• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, THẢO LUẬN VỀ GIAO DIỆN T.VIỆT CHO PPC

Dvha79_ddt

Super V.I.P
các bác giúp em với, em đã cài thử tất cả các font tv vào máy ( vnsystem, tahoma,arial, frugty ) nhưng khi lướt web vẫn bị lỗi hiện thị các nguyên âm thành ô vuông là sao nhỉ

Font tahoma có 2 file bạn cóp đè vào thư mục windows còn các font khác bạn cóp vào thư mục Fonts của Windows là được thôi. Hãy thử lại xem sao.
Mình dùng font unicode của bộ VietKey2000 rất tốt không bị gì cả

ha_sniper483

Em mới dùng ppc nên cũng chưa rõ lắm. Nếu mình muốn lướt web hay sử dụng các phần mềm có tiếng Việt thì phải cài những chương trình gì ạ? Em thật sự là chưa biết gì cả nên nếu bác nào có thời gian thì hướng dẫn em từng bước luôn nhé. Mà nếu có link download luôn thì càng tốt,hihi. Em cám ơn các bác trước. Em dùng O2s các bác ạ

YingYu

Em mới dùng ppc nên cũng chưa rõ lắm. Nếu mình muốn lướt web hay sử dụng các phần mềm có tiếng Việt thì phải cài những chương trình gì ạ? Em thật sự là chưa biết gì cả nên nếu bác nào có thời gian thì hướng dẫn em từng bước luôn nhé. Mà nếu có link download luôn thì càng tốt,hihi. Em cám ơn các bác trước. Em dùng O2s các bác ạ

bạn chỉ cần càie (H&T)_Vietnames_font_Tahoma.cab là coi được tất cả các dấu TV khi truy cập net, sử dụng các chương trình có giao diện Tiếng Việt.Đừng cài nhiều, vừa nặng máy lại còn đụng nhau ..
Font này có trong download section

chúc thành công ^^ !!!

18S67705

choe m hỏi. Em mới up lên WM6 cho O2 Neo, không hiểu làm sao bộ gõ Vietnamesse Sip không thể nào chuyển sang được "Telex"... Mong các bác giúp đỡ.
Thakns

Tmap

Super V.I.P
sao khi cài bản Vlip. Máy của mình khi vào phần Phone thì khi nhấn nút danh bạ nó không hiện ra gì hết mình đang dùng con O2s Rom 3.3 beta1_R1. có bạn nào biết khắc phục chỉ cho mình với.

Lỗi này thường hay đi kèm với lỗi khi bấm chữ "Phím" trong phần Phone phải không bạn và thêm lỗi đặt mật khẩu nữa phải không?Khi ta bấm vào cái chìa khóa trong phần đặt mật khẩu nó nhá lên một cái rồi thoát ra luôn phải không?Bạn hãy thử làm theo cách này xem sao:
-Tải tệp đính kèm về,giải nén có được một tệp là shellres.dll.042a.mui và tapres.dll.042a.mui ,để nguyên đó
-Dùng AS kết nối PPC với PC vào thư mục Windows tìm tệp có tên y như tệp vừa tải về đổi tên nó thành shellres.dll.042a.del(nếu bạn cẩn thận hãy lưu dự phòng nó lại)
-Làm y như vậy với tệp tapres.dll.042a.mui
-Chép 2tệp vừa giải nén ở trên vào Windows
-SR lại máy,kiểm tra lại kết quả xem thế nào?nếu OK thì vào lại Windows xóa tệp shellres.dll.042a.del +tapres.dll.042a.del đi.
Chúc thành công!

Chỉnh sửa cuối:

hellsing

a utxd ơi e mới sài ppc vậy nên sài phần mềm gõ t.việt nào hả a cho e cái nào nhẹ nhẹ và dễ đồng bộ voi pc
PS: e moi vào nen hướng dẫn e kỹ tý nhá thx

dongzoang

Bạn cài vnsysfont vô là ok.link đây nhớ cài vô man nha:
http://www.4shared.com/file/14998739/d10a404c/VNSysFont.html

Nguyenson318

Các văn bản đọc trên PC thì thấy Font hiển thị là .VnTime, khi đưa vào PPC thì không đọc được. Vậy cần cài bộ Font nào cho PPC?
Giúp em với. Thanks

ThaiKien

Super V.I.P
Các văn bản đọc trên PC thì thấy Font hiển thị là .VnTime, khi đưa vào PPC thì không đọc được. Vậy cần cài bộ Font nào cho PPC?
Giúp em với. Thanks

Bạn cài bộ Font Tahoma vào là ok thôi mà, link tải về đã được dongzoang đưa ra ở trên đó.

Phoenix

Giúp em với. Thanks

Bạn cài bộ Font Tahoma vào là ok thôi mà, link tải về đã được dongzoang đưa ra ở trên đó.

Thường thì các bộ font hay dùng bây giờ là Tahoma và dùng chuẩn Unicode nhưng đôi khi muốn đọc file định dạng font là .vntime thì bạn copy chính font .vntime từ PC vào thư mục font của Windows trên PPC là được thôi. (ngoài ra bạn có thể copy một số font khác như .vnarial Narrow, ....;;)

Damo4ever

Các bạn có thể chỉ giúp mình phần mềm bàn phím tiếng Việt nào ổn định, dễ sử dụng trên PDA không ? Mình đã cài thử nhiều loại, nhưng có cái khi thay đổi bàn phím phải mất đến mười mấy giây, có cái rất khó bỏ dấu. Máy mình là loại QVGA.

namket

Mình cũng có thắc mắc như Damo4ever. Mong các bạn giải đáp giúp. Thanksss...

conf

Các bác ơi, mình dùng Gigabyte G-Smart 120 có bàn phím cứng kiểu như điện thoại
Link: http://www.gigabytecm.com/eng/gbc_product.feature.aspx?pid=35&tid=&tabIndex=2&Num=

Nhưng thằng này nó rất "ngu" vì tích hợp cái Ezitext quỷ quái nên nó tự động hiện từ điển tiếng Anh, muốn nhắn tin như 1 cái điện thoại bình thường thì bấm 1 ký tự phải chờ gần 1 giây mới bấm được ký tự khác.

Không biết các bác có soft nào giúp mình dùng bàn phím như điện thoại bình thường không? Làm ơn chỉ giúp mình nhé. Cám ơn các bác nhiều :D

FookWell

Các Font bạn đã cài theo chuẩn Unicode do đó nếu file E-book không dùng chuẩn này thì nó ra loằng ngoằng là phải. Xác định xem E-book đó dùng mã nào (ABC, VNI for Win, ...) rồi chép font có mã tương ứng (của PC) vào thư mục Windows.

Có 1 soft rất hữu ích là "Fonts On Storage" có vẻ các bác không biết?
Chức năng là chuyển font sang storage card, giúp free up bộ nhớ RAM.
Tớ dùng đã lâu thấy rất tốt và ổn định trên iPaq HX4700 (WM 2003 SE)

Dùng soft này cộng thêm MemMaid (để chuyển các dll sang storage card) free được rất nhiều RAM. Máy HX4700 của tớ cài đủ thứ soft, 3 - 4 font tiếng Việt, và khoảng 40 cuốn sách Skyscape, gần kín cái card 1 GB vậy mà RAM vẫn free tới hơn 30MB ! ;;)

Tớ vừa rinh 1 em HTC Trinity về, để rảnh rang sẽ cài thử xem "Fonts On Storage" chạy trên WM5 được không

namket

Bạn nào có bản tiếng việt cho WM5 của Tân Á Long cho mình với. Lick trên diễn đàn die rồi. Thanks...

Consuming

cho hỏi là khi cài cái font Tomaho vô máy "Dallab DP900" sao có 1 số ký tự bị lỗi, ko hiển thị được tiếng việt vậy.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
cho hỏi là khi cài cái font Tomaho vô máy "Dallab DP900" sao có 1 số ký tự bị lỗi, ko hiển thị được tiếng việt vậy.

Vậy bạn thử dùng cài VN-FONTS đi mình thấy cái này có thể giải quyết vấn đề của bạn. Thân!!!!!!