• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenTu

Super V.I.P
Mấy huynh ơi cho đệ hỏi , mình xài N82 gạt mở cái camera là máy tự động kích hoạt chụp hình , nhưng sao hôm nay em gạt nó khong kích hoạt ? Em chỉnh fần camera trong máy thì nó nhảy sang camera thứ 2 trước màn hình chứ ko chuyển đc sang camera chính T_T , nhưng khi xai chương trình biến dtdd thành WC thì nó lại chạy cái camera thứ 2 ??? Vậy là máy em bị gì vậy huynh ??? Cám ơn mấy huynh nhìu :)

Bạn thử bật nắp bảo vệ ống kính ra trước rồi vào chức năng camera trong máy để bật xem sao. Nếu nó vẫn bật camera trước thì có 2 trường hợp xảy ra:
1. Phần cứng bị hỏng một thứ gì đó;
2. Phần mềm hỏng. Từ bàn phím ĐT, Bạn thử ấn *#7370# để đưa máy về tình trạng ban đầu của nhà sản xuất nhé (Nhớ backup danh bạ trước nhé); Nếu không được, bạn dùng cách format 4 ngón nhé (bạn search trong diễn đàn để biết cách làm nhé)

louislolitta

Theo mình biết, thông thường khi lướt web hay truy cập internet trên N95, các file rác được lưu tại C:/cache , do vậy, sau khi lướt web, bạn dùng xploer mở thư mục Cache và xóa hết các file trong đó đi là OK.

hix,không lẽ mỗi lần muốn xóa files catch trong máy thì phải làm thủ công vậy sao,cách này mình củng đã làm từ trước rồi,nhưng cực quá, không biết ai có cách nào hay hơn không? many thanks

mig95

nhờ tư vấn tí nghen mấy bác
em có con N95(12.01)
V 20.0.015
RM-159
xách tay từ Malaysia về
hiện tại vô mạng bị lỗi fone tiếng viết, mình muốn cài đặt lại phần mềm tiếng việt và bản đồ GPS việt nam có ảnh hưởng gì về máy không ?
đang phân vân vì định ra tiệm cài nhưng không biết nên cài như thế nào là tối ưu. có thể không cài phần mềm tiếng việt nhưng làm cách nào để cài fone tiếng việt và map việt. bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp nghen

Kojiro

Super V.I.P
nhờ tư vấn tí nghen mấy bác
em có con N95(12.01)
V 20.0.015
RM-159
xách tay từ Malaysia về
hiện tại vô mạng bị lỗi fone tiếng viết, mình muốn cài đặt lại phần mềm tiếng việt và bản đồ GPS việt nam có ảnh hưởng gì về máy không ?
đang phân vân vì định ra tiệm cài nhưng không biết nên cài như thế nào là tối ưu. có thể không cài phần mềm tiếng việt nhưng làm cách nào để cài fone tiếng việt và map việt. bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp nghen

Để đọc được tiếng Việt, bản thân bạn cũng có thể làm được. Qua 2 bước:
1. Đổi máy sang code tiếng Việt, bạn qua đây để được hướng dẫn nha: http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=269617&postcount=4
Các code bạn có thể dùng là 0534839 và 0536091.

2. Sau khi xong bước 1, bạn có thể up firmware lại cho máy để có thể đọc tiếng Việt, bạn có thể ra thợ hoặc tự làm. Nếu dũng cảm tự làm thì mời bạn qua đây đọc hướng dẫn nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1242

Bạn cũng có thể tìm trong các bài thảo luận để giải quyết các khó khăn khi gặp phải.

Thân!

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
hix,không lẽ mỗi lần muốn xóa files catch trong máy thì phải làm thủ công vậy sao,cách này mình củng đã làm từ trước rồi,nhưng cực quá, không biết ai có cách nào hay hơn không? many thanks

làm gì mà cực bạn? selec all mục đó, ấn phím C là OK mà? đâu mất nhiều công đâu?:D

hanemnhieu

Active Member
Chào các bạn, mình dùng N95 8G, khi cài chương trình LandscapePro_2_0_beta3, (đã sign) thì ok, nhưng muốn mở nó ra thì không được, (chọn icon của nó, chọn open), làm thế nào để sử dụng nó bây giờ hả các bạn?

Thanks

Kojiro

Super V.I.P
Chào các bạn, mình dùng N95 8G, khi cài chương trình LandscapePro_2_0_beta3, (đã sign) thì ok, nhưng muốn mở nó ra thì không được, (chọn icon của nó, chọn open), làm thế nào để sử dụng nó bây giờ hả các bạn?

Thanks

Bạn ghỡ ra cài bản beta 2 thử nha, bản beta 3 hình như bị gì đó!

nbgchau

Tôi đã post mấy bài về việc hỏi thăm về PM cài Task & Appointment trên N95 mà có giao diện giống như của các máy PDA, mà không hiểu sao bài của tôi đã biến đâu mất hay bị xóa rồi.
Hiện nay tôi đang cần PM này lắm, có ai có xin cho tôi với.
Cảm ơn nhiều.

Kojiro

Super V.I.P
Tôi đã post mấy bài về việc hỏi thăm về PM cài Task & Appointment trên N95 mà có giao diện giống như của các máy PDA, mà không hiểu sao bài của tôi đã biến đâu mất hay bị xóa rồi.
Hiện nay tôi đang cần PM này lắm, có ai có xin cho tôi với.
Cảm ơn nhiều.

Do bạn không post đúng nơi qui định nên mình đã di chuyển nó về đứng nơi, trong "Khu vực yêu cầu, thảo luận thắc mắc"

Bạn dùng thử PM này xem sao, Best Taskman: http://www.box.net/shared/cfe3gjjqcs

Chỉnh sửa cuối:

nbgchau

Cảm ơn Kojiro, nhân tiện bạn cho tôi hỏi luôn là mình đang sử dụng N95 8G, mà bộ nhớ chính của máy chỉ có 150M, vậy có cách nào mình chia bớt 1 một phần bộ nhớ 8G của qua cho phần system không?

Do ab5n không post đúng nơi qui định nên mình đã di chuyển nó về đứng nơi, trong :Khu vực yêu cầu, thảo luận thắc mắc"

nbgchau

Bạn Kojiro ơi, PM bạn gởi làn PM quản lý các application của Phone, còn PM mà mình đang cần là PM quản lý các Tasks (nhiệm vụ) và Appointments (các cuộc hẹn) trong khi làm việc văn phòng, giống như khi bạn sử dụng O2 thì trên màn hình chính có hiện lên các cuộc hẹn của bạn, và nó sẽ nhắc nhở bạn lúc nào cần hoàn thành các cuộc hẹn hoặc làm cần làm gì đó, nó tương tự như là ActiveNote nhưng ActiveNote không hiện lên các entries trên màn hình chính của N95.
Bạn có PM nào như thế không?
Cảm ơn nhiều.
Do ab5n không post đúng nơi qui định nên mình đã di chuyển nó về đứng nơi, trong :Khu vực yêu cầu, thảo luận thắc mắc"

Kojiro

Super V.I.P
Cảm ơn Kojiro, nhân tiện bạn cho tôi hỏi luôn là mình đang sử dụng N95 8G, mà bộ nhớ chính của máy chỉ có 150M, vậy có cách nào mình chia bớt 1 một phần bộ nhớ 8G của qua cho phần system không?

Bạn Kojiro ơi, PM bạn gởi làn PM quản lý các application của Phone, còn PM mà mình đang cần là PM quản lý các Tasks (nhiệm vụ) và Appointments (các cuộc hẹn) trong khi làm việc văn phòng, giống như khi bạn sử dụng O2 thì trên màn hình chính có hiện lên các cuộc hẹn của bạn, và nó sẽ nhắc nhở bạn lúc nào cần hoàn thành các cuộc hẹn hoặc làm cần làm gì đó, nó tương tự như là ActiveNote nhưng ActiveNote không hiện lên các entries trên màn hình chính của N95.
Bạn có PM nào như thế không?
Cảm ơn nhiều.

Theo cá nhân mình biết thì chỉ có PM quản lý các Task (các ứng dụng đang chạy) còn quản lý các nhiệm vụ như bạn nói thì mình không biết :D

Còn việc chia bộ nhớ trong cho system thì mình chưa nghe bao giờ! :p

Vấn đề của bạn hỏi toàn cái mình không biết. Hy vọng có a e nào giúp bạn nha! :D

nbgchau

Mình vừa update xong con N95 8G với FW 20.0.016, rất cool, xài được auto-rotate, vậy là goodbye chú RotateMe luôn, nhưng phần Combo memory để partition các drives của N95 8G thì chưa mò ra được, ai biết xin chỉ dùm, cảm ơn nhiều.

kyoken

Sao tớ up cả tiếng rồi sao vẫn mới đc ti xíu ... hic hic. ... giờ kẹt máy rồi , ko dám tắt máy luôn ... huhu , giờ làm sao đây trời ...
Tớ đang sài N95 8gb , có khi nào hư luôn máy ko T_T

devil13

tại đường chuyền mạng chậm đó bạn..nhớ cắm sạc vô nha...hết pin trong lúc update là toi cái máy luôn đó bạn

kyoken

download thì xong rồi , nhưng mà cái phân update.... để cả đêm chưa xong... :((
delvil13 cho tớ cái YH đc ko ? , tớ YH là kenj0vn , buzz tớ nhé

Taki7610

Unlock_GSM
download thì xong rồi , nhưng mà cái phân update.... để cả đêm chưa xong... :((
delvil13 cho tớ cái YH đc ko ? , tớ YH là kenj0vn , buzz tớ nhé

Vậy máy bạn đang trong tình trạng nào,chỉ lâu phần down thôi,còn phần update thì nhanh,nếu bị đứt kết nối hay hết pin,để nó "ngưng " 1 chút,sau đó vẫn để nguyên chương trình,tháo máy ,tháo pin lắp lại,cắm sạc và làm lại.

hanemnhieu

Active Member
Hi các bạn, mình đang xài N95 8G, mình có chút thắc mắc:
-Khi tắt máy hoặc hết pin khởi động lại, thì nó cứ bắt mình đặt lại ngày giờ, máy các bạn bị như vậy không? có cách nào khắc phục không?
- Mình copy những file MP4 vào bộ nhớ ở thư mục Video, khi mở Gallery ra thì nó cứ thoát ra ngoài, không mở film để xem được, bị lỗi gì các bạn nhỉ, có cách nào khắc phục không các bạn?

nguyenpa

Super V.I.P
Hi các bạn, mình đang xài N95 8G, mình có chút thắc mắc:
-Khi tắt máy hoặc hết pin khởi động lại, thì nó cứ bắt mình đặt lại ngày giờ, máy các bạn bị như vậy không? có cách nào khắc phục không?
- Mình copy những file MP4 vào bộ nhớ ở thư mục Video, khi mở Gallery ra thì nó cứ thoát ra ngoài, không mở film để xem được, bị lỗi gì các bạn nhỉ, có cách nào khắc phục không các bạn?

bạn thử format máy và ổ cứng xem, có thể bị nhiễm virut hoạt files mp4 ko tường thích đó bạn.

cái này chắc bị hết pin cmos nên mới vậy đó bạn :D đem ra trung tâm bh nhé:D

Status
Không mở trả lời sau này.