• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

decisive

Có một ý kiến cho rằng: "Chân nguồn kém, có thể là mạch hàn không kín và ít thiếc. Khi máy chạy được 1 lúc thì mạch nóng và không dẫn điện nữa nên bị sập. Nếu bạn đấu trực tiếp chân sạc với nguồn kích mà máy vẫn bị sập thì đúng là do chân nguồn rùi. Lúc này chỉ cần thay hoặc hàn lại thui! "

Chỉnh sửa cuối:

superman0524

Bọn Nokia care giờ luộc đồ ghê lắm anh em cẩn thận tý :( trường hợp của bác đem ra quán nó chạy lại phần mềm hết 100k-150k là hết lốc

duybao

Bạn nào có biết cách chuyển sang camera phụ ( mặt trước của máy E71 ) không.Thank......

TD1

không biết trường hợp của ban giống tớ không nhung tớ bị như vầy trên con E61 hihi. mang ra trung tâm bảo hành của Nokia nó up fw lai cho co 85 ngàn đồng thui hihih. mất có 2 ngày là xong

leminh1988

vậy có ai biết chuyển danh bạ vào thẻ nhớ rồi thì nó nằm ở chỗ nào của thẻ nhớ ko, vì giờ em muốn 4mat thẻ. muốn cop vào máy khi nào xong lại cop lại

lekhachuy3aa

Nó nằm ở E:/others đó bạn! Mà mình nghĩ bạn nên lưu vào sim thì dễ hơn chứ đỡ mất công chép qua chép lại vào thẻ. ;)

IPHONE12

hình như bên nokia care nó ghi lộn số đt nên không gọi cho mình đc. chiều nay đến hỏi thì nó nói bo của máy mình yếu quá, không sửa đc. nó kêu thay bo. giá có 4,5 tr gì àX-(X-(X-(X-(muốn điên với tụi vtc lun. bực thật. không bít bo bị vậy có phải là do cài nhìu pm quá không nhỉ. cái nào cũng có cái hay của nó, không bít xóa cái nào

tụi nokia care bị gì hay sao á, đem ra tiệm sửa bình thường mà nó dám hét là phải thay board. Đem đt ra tụi này sửa là không mất này cũng mất nọ.

E đây này thấy trên DĐ nhiều fonts đẹp về táy máy con N95 8G lỡ tay xoá fonts gốc thế là máy ngỏm cứ hiện lên chữ NOKIA rùi lại ngất.e đem ra Nokia care thì nó ktra mất 2 tuần kêu bị cháy Mên Máy.e chờ nó thay cái Mên mới mà mất 1tháng 16 ngày + 2tuần kia nữa là tròn 2 tháng.e mất b.nhjêu là tjền gọj cho Nokia care mà chằng thấy nó gọi cho mình bz.cũng May là máy em còn KM lên thay Men Miễn phí không thì nó bóp e chết tươi.

Le_Quang_Minh

hihi,mặc định của danh ba là năm trong bộ nhớ máy,nhưng danh ba thì chẳng tốn dung lượng cho lắm (chỉ có 20k cho khoảng 220 name thôi) nên chẳng ai quan tân đến việc chuyển Danh Bạ sang thẻ nhớ cả. Bạn muốn lưu trữ danh bạ thì cách tốt nhất vẫn là dùng Nokia PCSuite, tất nhanh và dễ thao tác!

RickyZ

e đa~ cài đc X-plore, nhưng khi vô phần c:/sys/ thi` không có thư mục bin, e cũng đã thử tạo thư mục bin nhưng máy báo k đc.e cũng đa~ check vao` 4 ô trong X-plore rồi ...nên e chưa thể extract 2 file vô đường dẫn c:/sys/bin đc....làm các nào đây các bác , e xài E71 fw 110.07.127 >"<

tissot

mod ơi cứu em với huhuhu em đang up FW thì cup điện giờ máy em hư rồi màn hình đen thui huhuhu em đang xài e 63 giờ làm sao đây các mod ơi huhuhu cứu em

vnpt1706

mod ơi cứu em với huhuhu em đang up FW thì cup điện giờ máy em hư rồi màn hình đen thui huhuhu em đang xài e 63 giờ làm sao đây các mod ơi huhuhu cứu em

Bạn ẩu quá không đề phòng vấn đề cúp điện (theo mình nghĩ máy bạn phải đem ra BH rồi)

saocon2005

Giúp em với xem hộ em con máy này hix

Hic, ko hiểu con máy N92 của em là dòng gì nữa, thấy bảo là S60 V3 mà phần lớn ứng dụng em download ở PDA về ko thể cài đặt được, hix hix ( thường thì nó báo là : Expired Certif... gì đó hoặc là Certif.. error gì gì đó hok nhớ rõ :( ) . Ai biết phần mềm nào dành cho N92 thì chỉ cho em với, chứ thấy nhiều ứng dụng hay quá mà ko xài được tức lắm :(

P/s : Hiện em rất cần Ứng dụng nghe nhạc mà chạy được lời bài hát nè , phần mềm xem và download Youtube nè, phần mềm quản lý file nè ...còn nhiều lắm mà ko dám nghĩ đến.... Hic

Hoangds

À vậy thì máy bạn chưa hack rồi. Bạn tham khảo thêm cách hack phone cho N93 nhé. Hack máy đi đã bạn nhé. rồi cài vô tư. Còn nếu không thì bắt buộc phải sign phần mềm đó thì mới cài vào đc. Bạn xin file cer nhờ các anh em trên diễn đàn lấy hộ ý. trong box thảo luận và sử dụng s60 ý. Rồi sau đó dùng phần mềm Binsign để sign rồi cài vào máy bạn nhé. Nói túm lại thì bạn hack phone đi. Rồi sẽ cài đc tất!! ^^ !!

lamnt0702

Hic, ko hiểu con máy N92 của em là dòng gì nữa, thấy bảo là S60 V3 mà phần lớn ứng dụng em download ở PDA về ko thể cài đặt được, hix hix ( thường thì nó báo là : Expired Certif... gì đó hoặc là Certif.. error gì gì đó hok nhớ rõ :( ) . Ai biết phần mềm nào dành cho N92 thì chỉ cho em với, chứ thấy nhiều ứng dụng hay quá mà ko xài được tức lắm :(

P/s : Hiện em rất cần Ứng dụng nghe nhạc mà chạy được lời bài hát nè , phần mềm xem và download Youtube nè, phần mềm quản lý file nè ...còn nhiều lắm mà ko dám nghĩ đến.... Hic

Bạn phải hack phone để cài các ứng dụng thoải mái mà ko bị lỗi chứng chỉ nhé,trong diễn đàn đã hướng dẫn cách hack,bạn có thể tự tìm và làm theo rât đơn giản,nếu ko tìm được hoặc có thắc mắc gì thì pm cho mod MinhThang nhé,anh ý cũng đang dùng N92 đó :)

http://www.pdaviet.net/member.php?u=43810

À vậy thì máy bạn chưa hack rồi. Bạn tham khảo thêm cách hack phone cho N93 nhé. Hack máy đi đã bạn nhé. rồi cài vô tư. Còn nếu không thì bắt buộc phải sign phần mềm đó thì mới cài vào đc. Bạn xin file cer nhờ các anh em trên diễn đàn lấy hộ ý. trong box thảo luận và sử dụng s60 ý. Rồi sau đó dùng phần mềm Binsign để sign rồi cài vào máy bạn nhé. Nói túm lại thì bạn hack phone đi. Rồi sẽ cài đc tất!! ^^ !!

Trả lời thì trả lời cho chính xác 1 chút chứ :D Bạn ý dùng N92 mà bạn lại trả lời là N93,dễ gây hiểu nhầm lắm đó vì nghe qua là biết bạn ý mới dùng Sym rồi ;)

thien13311

Active Member
Mod ơi làm ơn chỉ cho mình biết tại sao giờ máy mình không thể cài thêm các chương trình ứng dụng Java, (khi đang chạy cài đặt chỉ đến khoảng 80% thì dừng lại). Nhưng PM ứng dụng thì vẫn chạy được!!?
Mình dùng máy E63.
Cảm ơn trước nhé :)

huythu

Em đang định mua con samsung innov8 i8510. Các bác cho em xin y kiến với. Đang dùng N95 8G ạ.

huythu

Tại mình thấy nó có cái camera 8mp với lại cũng có hệ điều hành s60 v3.2 mà. Thôi để dành tiền mua HTC HD vậy.

Status
Không mở trả lời sau này.