• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, THẢO LUẬN VỀ GIAO DIỆN T.VIỆT CHO PPC

bodies

Hiển thị tiếng Việt mã Unicode trên PPC

Ngày nay đại đa số giao diện chương trình có hỗ trợ tiếng Việt, các file văn bản, E-book, ... đều dùng bộ mã Unicode. Do đó để hiển thị được tiếng Việt thì trong PPC bạn đang dùng phải có Font Unicode hỗ trợ tiếng Việt. Thật không may, tới phiên bản WM5 mới nhất hiện nay bác Bill nhà ta cũng chưa tích hợp sẵn bộ Font này . Nhưng không sao không tích hợp sẵn thì tự thêm vào vậy, các bạn chỉ việc download file theo link bên dưới, chép vào PPC và cài nó (vào main nhé) sau đó thì Soft Reset lại là sẽ có bộ Font này ngay

Tải trong DS nhé

==Hay lắm nhưng với quyền thành viên như tôi muốn load font này về không dc là sao?

connguab

Hiển thị tiếng Việt mã Unicode trên PPC

Ngày nay đại đa số giao diện chương trình có hỗ trợ tiếng Việt, các file văn bản, E-book, ... đều dùng bộ mã Unicode. Do đó để hiển thị được tiếng Việt thì trong PPC bạn đang dùng phải có Font Unicode hỗ trợ tiếng Việt. Thật không may, tới phiên bản WM5 mới nhất hiện nay bác Bill nhà ta cũng chưa tích hợp sẵn bộ Font này . Nhưng không sao không tích hợp sẵn thì tự thêm vào vậy, các bạn chỉ việc download file theo link bên dưới, chép vào PPC và cài nó (vào main nhé) sau đó thì Soft Reset lại là sẽ có bộ Font này ngay

Tải trong DS nhé

==Hay lắm nhưng với quyền thành viên như tôi muốn load font này về không dc là sao?

:-? :-? :-?

đừng buồn, Để mình up lên cho bạn nha ! :D :D :D

XuanTruong

Super V.I.P
O2 Mini S thì dùng bộ gõ nào đc ạ? Hay loại nào cũng dùng đc ạ? :D

Dùng Rom nào 2003, 05, 06 thì ứng với bộ gõ hỗ trợ các HĐH đó Bạn nhé! Mà đây là Box thảo luận về giao diện tiếng việt mà sao lại hỏi bộ gõ ở đây??? Lộn chuồng roài!:-?b-)

yeu_khong_em09

cho em hỏi không biết bao giờ thì phiên bản giao diện Tiếng Việt cho WM 2006 của bác admin Kawaguchi mới xuất xưởng nhỉ ? ....

Thanks .... ( thắc mắc )

XuanTruong

Super V.I.P
cho em hỏi không biết bao giờ thì phiên bản giao diện Tiếng Việt cho WM 2006 của bác admin Kawaguchi mới xuất xưởng nhỉ ? ....

Thanks .... ( thắc mắc )

Vấn đề này Bạn nên hỏi Admin Kawaguchi thì mới trả lời cho Bạn được!;;):-??

xasunhoque

Chào các Pro. Tư vấn hộ em Trion nên dùng bô gõ nào hợp lý nhất ( cho phím cứng và ảo ). Cám ơn nhiều.

m212567

Có thể làm ROM Việt không?

Hix!Các bác ơi!Tại sao chúng ta không làm một bản rom Việt nhỉ?Có sẵn TV ý!Chứ nếu không sài kiểu này tốn ram lắm!

Adminpdaviet

Administrator
Hix!Các bác ơi!Tại sao chúng ta không làm một bản rom Việt nhỉ?Có sẵn TV ý!Chứ nếu không sài kiểu này tốn ram lắm!

Về nguyên tắc thì làm ROM ngôn ngữ nào cũng được cả, Tàu, Nhật, Pháp, Ý,... Quan trọng phụ thuộc vào bộ MUI ngôn ngữ.
Tới thời điểm hiện tại chưa có ai và cơ sở nào làm việc này 1 cách cơ bản cả, nên chưa có ROM Việt được đâu.
Đành phải sử dụng bộ giao diện vậy.

zhangguobao2111

mình thấy ngày xưa đứa em mình dùng có một phần miền chuyển đổ .nếu nó thích dùng hệ điều hành tiếng việt thì dùng còn ko restart lạ má nó lại là hệ điều hầnh tiếng anh . ai biết cái sorft chỉ mình với

XuanTruong

Super V.I.P
mình thấy ngày xưa đứa em mình dùng có một phần miền chuyển đổ .nếu nó thích dùng hệ điều hành tiếng việt thì dùng còn ko restart lạ má nó lại là hệ điều hầnh tiếng anh . ai biết cái sorft chỉ mình với

Đó là gói giao diện MF-VIETLIP v1.2 cho WM5! Bạn qua ĐÂY tải về và đăng ký sử dụng nhé!;;)

anhminh7

Mình là lính mới

ko hỉu sao?vào chỗ nào knick vào linh cũng thấy gi là ko dược quyền,pó tay,bác nào chỉ giúp mình với,thank thật nhiều,và có gì thì bỏ quá cho,chứ ko phải spam dâu nha!
lọ mọ một hồi !?thì ra phải pót dủ bài ,dể em di kiếm dề tài cái dã

Chỉnh sửa cuối:

ThaiKien

Super V.I.P
ko hỉu sao?vào chỗ nào knick vào linh cũng thấy gi là ko dược quyền,pó tay,bác nào chỉ giúp mình với,thank thật nhiều,và có gì thì bỏ quá cho,chứ ko phải spam dâu nha!
lọ mọ một hồi !?thì ra phải pót dủ bài ,dể em di kiếm dề tài cái dã
Bạn hãy đọc rõ quy định về các chức danh thành viên và quyền lợi trên diễn đàn trước khi thắc mắc! Hơn nữa hiện tại thì DS đang tạm đóng cửa, nên các bạn chưa thể vào được!

binhdt2005

vậy giờ muốn down font tiếng việt để lưới web thì kiếm ở đâu hả anh SM em tìm mà toàn link die >_<

XuanTruong

Super V.I.P
vậy giờ muốn down font tiếng việt để lưới web thì kiếm ở đâu hả anh SM em tìm mà toàn link die >_<

Bạn quay lại trang 31 trong chủ đề này và tìm đến bài số 303 của Bạn connguab đã up lên rồi, theo link đó mà tải về cài vào máy là OK! Chúc thành công!;;)

thanthai77

Mình đang cần tìm 1 phần mềm gõ tiếng Việt cho con O2 MiniS. Ở đây thấy có Resco Keyboard Pro v4.36 cũng hay mà chưa down được. Bác nào có thì gửi mail cho mình nhé: thanthai77@yahoo.com
Thanks.