• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC FLYER

xanha78

Cám ơn bạn đã giải đáp giúp mình nhé.

Bạn cho mình hỏi thêm là nếu mình không hack cái chức năng SMS và Phone của nó thì có cách nào khác để nạp tiền không? (Vì mình đọc diễn đàn thấy mọi người bảo hack cái đó thỉnh thoảng bị lỗi gì đó nên mình thích để nguyên zin luôn)

Hix... Mình cũng ngại mất zin lắm nhưng cũng phải thử 1 lần cho biết :D! Bạn lắp sim đó sang máy khác rồi nt đăng ký gói cước rồi lắp lại là được thôi!.

Chỉnh sửa cuối:

boforgame

Hix... Mình cũng ngại mất zin lắm nhưng cũng phải thử 1 lần cho biết :D! Bạn lắp sim đó sang máy khác rồi nt đăng ký gói cước rồi lắp lại là được thôi!.
Ồ, mình hiểu rồi, thế mà không nghĩ ra. Cám ơn bạn nhiều nhé

chucuoihp

Anh em cho mình hỏi mình nên sử dụng mạng 3G (loại trả trước) của hãng nào cho rẻ nhất không?

Nếu mình có thẻ điện thoại trả trước của các hãng đó thì mình nạp tiền vào cái SIM 3G của mình trên HTC Flyer như thế nào?

MObi có gói 60k/tháng không giới hạn. Nếu bạn không cần tốc độ cao thì xài tạm cũng được. Vẫn đủ để xem youtube không giật hình
download 500m đầu ~45kbs/s còn về sau thì được tầm 15-20kbs/s :))

boforgame

các bác cho em hỏi cách vào facebook trên con flyer với ạ. Em kết nối bằng wifi viettel và đã vào phần cài đặt nâng cao của wifi để chỉnh lại dns 1 & 2 lại thành 8.8.8.8 và 8.8.0.0 nhưng vẫn không được ạ

Kubin94

các bác cho em hỏi cách vào facebook trên con flyer với ạ. Em kết nối bằng wifi viettel và đã vào phần cài đặt nâng cao của wifi để chỉnh lại dns 1 & 2 lại thành 8.8.8.8 và 8.8.0.0 nhưng vẫn không được ạ

Down unblock facebook trên market về và chọn cái dns thứ 3 (của norton) thì sẽ vô đc,mình đã test thành công

boforgame

Mình đã down unblock facebook về và đã giải quyết được vấn đề. Cám ơn bạn nhé

duythuytien

Các bạn vui lòng chia sẽ làm sao cài thêm font tiếng Việt cho máy, mình cài Rom V6 của Bác Quang, nhưng mở 1 số file văn bản bằng tiếng Việt (Unicode) thì không hiển thị được. Cám ơn nhiều.

frankiejt

Các bác ơi cho em hỏi, HTC EVO view 4G, 1 phiên bản khác của Flyer có thể sử dụng cách up rom như Flyer đc ko ạ, có nên mua máy đó giá 6,5tr ko ạ- máy mới từ Mỹ

olbaid

Các bác cho em hỏi , e đang xài flyer wifi bestbuy, bản rom gốc, đã root rồi, hôm trước thấy có thông báo update HC 3.2. Em update đc nhưng lúc khởi động lại bị đứng ở màn hình trắng có chữ HTC, xin hỏi máy em bị lỗi gì và xử trí ntn ạ?
Em cám ơn

bmw_125i

Các bác cho em hỏi , e đang xài flyer wifi bestbuy, bản rom gốc, đã root rồi, hôm trước thấy có thông báo update HC 3.2. Em update đc nhưng lúc khởi động lại bị đứng ở màn hình trắng có chữ HTC, xin hỏi máy em bị lỗi gì và xử trí ntn ạ?
Em cám ơn

Mọi người còn phải làm chật vật mới lên được bằng bài "Hướng dẫn up lên HC..." của bác Quàng, chứ up lên HC dễ thế thì còn có XDA để làm zì :(

olbaid

Mọi người còn phải làm chật vật mới lên được bằng bài "Hướng dẫn up lên HC..." của bác Quàng, chứ up lên HC dễ thế thì còn có XDA để làm zì :(

Bây giờ HC update qua OTA dễ dàng rồi bác, ko còn như trước nữa, dùng bản Rom gốc vào Software update là lên ào ào thôi. Máy của em có lẽ do đã S-off trước đó nên up lên bị lỗi. Em đã chuyển về S-on và up lên HC được rồi

nvkmy

Chào các Bác nhà HTC FLYER, mình mới sắm được 1 em HF về lên học hỏi ở các bác
Chả là mình chẳng rành chảng biết gì về công nghệ cả, HDH Anroid thì cũng mới vừa đụng vào HF
Trươc tiên là mình muốn mở chức năng goi điện nhưng đọc các bài hướng từng bước của các bác cần phải root rồi s-off gì đó mình không hiểu được có bác nào rãnh rãnh cúôi tuần ở đâu đó hướng dẫn giúp mình không? hay ra tiệm thì chỗ nào làm có uy tín chút

Còn nữa là khi mình đã tắt hết ứng dụng mà không hiểu sao kiểm tra bộ nhớ Ram nó vẫn nhậu hơn 500mb là sao vậy

mong các bác chỉ giáo cho minh với

mai_sg

Chào các Bác nhà HTC FLYER, mình mới sắm được 1 em HF về lên học hỏi ở các bác
Chả là mình chẳng rành chảng biết gì về công nghệ cả, HDH Anroid thì cũng mới vừa đụng vào HF
Trươc tiên là mình muốn mở chức năng goi điện nhưng đọc các bài hướng từng bước của các bác cần phải root rồi s-off gì đó mình không hiểu được có bác nào rãnh rãnh cúôi tuần ở đâu đó hướng dẫn giúp mình không? hay ra tiệm thì chỗ nào làm có uy tín chút

Còn nữa là khi mình đã tắt hết ứng dụng mà không hiểu sao kiểm tra bộ nhớ Ram nó vẫn nhậu hơn 500mb là sao vậy

mong các bác chỉ giáo cho minh với
đọc kỹ đi là ok bạn à. bên tinhte.vn cũng có 1 bài viết tương tự, bạn có thế tham khảo cả 2 bên. 1 chút tỉ mỹ là làm được mà, vấn đề là phải root máy thì mới dùng chương trình root explore để sửa file hệ thống.

carysil

+ ở 3.2 mọc thêm 1 cái thanh nhỏ chừng chưa đến 1 cm ở dưới, ko còn 3 nút funtion như cũ nữa, tất cả chuyển lên thanh nhỏ kia -> màn hình bị thu hẹp 1 tíbx

Buồn nhât khoản này , mới mua HTC VIEW 4G hàng xách tay, đã up 3.2 . Màn hình vón đã nhỏ còn phải mất thêm phần cho thanh nằm ngan chiếm diện tích, 3 nút chức năng chết dí ko sử dụng đc, chán..
GIỜ muốn về lại 2.3.4 mà không biết làm thế nào.

tranvinhhuy

Chào các AE, mỉnh cũng tính mua con này thay thế ĐT có đc k? và nếu sử dụng như ĐT thi thời gian sử dụng như thế nào, vì mình sử dụng ĐT cũng hơi nhiều. và cũng cần như là LAPTOP đôi khi check mail và trả lời mail.

Mong AE giúp đở.

Thanks all & Bét Regads

Huy

mai_sg

Chào các AE, mỉnh cũng tính mua con này thay thế ĐT có đc k? và nếu sử dụng như ĐT thi thời gian sử dụng như thế nào, vì mình sử dụng ĐT cũng hơi nhiều. và cũng cần như là LAPTOP đôi khi check mail và trả lời mail.

Mong AE giúp đở.

Thanks all & Bét Regads

Huy
theo mình thì nó chỉ gọi điện qua kết nối với tai nghe blutooth thì ok, chứ tai nghe có dây hoặc theo loa ngoài thì không nên, với giá bây giờ mình khuyên bạn nên chọn GSII hoặc mấy em HTC 2 nhân, mình sử dụng con này nhưng toàn phải để ở nhà vì mình đi xe máy

hoatienii

Mỗi người mỗi sở thích mà. Vừa máy tính bảng vừa đt thì dùng e này thôi. Mình mới mua e này.

tranvinhhuy

theo mình thì nó chỉ gọi điện qua kết nối với tai nghe blutooth thì ok, chứ tai nghe có dây hoặc theo loa ngoài thì không nên, với giá bây giờ mình khuyên bạn nên chọn GSII hoặc mấy em HTC 2 nhân, mình sử dụng con này nhưng toàn phải để ở nhà vì mình đi xe máy

Chào bạn, nếu thế mình dùng tai nghe BLU thi máy có thể sử dụng bao lâu vậy bạn.