• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, THẢO LUẬN VỀ GIAO DIỆN T.VIỆT CHO PPC

megia007

Xin giới thiệu 2 soft (của nước ngoài nhé) keyboard hỗ trợ gõ tiếng Việt trên PPC để bạn nào không có điều kiện mua các bộ gõ của do Việt viết dùng tạm, tuy cách gõ hơi khó nhưng dùng lâu ngày cũng sẽ quen.

1. Resco Keyboard Pro v4.36

Keyboard khá nỗi tiếng hỗ trợ skin, bản này đã tích hợp vn.map dùng để gõ tiếng Việt.

Làm ơn cho mình hỏi bản tích hợp vn.map là bản gốc của Resco hay là được 'phía ta' độ lại? Mình dùng thử bản v4.37 (mới nhất) nhưng không thấy có layout Vietnamese. Thanks

NhatNguyen

Làm ơn cho mình hỏi bản tích hợp vn.map là bản gốc của Resco hay là được 'phía ta' độ lại? Mình dùng thử bản v4.37 (mới nhất) nhưng không thấy có layout Vietnamese. Thanks
bạn vn.map tích hợp trong gói việt hóa là do mod 4r chúng ta làm đó bạn bạn cứ việc tải file việt hóa mình đã up trang trước về rùi chép đè lên là dùng được bạn àh
thân!!!:p

symbian

Cho đến h mình vẫn chưa làm PPC đọc đc văn bản word mà ko bị vỡ chữ đc , mặc dù đã copy đủ các kiểu font trên pc gồm vntime vnarial tahoma và timenewsroman... rồi mình cũng đã vào văn bản word để chỉnh sang font mới copy mà vẫn ko đc . Làm ơn giúp mình với...

Utxd

Cho đến h mình vẫn chưa làm PPC đọc đc văn bản word mà ko bị vỡ chữ đc , mặc dù đã copy đủ các kiểu font trên pc gồm vntime vnarial tahoma và timenewsroman... rồi mình cũng đã vào văn bản word để chỉnh sang font mới copy mà vẫn ko đc . Làm ơn giúp mình với...

Nếu được thì bạn đưa file Word lên để mọi người tư vấn cho

longdau12

Tại sao mình không cài được giao diện WM2003SE tiếng việt cho máy được nhỉ, nó báo là "The file"\Window\tahomabd.ttf" is in use or is in ROM. If the file is not in ROM, please close the application using the file." Mình có mở file nào sử dụng font tahoma trong lúc cài đặt đâu.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Tại sao mình không cài được giao diện WM2003SE tiếng việt cho máy được nhỉ, nó báo là "The file"\Window\tahomabd.ttf" is in use or is in ROM. If the file is not in ROM, please close the application using the file." Mình có mở file nào sử dụng font tahoma trong lúc cài đặt đâu.

Nếu vậy bản thử remove đi cái font tohoma đó đi rồi cài lại nếu vẫn không được mình nghĩ bản rom bạn dow về có vấn đề, bạn dow lại bản khác và thử xem bị nữa hay không bạn nhé. Thân!!!!

Oxy

Tamaho font được tích hợp trong ROM của bản roài! Do vậy khi bạn cài Dao diện TV thì nó lại copy Font này vào Windows nên mới báo lỗi như vậy. Bạn cứ OK rồi cho nó cài tiếp nhé. :p lâu rồi không dùng 2k3 nhưng mình nhớ cũng đã bị lỗi như bạn. Chứ ROM của bạn chả sao đâu anh Hoàn(02aton) anh doạ bạn tí đấy :p

nhutvhe

nhưng mà khi cài keyboard vào máy thì máy chạy hơi chậm có cách nào khắc phục không vậy giúp mình với

NhatNguyen

nhưng mà khi cài keyboard vào máy thì máy chạy hơi chậm có cách nào khắc phục không vậy giúp mình với

Sao lại nặng hả bạn, nếu chỉ cài 1 mình resco keyboard thôi mà nặng thì bạn nên kiểm tra lại nhé.Phần mềm này rất nhẹ, bạn thử gở ra SR rồi cài lại xem nhé.Mình chạy rất ổn đó bạn.
Yên tâm nhé :p

wert109

Nhatnguyen ơi cho mình hỏi,tại sao mình cài font tiếng việt cho máy hp 6365 của mình vô card thì lại ko sử dụng được,
nhưng nếu cài vô máy thì được ngay.
Bạn giải thích hộ mình được không .

ThaiKien

Super V.I.P
Nhatnguyen ơi cho mình hỏi,tại sao mình cài font tiếng việt cho máy hp 6365 của mình vô card thì lại ko sử dụng được,
nhưng nếu cài vô máy thì được ngay.
Bạn giải thích hộ mình được không .

Nếu là font hệ thống thì bắt buộc phải cài vào máy mới được bạn ạ.

simboy

Em mới dùng ppc nên cũng chưa rõ lắm. Nếu mình muốn lướt web hay sử dụng các phần mềm có tiếng Việt thì phải cài những chương trình gì ạ? Em thật sự là chưa biết gì cả nên nếu bác nào có thời gian thì hướng dẫn em từng bước luôn nhé. Mà nếu có link download luôn thì càng tốt,hihi. Em cám ơn các bác trước. Em dùng O2s các bác ạ

có bác nào post rồi nhưng link hư, mình post lại nhé
link down

taychoi

Tiếng Việt trong Tin nhắn

Tại sao khi tôi nhắn tin bằng tiếng việt cho các Điện thoại dòng khác thì chỉ hiện các dấu ký tự lạ. Ai biết chỉ giúp với

Huycl2507

Tại sao khi tôi nhắn tin bằng tiếng việt cho các Điện thoại dòng khác thì chỉ hiện các dấu ký tự lạ. Ai biết chỉ giúp với

Do các máy nhận tin nhắn không có hỗ trợ tin nhắn Tiếng Việt có dấu thôi mà :D

Chúc vui

hocohu2003

Do các máy nhận tin nhắn không có hỗ trợ tin nhắn Tiếng Việt có dấu thôi mà :D

Chúc vui

Bác nói không đúng rồi, Chỉ hiển thị được tiếng việt khi bản nhắn đến những dòng máy cùng hãng thôi. Ví du như nokia với nokia thì OK hết...

YingYu

Bác nói không đúng rồi, Chỉ hiển thị được tiếng việt khi bản nhắn đến những dòng máy cùng hãng thôi. Ví du như nokia với nokia thì OK hết...

Mình dùng EXEC nhắn tin đến các máy Nokia và Motorola V3i vẫn đọc được bình thường mà bạn, không hề có lỗi ô vuông gì cả.
Một số dòng máy cũ không hỗ trợ dấu tiếng việt thì không hiện là đúng rồi.

thienlam

các bác ơi cho em hỏi: e đang dùng con o2 mini trước đây em chỉ cài font tahoma và timenewroman là có thể đọc được tiếng việt nhưng sau khi em HR và cài lại 2 font trên nhưng lại không đọc TV được. e có cài thêm cả vnsysfont nhưng vẫn không được. các bác giúp em với