• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, THẢO LUẬN VỀ GIAO DIỆN T.VIỆT CHO PPC

ThaiKien

Super V.I.P
Sao font unicode của tôi kô xem được tiếng Việt? Mong các đại hiệp giúp đỡ. Toàn là ô vuông thôi.
Bạn đã cài font hệ thống vào đâu, chú ý cần phải cài vào máy nhé, sau khi cài đặt khởi động lại là ok!

Microlab071966

Sao cái PocketMusic 5.0 việt hóa mình tải về mà ko giải nén ra đc nhỉ,pass của nó là gì vậy bạn.Còn nữa cái S2U2 0.81 mình thấy rất hay,có điều toàn tiếng Anh khó sử dụng quá,Các bạn có kinh nghiệm việt hóa hãy chịu khó bắt tay VH phần mềm này cho anh em cư dân PDV dùng nó được sâu hơn.Xin cảm ơn.

milanbaros

Pocket music bị lỗi !!!

Mình tải cr về chép đè nó vào khi mở thì bị lỗi sai mã số và không chạy được có ai bị như mình không và có cách nào giải quyết không

XuanTruong

Super V.I.P
Sao cái PocketMusic 5.0 việt hóa mình tải về mà ko giải nén ra đc nhỉ,pass của nó là gì vậy bạn.Còn nữa cái S2U2 0.81 mình thấy rất hay,có điều toàn tiếng Anh khó sử dụng quá,Các bạn có kinh nghiệm việt hóa hãy chịu khó bắt tay VH phần mềm này cho anh em cư dân PDV dùng nó được sâu hơn.Xin cảm ơn.

PocketMusic 5.0 Pass giải nén là pdaviet.net. Còn S2U2 0.81 thì Bác HaChau đã việt hóa rồi nhưng còn chỉnh sửa một số cái chưa ưng ý nên chưa giới thiệu đấy thôi, Bạn ráng chờ một thời gian nữa sẽ có thôi mà! Chúc vui!

Mình tải cr về chép đè nó vào khi mở thì bị lỗi sai mã số và không chạy được có ai bị như mình không và có cách nào giải quyết không

Bạn xóa sạch bản cũ đã cài trên máy đi, rồi cài lại xem thử nhé! Không bị lỗi vậy đâu? Thân!

Tmap

Super V.I.P

Bạn đọc lại hướng dẫn gỡ bỏ, cài bản mới và dùng MTK như thế nào ở trang NÀY nhé.

huandesign

mình có một số file văn bản dùng fone vietware và VNI mở lên bị lỗi fone không đọc được.Mình đã copy một số fone của vietware và VNI vào thư mục window/fone nhưng cũng không được, mình phải bôi đen hêt văn bản rồi chọn lại fone đúng của nó và save lại mới đọc được. Mình muốn hỏi có cách gì làm cho PPC nhận ra fone của văn bản mà thể hiện cho đúng không, khỏi phải mất công tùy chỉnh lại.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình có một số file văn bản dùng fone vietware và VNI mở lên bị lỗi fone không đọc được.Mình đã copy một số fone của vietware và VNI vào thư mục window/fone nhưng cũng không được, mình phải bôi đen hêt văn bản rồi chọn lại fone đúng của nó và save lại mới đọc được. Mình muốn hỏi có cách gì làm cho PPC nhận ra fone của văn bản mà thể hiện cho đúng không, khỏi phải mất công tùy chỉnh lại.

Sau khi cop font chữ vào bạn chỉ cần RS lại máy lần sau mở lên máy sẽ tự nhận font và đọc được bình thường bạn ạ. Thân!!!

Sao lại là windows/fone bạn nhỉ? Phải là Windows/Fonts chứ!

bathazar

Trong lúc chờ PDAViet Lip ra đời, ai đó biết cách việt hóa hệ điều hành, chỉ mình với. Hoặc cho mình tài liệu đọc tham khảo cũng được.

huandesign

Trong lúc chờ PDAViet Lip ra đời, ai đó biết cách việt hóa hệ điều hành, chỉ mình với. Hoặc cho mình tài liệu đọc tham khảo cũng được.
mình nghĩ đến khi bạn biết cách Việt hóa và hoàn thành bản Việt hóa của mình thì bản Viet Lip của PDAViet đã ra đời và được các thần dân của PDA sử dụng rộng khắp rồi. Cố gắng đợi một thời gian nữa đi. Nếu có thời gian và khả năng thì bạn nên Việt hóa các phần mềm thông dụng trên PDA đi. Đó là lời khuyên chân thành đấy. Mình nghĩ các thành viên Việt hóa Viet Lip cũng đang rất tích cực cho bản Viêt Lip 3.0 ra đời mà. Mình cũng đang mong như bao người khác và vẫn phải đợi. Thân

bathazar

mình nghĩ đến khi bạn biết cách Việt hóa và hoàn thành bản Việt hóa của mình thì bản Viet Lip của PDAViet đã ra đời và được các thần dân của PDA sử dụng rộng khắp rồi. Cố gắng đợi một thời gian nữa đi. Nếu có thời gian và khả năng thì bạn nên Việt hóa các phần mềm thông dụng trên PDA đi. Đó là lời khuyên chân thành đấy. Mình nghĩ các thành viên Việt hóa Viet Lip cũng đang rất tích cực cho bản Viêt Lip 3.0 ra đời mà. Mình cũng đang mong như bao người khác và vẫn phải đợi. Thân
Mình muốn xem để học, vì mình thấy rất hay, bằng cách nào đó mà Việt hóa được cả WM, đó mới là cái hay, Việt hóa 1 Soft thì mình có biết qua và mình nghĩ nó không phức tạp bằng WM nên mình thích thú.

Vẫn câu hỏi trên, ai có hướng dẫn hoặc tài liệu chuyển ngôn ngữ của WM thì cho mình xin.

Tmap

Super V.I.P
Mình muốn xem để học, vì mình thấy rất hay, bằng cách nào đó mà Việt hóa được cả WM, đó mới là cái hay, Việt hóa 1 Soft thì mình có biết qua và mình nghĩ nó không phức tạp bằng WM nên mình thích thú.

Vẫn câu hỏi trên, ai có hướng dẫn hoặc tài liệu chuyển ngôn ngữ của WM thì cho mình xin.

Bạn có thể tham khảo các bài viết ở chuyên đề NÀY

hoaihaiduong

bác ơi bản việt hóa cho VM có chưa vậy bác mong chờ mãi sinh nhật qua rùi tháng 121 tới rùi mong các bác quá

connguab

Bản việt hóa cho VM nếu ra mắt trong dịp SN vừa rồi thì thật nhiều ý nghĩa mọi người nhỉ, nhưng bây giờ sinh nhật qua rùi tháng , tiếc quá !

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Nếu các bạn ở HN thì chủ nhật này mời các bạn qua ĐÂY để xem hôm này đích thân SM HaChau sẽ trực tiếp giới thiệu về bản VL 3.0 các bạn nhé. Thân!!!!

connguab

trùi ui, sao đã quá vậy ta, nhưng thật là tiếc mình k thể đến tham gia cùng mọi người được, mình ở tận trong miền Nam lận, hic hic.......