• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XL

ntt2006

Bác Sơn black cho hỏi là unlock bằng cái này xong là up ROM được luôn hay phair làm gì nữa để up ROM. Thanks bác!

Tốt nhất để có thể thưởng thức các bản rom cook và rom ship thì bạn cần : unlock bootloader bằng htcdev, s-off, recovery, root và cuối cùng là supercid.

venusian

Moderator
Tốt nhất để có thể thưởng thức các bản rom cook và rom ship thì bạn cần : unlock bootloader bằng htcdev, s-off, recovery, root và cuối cùng là supercid.

Hiện tại con Sensation XL này chỉ có thể unlock bootloader bằng htcdev và Root đc thì phải.
chưa S-Off đc bằng Tools Revolutionary.

moa780

Hiện tại con Sensation XL này chỉ có thể unlock bootloader bằng htcdev và Root đc thì phải.
chưa S-Off đc bằng Tools Revolutionary.
Có cài được rom stock (khác khu vưc) không bạn? Nếu có ai cài được chỉ dùm. tks

Sonblack

Super V.I.P
Nếu chỉ unlock bootloader bằng htcdev thì không Up Rom ship khác khu vực đc.

Đã S-OFF được luôn rồi. Bằng chứng là đây và những bản ROM cho Senstion XL ngày mai và cho buổi Offline vào 08/01/2012 tới với sự tài trợ của HTC Việt Nam.

Tôi sẽ có bài hướng dẫn cụ thể cho các bạn về những gì tôi đã làm. Trên máy tôi hiện tại up được cả ROM gốc châu Âu mà Manager PhamQuang đã cung cấp tại đây (máy test châu Á là của Sonblack nhé).

venusian

Moderator
Đã S-OFF được luôn rồi. Bằng chứng là đây và những bản ROM cho Senstion XL ngày mai và cho buổi Offline vào 08/01/2012 tới với sự tài trợ của HTC Việt Nam.

Tôi sẽ có bài hướng dẫn cụ thể cho các bạn về những gì tôi đã làm. Trên máy tôi hiện tại up được cả ROM gốc châu Âu mà Manager PhamQuang đã cung cấp tại đây (máy test châu Á là của Sonblack nhé).

Hôm trước em cũng đọc mấy bài trên XDA nhưng chỉ thấy hướng dẫn Unlock và Root con này thôi. Ko thấy S-OFF ở đâu cả :D.
Mà theo lời Anh Ân nếu chỉ Unlock Bootloader bằng HTCDEV thì ko có S-OFF. Không biết con này có S-OFF bằng Tools Revolutionary không ạ.
Anh rảnh anh cho luôn một bài hướng luôn anh nhé.

Sonsaithanh

máy của em mới mua nhưng có hiện tượng khi pin còn khoảng 10% thì cảm ứng của màn hình cứ khó bấm và cảm giác không phản hồi lại ngay, cảm giác cứ đơ đơ rất khó chịu,có bác nào bị hiện tượng như e không ạ? các bác cho e lời khuyên nhé.

ntt2006

máy của em mới mua nhưng có hiện tượng khi pin còn khoảng 10% thì cảm ứng của màn hình cứ khó bấm và cảm giác không phản hồi lại ngay, cảm giác cứ đơ đơ rất khó chịu,có bác nào bị hiện tượng như e không ạ? các bác cho e lời khuyên nhé.
Bạn xem lại trong phần setting\power c.ó chọn power save không? Nếu bạn chọn ở mức 10% thì 1 số chức năng sẽ bị không hoạt động để tiết kiệm pin

Sonsaithanh

Bạn xem lại trong phần setting\pow:((er c.ó chọn power save không? Nếu bạn chọn ở mức 10% thì 1 số chức năng sẽ bị không hoạt động để tiết kiệm pin

E để chế độ hight perfomance, bác có biết phần căn chỉnh màn hình chỗ nào ko ah?

ntt2006

E để chế độ hight perfomance, bác có biết phần căn chỉnh màn hình chỗ nào ko ah?

Bạn vào phần setting/display xem, nhưng mình nghĩ sẽ không chỉnh được, nếu bạn để chế độ hight perfomance thì sẽ hao pin nhưng nó sẽ không thực hiện việc power save 10% như mình đề cập ở trên.

theviola

Sao mình ROOT máy thao hướng dẫn của bác Sonblack lại k đc nhỉ, sau khi root xong chạy chương trình adfree và Rom manager thì báo là chưa root?

Có cách nào kiểm tra đã root rồi hay chưa và Root như thế nào thì ok, k?

ntt2006

Sao mình ROOT máy thao hướng dẫn của bác Sonblack lại k đc nhỉ, sau khi root xong chạy chương trình adfree và Rom manager thì báo là chưa root?

Có cách nào kiểm tra đã root rồi hay chưa và Root như thế nào thì ok, k?

Nếu root ok thì trong muc application sẽ có superuser.

fgc_vn

Sensation XL hình như đang bị tình trạng treo máy khi thực hiện/nhận cuộc gọi, màn hình tắt và treo luôn. Có bác nào fix dc lỗi này k nhỉ.

won

Sensation XL hình như đang bị tình trạng treo máy khi thực hiện/nhận cuộc gọi, màn hình tắt và treo luôn. Có bác nào fix dc lỗi này k nhỉ.

xài rom của a Sonblack ver 01 & 02 ko hề "bị tình trạng treo máy khi thực hiện/nhận cuộc gọi, màn hình tắt và treo luôn." >:)

sammohung

Các bác cho em hỏi. Em XL của em chỉ hoạt động khoảng 1 ngày là hết pin.
Các bác sử dụng bao lâu thì hết pin vậy?
Có cách nào tăng thời lượng pin lên không nhỉ?