• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XL

em relock rồi nhưng up rom nó báo lỗi 131 Custom id là sao hả anh,,,hic hic,,tưởng ngon ăn rồi mà lại...a giúp em tý nữa được ko ạ
Bạn đưa máy về Fastboot và check mã CID cho mình nhé. Cách check mã CID bạn tham khảo tại topic này.

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid

Cảm ơn bác nhưng mà bản này anh Dũng cũng gửi em down rồi nhwung up rom nó báo lỗi 131 bác ạ..bác có cao kiến gì giúp thằng em với..ko thì em chết mất
Lỗi 131 là bị sai ID nên không úp được. Bạn đợi mình tìm nhé.

P/S: Khó tìm quá, để mai đi. Giờ bạn đưa máy về HBOOT và chọn Factory reset coi sao.

duyen131

P/S: Khó tìm quá, để mai đi. Giờ bạn đưa máy về HBOOT và chọn Factory reset coi sao.

vâng..có gì bác tìm hộ em nhé..hic hic..em chỉ còn biết troog cậy vào bác,,,

duyen131

thay đổi mã CID để up rom ship có được không hả bác, liệu có bị brik ko ạ

thay đổi mã CID để up rom ship có được không hả bác, liệu có bị brik ko ạ
Không được đâu bạn nhé. Để mình tìm tiếp cho.

Bản rom của bạn khó tìm quá... Bạn đã thử đưa máy về HBOOT và chọn Factory reset chưa vậy?

duyen131

Không được đâu bạn nhé. Để mình tìm tiếp cho.

Bản rom của bạn khó tìm quá... Bạn đã thử đưa máy về HBOOT và chọn Factory reset chưa vậy?
Em chào anh Dũng,...em factory reset rồi anh ạ.nó lại về giao diện relock anh ạ..hay anh có web nào thì đưa em tìm cùng cũng được,,,sợ anh bận lại cứ phải giúp em cũng ko tiện

duyen131

Bạn đưa máy về Fastboot, kết nối với PC, đợi hiển thị USB thì gõ lệnh fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin rồi nhấn Enter là được.
ANh dũng ơi, em recovery rồi up bản rom cook::::"RCMix3D_Runny_XL_v1.2"::: nhưng mà up xong khởi động lại máy nó hiện logo HTC rồi lại đen màn hình như kiểu trước..anh có đoán là bệnh gì ko ạ..Em cảm ơn anh

ANh dũng ơi, em recovery rồi up bản rom cook::::"RCMix3D_Runny_XL_v1.2"::: nhưng mà up xong khởi động lại máy nó hiện logo HTC rồi lại đen màn hình như kiểu trước..anh có đoán là bệnh gì ko ạ..Em cảm ơn anh
Máy bạn vẫn S-ON nên bạn phải flash thêm file boot.img của bản rom cook RCMix3D_Runny_XL_v1.2 thì mới boot được nhé.

duyen131

Máy bạn vẫn S-ON nên bạn phải flash thêm file boot.img của bản rom cook RCMix3D_Runny_XL_v1.2 thì mới boot được nhé.

THế bác có xin đâu được file boot.img của bản RCMix3D_Runny_XL_v1.2 không ạ...Trăm sự nhờ bác vì thấy bảo bản room này tiết kiệm pin và ổn định nhất....Bác Giúp em với,,,