you long press the hotkey, the application will be started even the keypad is locked. This option can be disabled too. - start at boot option available (autostart). If this setting is enabled, then the application will be started when the phone is powered on (boot time).

A number of max. 5 applications are allowed to autostart at the boot time (power on). - the master hotkey ''C'' (clear) allows to directly start the Phone Shortcuts tool and select the shortcut. This can be disabled also. - the master hotkey ''C'' can also ignore the keypad lock if enabled. - the Phone Shortcuts tool can also be set to start at the boot time (autoboot). - the hotkeys do not affect the normal usage of the phone. You can use the keys and write text as usually. - allows 12 shortcuts in the main menu grid.

The shortcuts are mapped with the phone''s numeric keys 1-9,0,# and * (hotkeys). You can also start applications faster as follows: - use the Phone Shortcuts tool and define shortcuts. Assign the Phone Shortcuts tool to the left soft key in the main screen (Tools->Settings->Phone->General->Standby mode->Left selection key-> assign Phone Shortcuts). Every time you need to start an application faster, simply press the left soft key to start the Phone Shortcuts tool and then, from the main menu grid, press the associated key for application. - assign the Phone Shortcuts tool to one entry in the active panel of the main phone screen. Just select the Phone Shortcuts icon from panel to start it then select the desired application. .

Compatiable Devices

Nokia 3250, Nokia 5500, Nokia 5700, Nokia 6110, Nokia 6120, Nokia 6290, Nokia E50, Nokia E60, Nokia E61, Nokia E61i, Nokia E62, Nokia E65, Nokia E70, Nokia E90, Nokia N71, Nokia N73, Nokia N75, Nokia N76, Nokia N77, Nokia N80, Nokia N91, Nokia N92, Nokia N93, Nokia N93i, Nokia N95

tuxedo_miit

mấy anh làm ơn cho em hỏi với , em update version cho nokia e65 của em h mở máy lên nó báo phone start up failed, contact the retailer nghĩa là sao và cách khắc phục như thế nào với đc hok ạ? :(( làm ơn giúp em với . ai biết cách làm ơn pm cho em nick tuxedo_miit. em cám ơn nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.