• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XL

moa780

Hi all,
Xin hỏi có đồng chí nào bị lỗi sau một thời gian máy tự động xoá các file ảnh chụp và video clip Mp4 không . (đã backup dữ liệu fomat thẻ nhớ và diệt virus bằng máy tính mà vẫn bị tình trang này. ai biết chỉ giúp....many thanks

moa780

XL bộ nhớ trong nên chỉ biết fomat diệt virus nên không biết có cách nào khác không, cứ lâu lâu xoá hết dữ liệu chán kinh

0978040279

XL bộ nhớ trong nên chỉ biết fomat diệt virus nên không biết có cách nào khác không, cứ lâu lâu xoá hết dữ liệu chán kinh

Sao lại lâu lâu phải format vậy bạn!? Virus PC nhiễm vô Android thì có ảnh hưởng gì hòa bình thế giới đâu à!

moa780

VR pc ai chẳng biết đâu ảnh hưởng Androi, Vấn đề là giải quyết tìm phương án khắc phục, chưa có PA nào thì thử thôi chứ biết sao h.

minhhoangxd

máy của minh sao thỉnh thoảng cứ khởi động lại không biết bi sao nữa. đang lo quá

langthang262

máy của minh sao thỉnh thoảng cứ khởi động lại không biết bi sao nữa. đang lo quá
Thử cài bản ROM khác xem nhé.
Máy mình hồi mới mua về, để ROM gốc chạy mấy hôm cũng bị 1-2 lần.
Từ lúc unlock bootloader vài cài ROM cook thì k0 còn bị nữa.

sport136

Ko hiểu tại sao mà em mới mua máy mấy ngày, mà xạc pin thì nó chỉ báo đến 99%, ko lên 100%, mà pin thì sụt nhanh quá, tắt hết WIFI, 3G, GPRS, giảm độ sáng còn 15% nghe gọi với nhắn tin + chém hoa quả khoảng 30' thì chỉ khoảng 15h là chỉ còn 10%! Ko hiểu là máy có vấn đề gì không?

Hiện em đã Root và Up Room bản của V2 của Bác SonBlack rồi

fgc_vn

có vấn đề rồi đó bác, máy mình wifi, 3g, gps on 24/24, độ sáng auto max mà hơn 1 ngày mới hết pin đó

peace_lotus

máy của mình Unlock bootloader rồi nhưng không Root được thì có uproom được không các bác?

sport136

có vấn đề rồi đó bác, máy mình wifi, 3g, gps on 24/24, độ sáng auto max mà hơn 1 ngày mới hết pin đó

Theo bác thì vấn đề nó ở đâu, phần cứng hay phần mềm! Em mua con này là máy xách tay, chưa rõ là vấn đề ở đâu mà đem ra hàng người ta bảo hành cho@@

Roty

e là con gái, mới dùng con này mà chưa từng dùng htc bao h , giờ nhìn các a cm mà chóng mặt qá, chắc bán máy mất hix. E đang dùng ip4 sang con này thấy sạc lâu , pin đc 1 ngày , khó dùng , wifi bắt kém ip , sóng ngồi trong nhà tầng 1 cũng no service hix . E đang tìm chỗ nào biết cài đặt HTC để xem hộ e cái máy up hộ e Rom , máy e h là 2.3.5 ạ . E mù tịt cái này , thấy bảo đổi cái Rom khác chắc đỡ . Bác nào rảnh giúp e vs ạ chứ máy cũng mới , mang ra hàng ngta chưa biết hỏng máy thì toi

ntt2006

e là con gái, mới dùng con này mà chưa từng dùng htc bao h , giờ nhìn các a cm mà chóng mặt qá, chắc bán máy mất hix. E đang dùng ip4 sang con này thấy sạc lâu , pin đc 1 ngày , khó dùng , wifi bắt kém ip , sóng ngồi trong nhà tầng 1 cũng no service hix . E đang tìm chỗ nào biết cài đặt HTC để xem hộ e cái máy up hộ e Rom , máy e h là 2.3.5 ạ . E mù tịt cái này , thấy bảo đổi cái Rom khác chắc đỡ . Bác nào rảnh giúp e vs ạ chứ máy cũng mới , mang ra hàng ngta chưa biết hỏng máy thì toi

Cái này này cụng khó cho em, nhưng em hãy thử tìm hiểu và thực hành xem, chỉ cần đọc kỹ các hướng dẫn và làm theo thì sẽ được, còn nếu gặp khó khăn gì thì em cứ post lên đây mọi người sẽ hổ trợ.

Đầu tiên thì em nên xem phần hướng dẫn s-off, recovery, root. Nếu được rồi hãy tìm hiểu thêm để không sẽ bị rối.

moa780

Riêng vụ sóng em chuuyển từ Auto sang chỉ dùng GSM đỡ tốn pin+sóng ổn định. Còn không thể so sánh IP4 khi chưa biết sử dụng hết.

P/s: rảnh mang laptop rồi mời anh chầu Cafeee hướng dẫn tỉ mỉ cho hee. (với điều kiện trong phạm vi Hà nội)

Roty

Riêng vụ sóng em chuuyển từ Auto sang chỉ dùng GSM đỡ tốn pin+sóng ổn định. Còn không thể so sánh IP4 khi chưa biết sử dụng hết.

P/s: rảnh mang laptop rồi mời anh chầu Cafeee hướng dẫn tỉ mỉ cho hee. (với điều kiện trong phạm vi Hà nội)

hì , e ở HN ạ . E hay loanh quanh cafe ở Kim Mã , a có gần đấy k ạ .
Mà cái máy của e vào yahoo nó ko hiện hết list nick onl mà chỉ hiện của 1- 2 group khi e để chế độ Show list , còn nếu ko chọn show list thì hình như nó hiện hết nhưng k hiện theo group nữa. Có ai bị như e ko ạ ? À hnay e còn thấy tự dưng đang sạc nó tự restart lại máy liệu có sao k ạ

moa780

hì , e ở HN ạ . E hay loanh quanh cafe ở Kim Mã , a có gần đấy k ạ .
Mà cái máy của e vào yahoo nó ko hiện hết list nick onl mà chỉ hiện của 1- 2 group khi e để chế độ Show list , còn nếu ko chọn show list thì hình như nó hiện hết nhưng k hiện theo group nữa. Có ai bị như e ko ạ ? À hnay e còn thấy tự dưng đang sạc nó tự restart lại máy liệu có sao k ạ
Ym của anh: bunthit8899@yahoo.com

viethung888

Các bác cho em hỏi con Sensation of em đã làm đầy đủ các bc để hackroot ( Ko dùng HTCDEV) máy đã có Superuser... nhưng màn hình Hboot ko có chữ Unlocked mà là Revolutionary . Như thế thì đã OK chưa? úp rom cook hay Rom Ship khu vực khác đc chưa? Thank các bác.

ntt2006

Các bác cho em hỏi con Sensation of em đã làm đầy đủ các bc để hackroot ( Ko dùng HTCDEV) máy đã có Superuser... nhưng màn hình Hboot ko có chữ Unlocked mà là Revolutionary . Như thế thì đã OK chưa? úp rom cook hay Rom Ship khu vực khác đc chưa? Thank các bác.
Có chữ Revolutionary không sao đâu bạn,nếu bạn đã có s-off, recovery và root rồi thì bạn làm tiếp supercid nhé, như vậy là bạn đã có thể mạnh dạn vọc rom cook của khu vực khác.

venusian

Moderator

Đây là Topic thảo luận cho Sensation XL nhé. Bạn chú ý hỏi đúng chỗ để mọi người có thể giúp bạn.