• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN HTC MEGA (TOUCH2)

tuidayy

Các bác cho hỏi con HTC touch 2 này nghe gọi có rõ không có hay bị mất sóng không? Lướt web nhanh không các bạn. Đang tìm hiểu tính mua

minh sai hon thang roi nghe goi roi,to.con cua minh chua bao gio thay song yeu ,ket luan la` nghe goi thi ko co chi phai ban den van de la` pin hoi yeu thoi

sweetangle

Em cũng đang xài con này, nhưng ngặt nỗi pasword để vào em lại để cho thằng cháu nhấn bậy bạ. Giờ đến nó cũng chả nhớ ? Có cách nào cài lại hay khôi phục mật khẩu không các bác ?

Em cũng đang xài con này, nhưng ngặt nỗi pasword để vào em lại để cho thằng cháu nhấn bậy bạ. Giờ đến nó cũng chả nhớ ? Có cách nào cài lại hay khôi phục mật khẩu không các bác ?
Bạn HardReset lại là xong nhưng sẽ mất hết dữ liệu cài thêm. Bạn tắt máy (tháo pin ra rồi lắp lại) rồi sau đó bàn nhấn và giữ đồng thời 2 phím Volume Up & Volume Down, đồng thời nhấn Power, khi nào màn hình sáng thì nhả cả 3 phím rồi làm theo hướng dẫn trên màn hình...

lieuhahue

Mình dùng T3320 mấy tháng rồi, giờ mới để ý nó ko có 3G vì toàn dùng wifi, Xài Google Map đc vì nó có A-GPS tuy bị lệch đến 100m, vừa bật GMap lên thấy mình đang ngồi giữa hồ :D
Cho mình hỏi ở cột sóng lúc tắt wifi đi thường thì ra chữ E nhưng có lúc hiện chữ G mờ mờ là như thế nào?
Có cách nào setting để tùy chọn kết nối GPRS, ví dụ lúc cần thì connect, lúc ko cần thì disconnect?
Thanks!

Cho mình hỏi ở cột sóng lúc tắt wifi đi thường thì ra chữ E nhưng có lúc hiện chữ G mờ mờ là như thế nào?
Có cách nào setting để tùy chọn kết nối GPRS, ví dụ lúc cần thì connect, lúc ko cần thì disconnect?
Thanks!
Khi hiện chữ G mờ như thế thì máy bạn không thể kết nối được GPRS (không trong vùng phủ sóng GPRS). Bạn muốn bật hay tắt GPRS thì bạn vào CommManager để On hay Off phần Data Connections nhé...

DreamMaster

mình dùng con T3333 GPS rất chuẩn. Khi đứng yên có thể lêch 100m-1000m nhưng khi di chuyển thì lại rất chính xác. còn có cả hướng đi của mình rõ ràng.tiện lợi khi tìm đường :) ko sợ bị lạc.

lieuhahue

Thanks bác, giờ mới biết cái Data Connections On/Off là để tắt GPRS :D
@DreamMaster: Cái T3333 của bác đắt hơn T3320 2tr thì GPS chuẩn là đúng rồi, cái của em chỉ có A-GPS thôi.
Mà em mới làm mất cái stylus của nó rồi, các bác biết chỗ nào bán ko, em @Hà Nội :((

Khoanbiet

Thanks bác, giờ mới biết cái Data Connections On/Off là để tắt GPRS :D
@DreamMaster: Cái T3333 của bác đắt hơn T3320 2tr thì GPS chuẩn là đúng rồi, cái của em chỉ có A-GPS thôi.
Mà em mới làm mất cái stylus của nó rồi, các bác biết chỗ nào bán ko, em @Hà Nội :((

A-GPS và GPS khác nhau như thế nào hả bạn?
Mình cũng đang dùng T3320, nhưng không thể nào bắt được sóng GPS trong cả hai chương trình:
- Dùng VietMap R12: thì khi dò báo tìm được cổng GPS ở COM4; Nhưng trên bản đồ thì không dò được vị trí hiện tại của mình (không bắt được sóng GPS?)
- Dùng Google Map thì dò 1 lúc báo: "No GPS reciver was found"
Như vậy là thế nào, mong các bạn giúp!

DreamMaster

Ai biết cách để nhạc tin nhắn cho con này ko????? Mình muốn để 1 đoạn ring mình thích làm nhạc tín nhắn mà mò mãi ko ra. Ai biết thì giúp với.

AnhPheCT

Ai biết cách để nhạc tin nhắn cho con này ko????? Mình muốn để 1 đoạn ring mình thích làm nhạc tín nhắn mà mò mãi ko ra. Ai biết thì giúp với.

Có rất nhiều cách chép 1 đọan nhạc *.mp3 vào thư mục windows\, hoặc tạo 1 thư mục My Documents trong thẻ nhớ chép các đọan nhạc vào trong ấy! Rồi vào Set nhạc chuông và SMS thôi.

pncanh

cho hỏi về htc touch 2 t3320

mình mới xài nên ko rành lắm. máy đôi khi cứ hiện lên Icoming email password. mà ấn ok hay cancel gì thì lần sau nó vẫn hiện , ghét quá. ai chỉ dùm cách tắt nó với. máy mình chạy window mobile 6.5. thanks all. nhân tiện cho e cái antivirus cho máy luôn, hehe

Chỉnh sửa cuối:
mình mới xài nên ko rành lắm. máy đôi khi cứ hiện lên Icoming email password. mà ấn ok hay cancel gì thì lần sau nó vẫn hiện , ghét quá. ai chỉ dùm cách tắt nó với. máy mình chạy window mobile 6.5. thanks all
Lâu không dùng WM nên không nhớ rõ, bạn HardReset lại là hết. Cách HardReset như sau: Bạn vào Start/Settings/System/Clear Storage, nhập mã 1234, Ok là xong. Chú ý backup lại dữ liệu như Dang bạ, Ghi chú,...

pncanh

thanks dã nã. nhưng làm thế thì mất hết chương trình cài phỉa ko ạ??? Mod ko chỉ dùm em cái antivirus lun à,hic. hồi mới cầm về vọc thì có anti nhưng cũng tại Hardret đó làm mất tiêu
Lâu không dùng WM nên không nhớ rõ, bạn HardReset lại là hết. Cách HardReset như sau: Bạn vào Start/Settings/System/Clear Storage, nhập mã 1234, Ok là xong. Chú ý backup lại dữ liệu như Dang bạ, Ghi chú,...

thanks dã nã. nhưng làm thế thì mất hết chương trình cài phỉa ko ạ??? Mod ko chỉ dùm em cái antivirus lun à,hic. hồi mới cầm về vọc thì có anti nhưng cũng tại Hardret đó làm mất tiêu
HardReset như ghost lại Windows vậy mà, các phần mềm hay game cài thêm sẽ mất hết... Chú ý nếu muốn tải game hay PM thì bạn chọn cho phù hợp với chuẩn màn hình QVGA 240x320 pixels của máy bạn nhé... Chương trình AntiVirut thì có nhiều, bạn sang topic CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DIỆT VIRUS TRÊN PPC mà tham khảo.

pncanh

thì ra là giống ghost, hehe. mà sao ko có nút thanks ấn cho nhanh nhỉ???????????

Mình cũng mới dùng htc touch2 mega nhưng ko biết cách cài yahoo chat cho máy. Bác nào chỉ mình được ko?