• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC FLYER

chriscathh

các bác cho mình hỏi, máy FLYER của mình đang xài bản V05 của bác Quang, mà lâu lâu lại xuất hiện tình trạng, vào PHONE chỉ hiện các con số mà ko hiện phím CALL...phải RESET lại mới đc...vậy là lỗi gì vậy ??? >"<

gobig2006

Topic này mở ra để các thành viên chúng ta cùng nhau đưa ra những thắc mắc và thảo luận xung quanh các vấn đề:
- Liên quan tới các chức năng cơ bản
- Liên quan tới các chức năng kết nối: Bluetooth, WiFi, GPS, USB...
- Các chức năng Multimedia: chơi Video, Audio,...
- Các khái niệm và thủ thuật , kinh nghiệm sử dụng HTC Flyer
- ....

Bác Hải có thể cho biết có cách nào để check wifi xem lỗi tại Rom hay tại máy được ko vậy ? tình hình em Unlock bootloader qua htcdev.com xong rồi recovery và root theo cách của Bác Quang rồi up Rom PDA V05 thì bị hiện tượng wifi và wifi hotspot báo lỗi ko truy cập được, trong khi 3G và Bluetooth, pass thought interner qua PC vẫn tốt.
Trong trường hợp bí quá, em muốn về Rom nguyên bản theo máy thì cách làm thế nào vì em đã thử về nguyên bản Rom HTC aisia HK rồi mà chạy file RUU toàn báo lỗi 155(lỗi không nhận bản Rom)

caothanhhai

Bạn đã unlock qua htcdev nên chắc hboot là s-on 1.11.0003
Bạn dùng tool revolution để unlock lại để có s-off đã sau đó cài recovery, root ... Lúc đó hãy cài lại rom ship

caothanhhai

Mạo hiểm lắm Bác à, hôm nọ em cũng cài 1 cái ở trên XDA nên phải cài lại máy đó. Cho em mạn phép hỏi Bác đã chơi em nó chưa thế ?

Sao mà dát thế ....
Tay tớ làm nó đấy , yên tâm đê

takanuva

Hỏi đáp chung về HTC Flyer

có nhiều cái lặt vặt muốn hỏi ae mà không biết post vào đâu nữa, làm luôn topic này vậy :))
máy e bản 32gb nhưng cắm vào pc chỉ nhận 19gb còn cái internal storage gần 8gb chắc dùng chẳng bao giờ hết, không biết có cách nào cóp phim hoặc nhạc vào đấy k :-? gugồ hầu như không có câu trả lời :(( e đang tính root máy để up lên honeycomb nhưng ko biết mấy game HD vs phần mềm dùng đc trên 2.3.4 có dùng đc trê honeycomb k, còn nữa là vụ xem HD 720p, xem bằng moboplayer dạo này hay bị treo hình hoặc lag :(

hangdocpro2

Có bác nào mở cái nắp nhựa phía dưới xem trong đó nó bố trí cái gì không nhỉ :)
Send from my htc flyer

hangdocpro2

Trên chục năm vọc HTC thì tới thời điểm này,tôi cho rằng flyer vẫn là chuẩn nhất nếu đánh giá chung về cấu hình,độ ổn định,tính hiệu quả,thực dụng,cơ động,khả năng thay thế laptop(trừ gõ office).thời lượng pin,và quan trọng nhất là tính năng thời hiện đại All in one!
Send from my htc flyer

eqthanhhien

Em HTC flyer của mình đang chạy HC 3.2, cảm nhận rất mượt và ổn định.
nhưng có một vấn đề nhờ các bác hỗ trợ " máy để khoảng 10s là tắt màn hình, nhất là duyệt web. Nên tay lúc nào cũng phải để ở màn hình, nếu không lại phải ấn nút mở màn hình" chán quá, có bác nào bị như vậy không?

hangdocpro2

Em HTC flyer của mình đang chạy HC 3.2, cảm nhận rất mượt và ổn định.
nhưng có một vấn đề nhờ các bác hỗ trợ " máy để khoảng 10s là tắt màn hình, nhất là duyệt web. Nên tay lúc nào cũng phải để ở màn hình, nếu không lại phải ấn nút mở màn hình" chán quá, có bác nào bị như vậy không?
Vào display chỉnh lại time out là được thôi...........

caothanhhai

Sao dạo này vào PViet bằng Flyer không back được nhỉ

Tớ dùng Dolphin , back nó chỉ Reload lại thôi ?

Chán

hangdocpro

mình chỉnh timeout 10 phút hoạc nerver nhưng vẫn vậy. nhat la vào web, mấy giây la lại tắt màn hình.

Bạn dùng thử trình duyệt khác xem sao, fire fox,opera....nếu không dc nữa thì up lại rom khác,có thể bản rom bị lỗi
send from my htc flyer