• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XL

louis1985

Tình hình là con SenXL của em đang chạy bình thường thì ngỏn, em up lại bản rom ships thì nó bảo lỗi 170 khắc phục mọi kiểu ko được
~> Em unlockbootloader + recovery để up rom cook thì máy lên bình thường nhưng hỏng wifi.
~>nghiên cứu thì thấy phải S-OFF
Hiện tại có các vấn đề :
- Nhưng S-off thì phải về rom gốc mà E up rom gốc xong thì nó cứ treo ở logo android ko thể vào nổi.
- Còn để rom cook thì ko vào wifi được mà S-off thì ko thể s-off được vì chưa về rom cook.
Máy em hiện tại ở Hboots 1.28.0006
Giờ em muốn hỏi là Fix lỗi uprom gốc xong treo Logo Android ntn vì e chỉ cần về rom gốc xài bình thường là được.
Hoặc nếu fix lỗi wifi khi up rom cook ntn?
Sạc . Bác cứ để thẳng rom cook mà S-Off vẫn được , chứ cần gì phải về rom gốc mới S-Off được . Lên mạng tìm công cụ XLMultiTool.v2.1 , dow về , rồi làm theo hướng dẫn là S-Off được cả khi đang ở rom cook . Mình vừa làm cách đây một tuần , lúc trước S-On , up rom cook từa lưa . Nhưng khi vào bootloader , thấy vẫn đang S-On , dow tool về , S-Off phát một khi đang ở rom cook mà ko cần phải trả về rom gốc .

komang134

Sạc . Bác cứ để thẳng rom cook mà S-Off vẫn được , chứ cần gì phải về rom gốc mới S-Off được . Lên mạng tìm công cụ XLMultiTool.v2.1 , dow về , rồi làm theo hướng dẫn là S-Off được cả khi đang ở rom cook . Mình vừa làm cách đây một tuần , lúc trước S-On , up rom cook từa lưa . Nhưng khi vào bootloader , thấy vẫn đang S-On , dow tool về , S-Off phát một khi đang ở rom cook mà ko cần phải trả về rom gốc .
vâng để tối e thứ phát. Giờ cứ ở rom cook ko s-off nên bó tay ko có wifi, về rom gốc thì chạy xong rồi lại treo logo, up bằng hboot thì chưa có bài nào hướng dẫn cho XL vì XL ko có thẻ nhớ, Hboot chả thấy load gì cả

louis1985

vâng để tối e thứ phát. Giờ cứ ở rom cook ko s-off nên bó tay ko có wifi, về rom gốc thì chạy xong rồi lại treo logo, up bằng hboot thì chưa có bài nào hướng dẫn cho XL vì XL ko có thẻ nhớ, Hboot chả thấy load gì cả

Bạn cứ S-Off thử xem có wifi không . Nếu vẫn tình trạng cũ thì mình nghĩ là do rom , vì lúc trước mình vẫn unlock bootloader , cài recovery , vẫn S-On , vẫn up rom cook . Nhưng vẫn có wifi , tất cả mọi thứ vẫn bình thường . Vì sau này thấy vẫn S-On nên mới S-Off chơi , chứ thật ra mình để S-On cũng ko sao . Hoặc cũng có thể là do bản recovery của bro nó cũ rồi , nên khi up rom cook mới xảy ra một số lỗi . Bây giờ thứ nhất bạn cần làm là , S-Off , xong cài recovery mới , rồi up lại rom xem thế nào .

komang134

Bạn cứ S-Off thử xem có wifi không . Nếu vẫn tình trạng cũ thì mình nghĩ là do rom , vì lúc trước mình vẫn unlock bootloader , cài recovery , vẫn S-On , vẫn up rom cook . Nhưng vẫn có wifi , tất cả mọi thứ vẫn bình thường . Vì sau này thấy vẫn S-On nên mới S-Off chơi , chứ thật ra mình để S-On cũng ko sao . Hoặc cũng có thể là do bản recovery của bro nó cũ rồi , nên khi up rom cook mới xảy ra một số lỗi . Bây giờ thứ nhất bạn cần làm là , S-Off , xong cài recovery mới , rồi up lại rom xem thế nào .

Đang ở rom cook vẫn s-off bình thường chứ ạ? Cái recovery thì e lựa bản mới nhất ở xda rồi :( mình thử đến 5 bản rom cook đều ko đc wifi bạn ạ

komang134

@komang134 : Relock trả lại rom stock xem sao bạn.

Relock rồi nhưng up stock ko đc. Up trực tiếp thì chạy xong nhưng vào thì treo logo. Sen XL lại ko up bằng Hboot đc. Nghe bảo up bằng cáp chữ Y hoặc đầu đọc thẻ nhưng chưa ai hướng dẫn cho cả

Relock rồi nhưng up stock ko đc. Up trực tiếp thì chạy xong nhưng vào thì treo logo. Sen XL lại ko up bằng Hboot đc. Nghe bảo up bằng cáp chữ Y hoặc đầu đọc thẻ nhưng chưa ai hướng dẫn cho cả
Cái này bên XDA có hướng dẫn và thẻ nhớ phải tạo GoldCard thì mới úp được.

komang134

Cái này bên XDA có hướng dẫn và thẻ nhớ phải tạo GoldCard thì mới úp được.

Lỗi cứ reset máy là Rom nó cứ khôi phục về gốc là thế nào mọi người ? Con Sen XL mình sắp vứt đc rồi. Reset là lại mất Recovery. Mình dùng bản recovery-clockwork-touch-6.0.2.7-runnymede

youlost

bác nào dùng em này thỉnh thoảng bị hiện tượng rung rung ở góc màn hình k? vs cảm rom stock của mình bị lỗi quay phim, cứ quay là dis ra ngoài còn chụp ảnh thì vẫn bình thường. up rom chắc là hết nhỉ...

bác nào dùng em này thỉnh thoảng bị hiện tượng rung rung ở góc màn hình k? vs cảm rom stock của mình bị lỗi quay phim, cứ quay là dis ra ngoài còn chụp ảnh thì vẫn bình thường. up rom chắc là hết nhỉ...
Bạn thử Factory data reset để khôi phục cài đặt gốc xem có hết lỗi không nhé.

Nếu mà factory data van ko hết lỗi rung rung ở bốn góc màn hình thì làm thế nào hả anh Tuấn..em cảm ơn ạ
Nếu không hết thì máy có vấn đề. Chắc ăn nữa là úp một bản rom khác, nếu vẫn còn lỗi thì chắc chắn do máy.

duyen131

Nếu không hết thì máy có vấn đề. Chắc ăn nữa là úp một bản rom khác, nếu vẫn còn lỗi thì chắc chắn do máy.
Anh Tuấn có link của rom MIUI cho sensation XL ko ạ...Nếu có anh cho em xinh link mấy bản MIUI ấy để em up thử ạ...em cảm ơn anh

CaoDung67

[HELP] ROM MỚI NHẤT CHO HTC SENSATION XL

CÁC BÁC BIẾT ROM NÀO MỚI NHẤT VÀ ỔN ĐỊNH NHẤT CHO HTC SENSATION XL KHÔNG GỬI CHO EM ĐƯỜNG LINK NHÉ.
EM MỚI MUA EM NÀY TRONG TẾT CHƯA VỌC VẠCH GÌ CẢ. CÓ BÀI NÀO HƯỚNG DẪN CU THỂ TỪ ĐẦU TRÌNH TƯ UP ROM PHẢI LÀM GÌ KHÔNG CÁC BÁC.
MONG CÁC BÁC CHỈ GIÁO NHIỆT TÌNH!

Chú ý không được viết chữ in hoa toàn bài viết. Cảm ơn.

CÁC BÁC BIẾT ROM NÀO MỚI NHẤT VÀ ỔN ĐỊNH NHẤT CHO HTC SENSATION XL KHÔNG GỬI CHO EM ĐƯỜNG LINK NHÉ.
EM MỚI MUA EM NÀY TRONG TẾT CHƯA VỌC VẠCH GÌ CẢ. CÓ BÀI NÀO HƯỚNG DẪN CU THỂ TỪ ĐẦU TRÌNH TƯ UP ROM PHẢI LÀM GÌ KHÔNG CÁC BÁC.
MONG CÁC BÁC CHỈ GIÁO NHIỆT TÌNH!
Việc đầu tiên là bạn cần vào HBOOT kiểm tra xem máy đã Unlock Bootloader, S-OFF hay cài Recovery chưa rồi mới tính chuyện úp rom khác cho máy nhé. Trong Box này có đủ các topic tham khảo mà bạn cần, chịu khó đọc rồi thực hiện, vấn đề nào không hiểu thì hỏi nhé.

CaoDung67

cám ơn bác nhiều lắm. bác rất nhiệt tình.
bác đang dùng rom nào thế? có rom nào mới nhất và ổn định thì bác share cho anh em cùng vọc nhé.
ngày trước em dùng HKphone thì cũng đã up rom rất nhiều lần, nhưng sang em này rom up khác. có cần backup imei không bác?

cám ơn bác nhiều lắm. bác rất nhiệt tình.
bác đang dùng rom nào thế? có rom nào mới nhất và ổn định thì bác share cho anh em cùng vọc nhé.
ngày trước em dùng HKphone thì cũng đã up rom rất nhiều lần, nhưng sang em này rom up khác. có cần backup imei không bác?
Mình không sử dụng Sen XL nên không thể tư vấn cho bạn được. Bạn úp thử bản SB08 trong Box này coi sao. Úp rom cook thì chỉ cần có Unlock Bootloader, S-OFF (có càng tốt) và Recovery, úp rom thì không cần phải backup IMEI đâu nhé.