• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, THẢO LUẬN VỀ GIAO DIỆN T.VIỆT CHO PPC

salemgtvt84

cho mình hỏi phần mềm nào đánh dấu tiếng việt đ­ược khi nhắn tin zay . thanks mấy bro nhìu
Bạn theo đg link này để tìm pm bàn phím ưng ý nhé....Chúc vui...
[HIDE="Bàn phím"]http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=20583&page=27[/HIDE]

anhstuan

mình không thể cài được fone đọc TV trên web cho PCC,
cài nó toàn báo lỗi pm không đúng... xin giúp đỡ

anhstuan

Trước khi Bạn mua máy thì Người bán máy cho Bạn họ đã cài Font tiếng việt vào rồi, Nếu tích hợp Font tiếng việt trên Rom thì khi HR xong vẫn hiển thị bình thường!!!
Font tiếng việt của Bạn đây! Download về cài trên Main rồi SR lại máy là OK!!!

[HIDE="XuanTruong"]http://www.4shared.com/file/42030601/7605ab52/FONT_TAHOMA_VIETNAMESE.html[/HIDE]
cảm ơn bạn, nhưng... link chết rùi :( check lại giúp nha

salemgtvt84

Mình đã post ở trang trc, mình đưa lại ra cho các bạn down nhé :)...Các bạn có thể tải bộ font này, lưu ý là cài vào Main...Sau đó, có thể đọc tiếng Việt thoải mái...:)
VN_Fonts_cho_PPC
[HIDE="Download here"]http://www.4shared.com/file/43021063/e977542b/VN_Fonts_cho_PPC.html[/HIDE]

connguab

thêm 1 link die nữa.. hix, sr nha, mình không hiểu các MOS qlý thế nào nữa :-/

Tại lâu nên tập tin bị xóa thôi mà bạn !

Vừa mới up xong cho bạn nè, bạn tải về dùng nha !

Chúc bạn vui !

[HIDE="sdfgdgdfg"]http://www.4shared.com/account/file/43648131/5fddf242/Fonts_Tieng_viet.html[/HIDE]

anhstuan

to: salemgtvt84
to: connguab
thank cả 2 bạn ^^
mình dl được rùi. nếu các bạn còn online thì cho mình xin thêm pm Opera với, mấy chủ đề ngoài kia link cũng die hết. ( đuôi CAB và có "cà rốt" nữa nhen :p)

hungvv

Cài VnSysFont cho Dopod C720w

Mình mới mua Dopod C720w. làn đầu mình WindowMobile nên không biết nhiều lắm
Mình đã down VnSysFont.cab về cài nhưng máy báo lỗi
Installation of vnsysfont.cab was unsuccessful. the installation file is not intended for this device
Các bạn giúp giùm với

connguab

Mình mới mua Dopod C720w. làn đầu mình WindowMobile nên không biết nhiều lắm
Mình đã down VnSysFont.cab về cài nhưng máy báo lỗi
Installation of vnsysfont.cab was unsuccessful. the installation file is not intended for this device
Các bạn giúp giùm với

bạn thử cài lại 1 lần nữa xem, nhớ cài vào Main nhé !!!

hungvv

Không cài được thật mà. click vào nó đã báo lỗi rồi. Chưa đến đoạn cài vào máy hay thẻ nhớ mà
Help

connguab

Không cài được thật mà. click vào nó đã báo lỗi rồi. Chưa đến đoạn cài vào máy hay thẻ nhớ mà
Help

bạn tải lại gói Font tiếng việt kèm bài viết ở phía trên của mình nhé !
mình đã kiểm tra lại cho bạn, link OK, cài OK

Dungmapdb40

Tôi đang dùng con dopod M700 các bạn có cách nào để biến giao diện tiếng anh thành tiếng việt không (như mình thấy ở O2 ấy)? Cảm ơn các bạn nhiều

salemgtvt84

Tôi đang dùng con dopod M700 các bạn có cách nào để biến giao diện tiếng anh thành tiếng việt không (như mình thấy ở O2 ấy)? Cảm ơn các bạn nhiều
Mình cũng đang dùng nó, bạn up lên Rom W6.1 (mới có Rom Touch 4.02 mới nhất, khá ổn) rùi cài PVLIP của a Hachau (bên Topic PM Việt Nam) vào là ngon mà...Chúc vui....=D>=D>=D>

vvq

Xin hỏi:

Có phần mềm nào thay đổi "ngày tháng năm" trong PPC thành tiếng Việt mức hệ thống hay không?

Nghĩa là không phải 1 phần mềm ánh sạ kiểu như lịch phù đổng, mà là thay đổi ở gốc (ROM).

binhhdda

Các bác tư vấn giúp tại sao khi sync. với PC thì contact trên PPC lại bị lỗi font Tiếng Việt nhỉ? :((

LongXuyenBoy

có phần mềm nào gõ tiếng Việt kiểu VNI hay telex trên bàn phím cứng ko các pác nhỉ ?

do_long_khach

Cho hỏi sao mình cài VNSYSFONT rồi mà vẫn ko đọc được tiếng Việt n MS Reader (file đuôi lit) nhỉ? Trong khi file prc chả cài gì vẫn đọc ngon.

OK được rồi, hóa ra chỉ cần font frutiger