• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc chung về sử dụng N gage,QD OS6.1

ThanhTrung

Các bác cho mình hỏi sao mình chạy game hôm nay tự nhiên toàn báo system error.Các ứng dụng khác cũng thế nhưng khởi động lại thì dùng được file man,mobipocket... nhưng các game thì chịu!Bác nào biết chỉ cách khắc phục cái.Thanks!

Phúc ( đúng không nhỉ ) kiểm tra lại cái libs nhé trong system ý vì nếu các app khác chạy bình thường mà game ngage bị thì kiểm tra cái đó nhé

ZuZi

ko hỉu sao khi chạy xong filr icon của XP dành cho n gage qd máy em ko thể vào đc applacation và vào GPRS toàn báo là sending multimedia mess hxhxh cứu em cái liệu có phải cài lại hệ thống ko?

rx3715

Theo e biết thì N-Gage chỉ cho set nhạc chuông có đuôi là wav thôi.Còn lâu quá rồi e kô dùng loại này nên kô nhớ rõ lắm và nếu nó giống như 6600 thì có thể dùng nhạc đuôi Mp3 làm chuông nhưng phải cần nhờ đến 1 soft khác hỗ trợ cho việc này

minchou19

N-gage qd tự động kết nối gprs, làm sao khắc phục?

mình xài n-gage qd!
mới mua lại của người khác!
mình xài mạng mobifone
máy đang dùng thường xảy ra hiện tượng: lâu lâu tự nhiên nó hiện lên "bookmarks", nếu mà lỡ tay chọn ok, là nó kết nối gprs ngay!
vậy phải làm sao khắc phục hiện tương này?

Nhiều khi đang nghe nhạc, nó hiện cái bookmarks lên làm nhạc bị giật giật.
Còn đang chơi games, thì mất hứng, nó hiện cái bookmarks lên che hết màn hình, có thấy được gì đâu, đến khi tắt xong tiếp tục chơi thì chết queo rồi!...!!

Mà phiền quá, nó cứ hiện lên hoài, một ngày nó hiện lên 5, 6 lần,....!!

cám ơn các bạn rất nhiều!

tinh_la_gi

Administrator
Có thể bạn đã bị nhiễm loại virus có cách đây khá lâu rùi ... virus này có chức năng kích hoạt tin nhắn MMS và gửi tin nhắn SMS !
Với SMS thì bình thường nó gừi ra nước ngoài và không đi được!
Với MMS nó cần kích hoạt Gprs mới gửi được

Khắc phục bạn thử cài 1 số chương trình diệt virus trên Os xem có diệt được không , nếu không thì đành phải Format máy lại là Die virus liền

Thân !

minchou19

mình đã format máy lại nhiều lần , mà hiện tượng đó vẫn còn, còn chương trình diệt virus mình cài vào thì bị lỗi, không biết do link hư hay là do máy ??? tui cũng kh biết sao nữa.
còn cách nào khác không bạn? dù sao thì cũng cám ơn bạn nhiều!

tinh_la_gi

Administrator
Format 3 ngón đi bạn .. nhớ format thẻ nhớ luôn nha ! Hình như Ngage chỉ format 3 ngón được 3-4 lần thôi thì fai !!! Lâu quá không đụng tới NGage !

Làm thử nhé bạn !
Khi format về ban đầu và thẻ nhớ "sạch" thì bảo đảm rùi !
Nếu tái diển tình trạng này nửa thì fai chay flash lai thôi !

minchou19

format 3 ngón là sao? tui co 1 nghe nói nhưng không biết dùng? tui format bằng *#7370#. cài flash là sao hả bạn?
nếu đem ra ngoài khắc phục, thì tốn bao nhiêu tiền , và phải tới đâu? mình ở quận phú nhuận!

tinh_la_gi

Administrator
Quy tắc 3 ngón :
Máy đang off bạn ấn 3 phím : * + 3 + Call và ấn nút Nguồn cho đến khi màn hình đen xuất hiện và chữ formating chạy là ok...

Chạy flash thì tốn chừng 30k -> 50k tùy theo tấm lòng của chủ cửa hàng !

minchou19

cái qd, cài một nhiều games được kh? tui thấy cài nhiều nó đụng tùm lum, nhất là cái líp, thế là lỗi tùm lum, không chơi được cái nào hết! nếu cài thằng fifa2006 và alphat , sẽ không chơi được cả 2, vì đụng phần líp, có cách nào khắc phục được kh?

minchou19

tới bất kỳ cửa hàng nào cũng được a?

a, mình khắc phục được rồi,! mình tìm được chưong trình này quét virus dành cho n-gage. Cách của bạn, mình đã làm nhưng không được. Sẵng giới thiệu luôn, cho ai bị như mình.

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=2004

Last edited by a moderator:

minchou19

N-GAGE QD cài game, máy báo bộ nhớ đầy...?!??

mình cài games vào n-gage qd,
games đua xe alphat tải trên pda
máy báo bộ nhớ đã đầy và kêu xóa bớt dữ liệu.
mình đã xóa bớt , dung lương trống là 50mb. xong tắt máy khởi động lại

Cài đặt lần nữa, vẫn xảy ra hiện tượng trên, mặc dù, thẻ nhớ đã trống 50mb
Vậy phải khắc phục làm sao?
và nguyên do tại sao máy báo như vậy??
Xin cám ơn nhiều!

lamtoanhong

:D :D
mình cài games vào n-gage qd,
games đua xe alphat tải trên pda
máy báo bộ nhớ đã đầy và kêu xóa bớt dữ liệu.
mình đã xóa bớt , dung lương trống là 50mb. xong tắt máy khởi động lại

Cài đặt lần nữa, vẫn xảy ra hiện tượng trên, mặc dù, thẻ nhớ đã trống 50mb
Vậy phải khắc phục làm sao?
và nguyên do tại sao máy báo như vậy??
Xin cám ơn nhiều!

Máy báo bộ nhớ đầy dủ đã xóa trống thẻ cũng là thường thôi!
Máy báo như vậy là do bộ nhớ RAM không đủ cho tác vụ ứng dụng.
Bạn nên cài c/t system explorer để xóa bớt rác trong bộ nhớ máy hoặc format bằng lệnh *#3370#12345 ok (cái này hiệu quả hơn) là ổn thôi.
Have fun:D

Chỉnh sửa cuối:

minchou19

để mình thử xem
ok, cám ơn bác nhiều nha!

bạn ơi mình dùng cách này format bằng lệnh *3370#12345. vẫn không khắc phục được!
còn chương trình system explorer có dùng được cho n-gage kh?
bạn có kh? gửi cho mình đi!!!

Last edited by a moderator:

minchou19

chòy!!! tui coppy lại của ông mà! (^-^). tui biết lệnh này mà *#7370#. nhưng vẫn không khắc phục được

nguyenpa

Super V.I.P
khi cài đặt báo bộ nhớ đầy thì dùng unmakesis bung ra rồi chép vào thẻ nhớ.

Hungpdahl

Well-Known Member
Như vậy mà k được thì flash lại máy đi.Nếu k có Box thì mang ra của hàng họ flash cho.

nguyenpa

Super V.I.P
khi cài đặ báo bộ nhớ đầy thì dùng unmakesis bung ra rồi chép vào thẻ nhớ. no01 báo đầy là đầy bộ nhớ máy đó nếu bộ nhớ máy còn 2M thì ko thể intall game trên 2M.

Chỉnh sửa cuối: