• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, THẢO LUẬN VỀ GIAO DIỆN T.VIỆT CHO PPC

marionnet

CÁc bác ơi, cho mình hỏi. Mình đọc từ đầu đến giờ mà vẫn còn hơi mơ hồ 1 chút. Chỉ cần cài tahoma font unicode, là máy tự động nhận các font chữ tiếng việt, muốn nhập văn bản tiếng việt thì cài bàn phím tiếng việt là dc rùi fải ko?

PhongQuang

Super V.I.P
CÁc bác ơi, cho mình hỏi. Mình đọc từ đầu đến giờ mà vẫn còn hơi mơ hồ 1 chút. Chỉ cần cài tahoma font unicode, là máy tự động nhận các font chữ tiếng việt, muốn nhập văn bản tiếng việt thì cài bàn phím tiếng việt là dc rùi fải ko?
Chính xác như bạn đã viết.

khottabit0433

Kiếm cái tahoma font unicode ở đâu vậy bác? Sao em cứ đặt tên tiếng việt mà khi người ta gọi đến nó lại bị lỗi nhỉ?có phải máy em chưa cài font tiếng việt không?Bác nào có font tiếng việt cho mình xin với + kèm cả crack và hướng dẫn nhé. Many thanks.okie

C

clerick

Guest
làm sao để down file trong DS vì em click vô link ko dc ạh !!!

debian

Các bác cho em hỏi, máy O2 XDA IIi của em cài các font rồi mà trong MWork vẫn hiện lên các ô vuông. Làm cách nào bây giờ?

babyduck89

Các pác cho em hỏi có cách nào cài kon touh pro có giao diện tếng việt hoàn toàn được ko ạ? Thanks nhìu

PhongQuang

Super V.I.P
Các pác cho em hỏi có cách nào cài kon touh pro có giao diện tếng việt hoàn toàn được ko ạ? Thanks nhìu
Bạn phải cài PVLIP để chuyển sang ngôn ngữ tiếng Việt. Nhưng vì hiện nay nhóm làm PVLIP đang tạm dừng nên chưa cập nhật được các dòng đời cao như Touch Pro. Bạn phải chờ thêm thời gian nữa.

tranngocletuan

Active Member
các bác trong nhóm PVLIP có thể nghiêm cứu giúp em cách việt hóa cho ATom Life chạy trên WM6.5 được ko ? EM mày mò mãi mà cũng ko được nữa mong các Bác chỉ bảo giúp em nhé. Em xin cảm ơn 1

nguyenphucondao

các bác trong nhóm PVLIP có thể nghiêm cứu giúp em cách việt hóa cho ATom Life chạy trên WM6.5 được ko ? EM mày mò mãi mà cũng ko được nữa mong các Bác chỉ bảo giúp em nhé. Em xin cảm ơn 1

Tôi nghĩ chắc ko khả thi rồi, vì nhóm Vlip nghỉ hết rồi. Bạn có thể tự nghiên cứu để VH máy của bạn được mà. Như tui xài O2s tự mày mò VH được khoảng 94% rồi ;)

Chỉnh sửa cuối:

Satan

Tôi nghĩ chắc ko khả thi rồi, vì nhóm Vlip nghỉ hết rồi. Bạn có thể tự nghiên cứu để VH máy của bạn được mà. Như tui xài O2s tự mày mò VH được khoảng 94% rồi ;)
94% rồi ah? share cho ae xài với! thank nhìu :D
Posted via Mobile Device

tuanddc

Các anh có gói giao diện tiếng việt cho HTC 8900 dùng window mobile 6 cho em xin với!thank!

AnhPheCT

Các anh có gói giao diện tiếng việt cho HTC 8900 dùng window mobile 6 cho em xin với!thank!

Hiện tại Gói giao diện tiếng Việt cho WM còn rất nhiều chưa tương thích khuyên Bạn ko nên dùng vì sẽ HR lại máy....! Dùng ngôn ngữ gốc tiếng Anh cho sang còn nhớ mặt chữ đôi lúc vẫn hiểu được từ khi bắt gặp phải đâu đó...!