• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, THẢO LUẬN VỀ GIAO DIỆN T.VIỆT CHO PPC

nguyenngoc

A UTXD ơi! Cho em hỏi giùm chút

Em cài mấy cái phần mềm đọc sách mà khi đọc nó TV toàn chuyển đổi thành các font chữ loằng ngoằng . mặc dù em đã cái một số font tiếng việt như unicode, tomaha. A làm ơn chỉ giùm em với, nếu có thể cho em xin các loại font TV luôn được không anh? E chân thành cảm ơn A .

Utxd

Em cài mấy cái phần mềm đọc sách mà khi đọc nó TV toàn chuyển đổi thành các font chữ loằng ngoằng . mặc dù em đã cái một số font tiếng việt như unicode, tomaha. A làm ơn chỉ giùm em với, nếu có thể cho em xin các loại font TV luôn được không anh? E chân thành cảm ơn A .

Các Font bạn đã cài theo chuẩn Unicode do đó nếu file E-book không dùng chuẩn này thì nó ra loằng ngoằng là phải. Xác định xem E-book đó dùng mã nào (ABC, VNI for Win, ...) rồi chép font có mã tương ứng (của PC) vào thư mục Windows.

nguyenngoc

em thực ra không biết phải kiểm tra thế nào, bác chỉ giùm em với . Nhân tiện bác cho em xin phần mềm nào hỗ trợ đọc sách hay nhất theo ý kiến của bác, vì em thấy có nhiều phần mềm đọc sách quá mà không biết nên dùng cái nào . Chúc Bác năm mới an khang thịnh vượng nha !:|

monaco

các bác cho em hỏi muốn hiển thị phông thư pháp trên ppc thì làm thế nào? e chuyển sang phông thư pháp thì ko hiển thị được tiếng việt

tanlinhub

Super V.I.P
các bác cho em hỏi muốn hiển thị phông thư pháp trên ppc thì làm thế nào? e chuyển sang phông thư pháp thì ko hiển thị được tiếng việt

Muốn hiển thị Font Thư pháp tiếng Việt thì phải chịu thế thôi, chưa có cách gì đâu bạn. Thân

DucLinh

em thực ra không biết phải kiểm tra thế nào, bác chỉ giùm em với . Nhân tiện bác cho em xin phần mềm nào hỗ trợ đọc sách hay nhất theo ý kiến của bác, vì em thấy có nhiều phần mềm đọc sách quá mà không biết nên dùng cái nào . Chúc Bác năm mới an khang thịnh vượng nha !:|

Qua thảo luận về Atom Exec bây giờ qua đây lại gặp bác:) ,Mỗi loại sách có một chương trình để đọc khác nhau,vì thế tùy váo từng định dạng của Ebook bạn cần đọc mà sử dụng soft tương ứng,Bạn nên qua Thư Viện về Ebook tham khảo nheas:(

gale_vn

Mình xài atomexec nhưng các add font vn vào khi khởi động lại thì nó im re ko chạy được (màn hình trắng tinh) nên phải hardreset

kenshins

chả hiểu sao mình cài Lịch Phù Đổng 2.9p vào máy đến bây giờ muốn xóa nó đi không thể nào được, đã vào add/remove program để xóa nhưng cũng không được nó toàn bắt xóa file phudongtoday.dll trong windows nhưng mà tìm mãi không ra,hix. Bạn nào biết chỉ cho mình với

ThaiKien

Super V.I.P
chả hiểu sao mình cài Lịch Phù Đổng 2.9p vào máy đến bây giờ muốn xóa nó đi không thể nào được, đã vào add/remove program để xóa nhưng cũng không được nó toàn bắt xóa file phudongtoday.dll trong windows nhưng mà tìm mãi không ra,hix. Bạn nào biết chỉ cho mình với

Bạn mở Resco Explorer, vào File/Option/Browser đánh dấu vào Show all files. Sau đó bạn tìm đến thư mục Windows thì sẽ tìm được file phudongtoday.dll. Chúc vui!

kenshins

đã làm theo bạn rồi nhưng vẫn chẳng thế nào xóa khỏi add/remove program được

aphongs

các anh cho hỏi o2 mini có thể cài tiếng việt cho máy được không ạh,nếu cài thì cái nào là tốt nhất ạh,em thấy nhiều qUÁ mà không biết cài nào xài ok

wonder

các bác cho em hỏi 02 exec up rom lên 206 có dùng được tiếng việt không

kenshins

máy đã up lên win2005 nhưng khi cài Resco542_Viet vào thì soft reset xong máy đơ luôn không vào được nữa,không bít lỗi j nhỉ

Huycl2507

các bác cho em hỏi 02 exec up rom lên 206 có dùng được tiếng việt không

Hiện tại chưa có bản Vietlip cho Rom 2006 bạn à (bản cũ k dùng đc).Nghe đồn cũng sắp có Vietlip cho Rom 2006 rùi:D

máy đã up lên win2005 nhưng khi cài Resco542_Viet vào thì soft reset xong máy đơ luôn không vào được nữa,không bít lỗi j nhỉ

Bạn thử Remove Resco 5.42 rùi cại lại thử xem sao nha:)

kenshins

ai có phần mềm DzoDzo thì send cho mình với link download trong diễn đàn bị die rồi

vuquan

Mình để ý thấy hình như bạn đang dùng 02 Exec phải không ???
Nếu bạn dùng Rom Aku3.2 thì bị lỗi như vậy là đúng rồi đó.Đó là lỗi chung của Aku3.2. Hiện tại đã có một số Rom cho dòng này được Build trên nền Aku3.5 bạn có thể tải về bên kĩ thuật Rom cho dòng Universal. Các Rom Aku3.5 đã fix được lỗi bàn phím rồi đó. Nhận bàn phím việt rất tốt đó...!
chúc vui...!

Lỗi này có từ AKU3.2 trở xuống và lỗi của SIP button. Nếu bác nào không muốn up ROM lên AKU3.5 hoặc cao hơn thì dùng một tool nho nhỏ (của Mr. kevin.jiang từ http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=288490 ) thiết lập bàn phím tiếng Việt của ta thành bàn phím mặc định để Windows load ngay lúc khởi động thì dùng OK. Tuy nhiên không nên chuyển qua lại với các bàn phím khác trong lúc dùng.