• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, GIÚP ĐỠ VỀ KỸ THUẬT VÀ SỬ DỤNG THIẾT BỊ

PhamHien

Hì, chắc Persie khoe hàng, chả hiểu thắc mắc cài gì nữa, chắc là: "Ô, máy mình sao lại xịn thế8-|!", chỉ cần xem IMEI trong ruột máy có trùng với máy ko nữa thui>:)
Chả bù cho máy anh, check thì nó báo là: "Số IMEI của bạn chưa cập nhật:-?"

Tại máy HD của anh chưa được rửa bia nên nó mờ số IMEI và ko check được đó thôi=))

LeHai85

Ai có font TV cho BB ko cho em xin với. cài PocketReader lên rùi mà ko đọc đc truyện. Chán thế!!

anh cài những truyện sử dụng fonts Unicode tổ hợp đó.nhiều đó anh.hay lắm mà.
vào Opera nó nói chế độ font small Opera mini không dùng font hệ thống mà dùng font của nó tự làm nên chưa hỗ trợ các ký tự đặc biệt vì vậy không thể hiện được Tiếng Việt hay các tiếng khác như Nhật Trung...
Vi vậy anh muốn đọc được Tiếng Việt phải để font ở chế độ medium nhé (Chế độ mặc định khi cài Opera)
.....
tết nghỉ nên không giúp anh được bây h mới đí làm.và truyện cho BB

persie

Hì, chắc Persie khoe hàng, chả hiểu thắc mắc cài gì nữa, chắc là: "Ô, máy mình sao lại xịn thế8-|!", chỉ cần xem IMEI trong ruột máy có trùng với máy ko nữa thui>:)
Chả bù cho máy anh, check thì nó báo là: "Số IMEI của bạn chưa cập nhật:-?"

Híc. Em nào có khoe hàng. Tem trong máy ko hề trùng với IMEI trên máy luôn :|:|

persie

Ah mà kiểm tra phiên bản của máy thế nào vậy nhỉ? Máy cài Opera Mini 4.0 rùi mà lúc connect nó cứ báo lỗi thôi.

LeHai85

anh thử bản Opera-mini-4.0.9800.bản này hình như ok đó.hoặc tìm bản mới nhất xem.còn nếu không vào mạng được thì anh thủ up room khác xem.HOẶC KIỂM TRA CÀI DẶT GPRS(HOẶC ANH THỬ 1 PHẦN MỀN DUYỆT WEB KHÁC XEM VÀO ĐƯỢC KHÔNG)
...........
Các bạn dùng BB chú ý:
-Nếu bạn nào đang dùng mạng Vinafone thì chỉ nên dùng OS 4.2. Vì nếu nâng cấp lên 4.5.. thì sẽ không tương thích cho EDGE/GPRS.
- Mobifone & Viettel thì dùng EDGE/GPRS với OS nào cũng được miến là lúc đó nhà mạng đang cung cấp dịch vụ,trong vùng có sóng.
- Nếu bạn nào muốn dùng EDGE và bản OS4.5.thì nên đổi sang Mobifone mà dùng. ( Vinàone & Mobifone cùng trong VNPT do vậy khi Call Divert sẽ không mất phí chuyển cuộc gọi, mà hiện giờ trong cùng VNPT thì gọi đổ đồng đều là 1000./phút.)

BB : PDA.NET

Chỉnh sửa cuối:

mrlingling

Active Member
Tình hình là em ko biết sử dụng Vietmap vì ko có để sử dụng...bác Tuệ có nhỉ? ;;)

TuyetKy

Chết thật, quên mất vụ này, của Long đây:
Mã:
http://www.mediafire.com/download.php?ixnxznytotv
hay là:
Mã:
http://www.mediafire.com/?j1iwotjwmwy
Long PM cho mình email nhé, có đồ chơi gì thì trao đổi

mrlingling

Active Member
TÌnh hình là con kaiser của em bật ko lên,:(em nghi do pin bị sụp vì cắm sạc vào bật máy thì máy vẫn lên....các bác biết ở đâu bán pin xịn của kaiser bảo em với... :-??

vivienpham

e mới xài O2 XDA IIs e mún up rom lên thì nên up lên rom nào?mấy chương trình ứng dụng ở diễn đàn e chép vào thẻ rùi xài nhưng cài không được!Xin mọi người chỉ giáo!

TuyetKy

@ mrlingling: Chắc em để lâu ko bật nên no bị kiệt pin, em lấy xạc kẹp của TQ kích nó lên bằng cách cho điện áp cao mấy giây rùi trở lại bình thường, lên ngay đó thui.
@ vivienpham: Bạn vào Box ROM của Blue Angle (dùng cho OIIS), con này nhiều cơ man đủ loại ROM, lấy đại 1 cái ROM WM6.1 UP trước để làm quen đã, ROM 6.1 của con này khá ổn định, có cả WM6.5 nữa. Cứ yên tâm là con này dạng trâu nước, có đủ công cụ để can thiệp nên ko chết được đâu. Còn về soft thì ko hiểu bạn hỏi về soft gì, có gì cứ hỏi anh em sẽ trả lời

vanbon

Bác nào có game cờ tướng, bia cho nokia 2600c thì cho e xin với. Tìm mãi trên điễn đàn ko thấy tìm trên google được mấy bản thì toàn báo ứng dụng sai, có cái chạy được thì kích thước màn hình lớn quá chẳng nhìn thấy gì. Các bác thông cảm vì e chưa dùng NOKIA bao giờ , bạn bè nhờ cài hộ thôi.
Thanks! help

Chỉnh sửa cuối:

LeHai85

Bác nào có game cờ tướng, bia cho nokia 2600c thì cho e xin với. Tìm mãi trên điễn đàn ko thấy tìm trên google được mấy bản thì toàn báo ứng dụng sai, có cái chạy được thì kích thước màn hình lớn quá chẳng nhìn thấy gì. Các bác thông cảm vì e chưa dùng NOKIA bao giờ , bạn bè nhờ cài hộ thôi.
Thanks! help

bác dùng chương trình đổi cỡ màn hình cho nó đó ...đưa về 128x128..

Phần mềm resize kích thước file .jar dành cho game hay ứng dụng cho S60v
Đôi khi các bạn gặp những game có kích thước không phù hợp với kích thước màn hình điện thoại của mình mà game đó mình rất thích. Thì với PM mình up dưới đây, bạn có thể resize kích thước theo đúng kích thước màn hình điện thoại mình. PM đơn giản dễ sử dụng.

Trong vòng màu đỏ:

1. Dòng 1 bạn chọn kích thước thước của PM hay ứng dụng bạn muốn resize.
2. Dòng 2 bạn chọn kích thước mình muốn sử dụng.
3. Sau khi chọn xong nhấn Select & resize để chọn file muốn đổi.
4. Sau khi chọn xong, ngay

Góc dưới bên trái chương trình sẽ có dòng báo "1/1 resize successful". Lúc đó file của bạn đã được resize.

Lưu ý:

1. Do chương trình này resize xong sẽ chép đè lên file cũ nên bạn cần tạo 1 backup của file chuẩn để dự phòng.
2. Yêu cầu PC bạn phải cài NET framework 2.0.

Mình gửi kèm 1 game mình đã resize từ 176x208 thành 240x320 cho các bạn dễ so sánh nha.

Thanx!

http://www.box.net/shared/bqlpmmj480

,,,,,,,

Cách khác!
Extract file game .jar bằng winrar

Bạn sẽ thấy 1 folder tên META-INF, mở folder này sẽ có file MANIFEST.MF. Kéo file này ra dessktop hay đâu đó, mở bằng Notepad.

Trước khi chỉnh sửa bạn cần phải biết 2 điều:

1. Một là kích thước chuẩn của game này.
2. Hai là phải xác định kích thước bạn muốn chuyển.

Bạn nhìn vào notepad, hai dòng cuối

Nokia-MIDlet-Original-Display-Size: xxx,xxx
Nokia-MIDlet-Target-Display-Size: xxx,xxx

Chỉnh sửa dòng thứ 2 theo ý mình. Chỉnh xong save lại. Chép file này vào lại META-INF.

CHọn tất cả file hồi này extract từ game .jar. Nén lại thành file .jar. Chép vào phone, sử dụng.

Có những size mình làm được nhưng có cái thì

Kojiro

Chỉnh sửa cuối:

vanbon

Bấm thanks ko được hihi chẳng hiểu sao(báo quyền thành viên ko đủ).
Mình đã thử mấy lần nhưng ko thấy dòng:
Nokia-MIDlet-Original-Display-Size: xxx,xxx
Nokia-MIDlet-Target-Display-Size: xxx,xxx
Như HẢI nói đâu, còn tools HẢI đưa cũng ko biết dùng thế nào. sorry SYMBIAN thì mình bó tay luôn.
Thanks!

LeHai85

link vẫn sống đó thôi ..anh xem lại đi.thử xem nào.hihi..đọc kỹ cách 1 đi anh ..

vanbon

Bạn e đang có 1 con o2Mini sử dụng WM03 máy nguyên bản từ ĐỨC chưa up ROM lần nào. Bây giờ đang muốn cài giao diện tiếng việt . E đã cài thử mấy bản rồi nhưng ko được bác nào có bản nào ổn định thì giúp e với. e đọc trên diễn đàn thì bảo phải là WM03SE.
Mong mọi người giúp đỡ !

Taki7610

Unlock_GSM
Bạn e đang có 1 con o2Mini sử dụng WM03 máy nguyên bản từ ĐỨC chưa up ROM lần nào. Bây giờ đang muốn cài giao diện tiếng việt . E đã cài thử mấy bản rồi nhưng ko được bác nào có bản nào ổn định thì giúp e với. e đọc trên diễn đàn thì bảo phải là WM03SE.
Mong mọi người giúp đỡ !

Máy nguyên bản tiếng đức nên chạy lại ROM bản QTEK hoặc 02miniSAIA để cho máy có ngôn ngữ tiếng anh, sau đó cài bản TV 2003 của dòng mini là ok, dòng bạn là MAGICAL đó vào mục PPC tham khảo nhé !

LeHai85

một số chỗ khi bác cài tiếng việt vào chưa hiển thị hết đúng không ......hihi.bác làm như anh taki7610 bảo nhé bác bốn.......
.................................

vanbon

một số chỗ khi bác cài tiếng việt vào chưa hiển thị hết đúng không ......hihi.bác làm như anh taki7610 bảo nhé bác bốn.......
.................................

Máy nguyên bản tiếng đức nên chạy lại ROM bản QTEK hoặc 02miniSAIA để cho máy có ngôn ngữ tiếng anh, sau đó cài bản TV 2003 của dòng mini là ok, dòng bạn là MAGICAL đó vào mục PPC tham khảo nhé !
Đúng là phải đưa máy sang ngôn ngữ tiếng anh thật, tại vì mình ngại up rom lên cứ cài luôn nên ko đươc:(. Cuối cùng vẫn phải up rom để đưa máy sang ngôn ngữ (tiếng anh quốc tế). Thanks các VIP nhìu.

vanbon

Lại phải phiền các bác, Iphone của e đã ra đi. tất cả danh bạ của em đã luu trong file "Address book" trên PC. Bây giờ em muốn đưa danh bạ đó vào sim của e các bác cho e hướng giải quyết với.