• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, THẢO LUẬN VỀ GIAO DIỆN T.VIỆT CHO PPC

Utxd

em down 1 file .doc trên PC xài font Vni về máy nhưng ko hiển thị tiếng Việt, bác nào giúp em với, thanks!

Vào thư mục c:\windows\font trên PC lấy font dạng VNI-xxxx chép vào thư mục Windows\Font của PPC

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Máy em sau khi HS cài lại VN-FONTS chẳng hiểu sao lại không nhận được có bác nào bị trường hợp này chưa ngày trước em cài thẳng vào máy bây giờ cài vào máy lẫn thẻ đều không nhận được thế mới chuối chứ bác nào biết cho em xin ý kiến

petedy

Là copy vào main memory(bộ nhớ chính của máy đó)
Pass giải nén là pdaviet.net
Chúc vui

----------------------------
Bác có thễ nói chính xác giùm em , " copy vào main memory(bộ nhớ chính của máy đó) " là chính xác nơi nào , em cài vào Font trong windows cũng vẫn
ko đọc được . Em chưa có kinh nghiệm về PPC nên những danh từ kỹ thuật
em thật sự ko hiễu , em rất cần , cám ơn .

LamAnhThu

Cho em hỏi ví sao khi em dùng phần mềm VnBus thời kì đầu sử dụng rất bình thường thế nhưng tự nhiên hôm qua nó không nhận dạng được phông tiếng Việt được nữa, xuất hiện toàn các dấu ? rồi các ô vuông? (khi kiểm tra lại em thấy các font tiếng Việt trong máy vẫn còn nguyên không hề bị xoá!)

linhlk

các bác ơi đã có bộ gõ TV nào dành cho WM6 chưa ạ?e đang dùng miniS

khoabonmat

Active Member
Máy em sau khi HS cài lại VN-FONTS chẳng hiểu sao lại không nhận được có bác nào bị trường hợp này chưa ngày trước em cài thẳng vào máy bây giờ cài vào máy lẫn thẻ đều không nhận được thế mới chuối chứ bác nào biết cho em xin ý kiến

Trường hợp của bác chắc là cài VN-FONTS vào thẻ nhớ rồi,bác nên cài vào main thì nó mới chạy được(cài xong SR máy lại là ok).Chúc vui=D>

cuongquoc

Các anh ơi, em xài con 02 exec, em đã copy các font tiếng việt từ computer : tahoma, time new roman, vni-times, aỉal, new couri. Nhưng sao em cài đặt chương trình lịch phù đổng vẫn không thể hiện được tiếng việt vậy anh, mong các anh chỉ giúp e. Cám ơn

Utxd

Các anh ơi, em xài con 02 exec, em đã copy các font tiếng việt từ computer : tahoma, time new roman, vni-times, aỉal, new couri. Nhưng sao em cài đặt chương trình lịch phù đổng vẫn không thể hiện được tiếng việt vậy anh, mong các anh chỉ giúp e. Cám ơn

Cố gắng post 10 bài đi rồi vào DS lấy bộ font này về cài chắc chắn sẽ được

http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=161

shogunr125

utxd ơi! Cho mình hỏi tý: Chủ đề xin đăng ký cho Vietlip 1.2 ở chỗ nào vậy? Hôm qua tình cờ mình tìm được, mình đã làm theo hướng dẫn và đã chuyển cho bác PhamQuang 100 PVD. Bây giờ mình tìm lại không thấy chủ đề đó nữa. Bạn có thể chỉ cho mình được không?

khanhham

bác ơi em dùng ò mini thì nên dùng phần mềm tiếng việt nào thì tốt nhất,giúp em với

Utxd

bác ơi em dùng ò mini thì nên dùng phần mềm tiếng việt nào thì tốt nhất,giúp em với

Bản tiếng Việt của WM2k3 là bản thương mại và không thuộc sở hữu của PV, do đó không được phép phổ biến trên diễn đàn đâu khanhham:D

billynhoc

Tiếng việt trong SPB Insight

Có ai giúp mình với, mình đã cài đầy đủ font Unicode tiếng việt rồi muh thằng Ínight này vẫn ko hiển thị được!!!:-??
Bill

ThaiKien

Super V.I.P
có bộ font tiếng việt nào cho win3 o bác ơi

Bạn có thể vào DS tải bộ font đẩy đủ của Man đã cung cấp về dùng, đó là bộ font chuẩn và hoản chỉnh có thể đọc được các văn bản tiếng Việt mà không bị lỗi.

dangbuchix

các bác giúp em với, em đã cài thử tất cả các font tv vào máy ( vnsystem, tahoma,arial, frugty ) nhưng khi lướt web vẫn bị lỗi hiện thị các nguyên âm thành ô vuông là sao nhỉ

ThaiKien

Super V.I.P
các bác giúp em với, em đã cài thử tất cả các font tv vào máy ( vnsystem, tahoma,arial, frugty ) nhưng khi lướt web vẫn bị lỗi hiện thị các nguyên âm thành ô vuông là sao nhỉ

Hay bộ font của bạn có vấn đề gì chăng, mình cài bộ font được up trong DS đọc báo thoải mái mà. Bạn hãy cố trở thành "Thành viên PDAVIET" để vào DS tải bộ font đó về mà dùng.

YingYu

bạn chỉ cần cài Font ( H&T) Vietnamese font Tahoma là coi được tất cả các dấu TV khi truy cập net, đừng cài nhiều, vừa nặng máy lại còn đụng nhau ..
Font này có trong download section

chúc thành công !!!