• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN HTC MEGA (TOUCH2)

pncanh

thanks cái đã nã, làm theo cách 2 ok
Có rất nhiều cách chép 1 đọan nhạc *.mp3 vào thư mục windows\, hoặc tạo 1 thư mục My Documents trong thẻ nhớ chép các đọan nhạc vào trong ấy! Rồi vào Set nhạc chuông và SMS thôi.

pncanh

cho hỏi có cách nào hay soft làm cho chụp ảnh rõ hơn ko, con này chụp hình chán quá, hic. xin luôn soft yahoo , ai có hoặc dẫn link cho down với. mà sao nhiều file đính kèm ko down dc nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

pncanh

tình hình là e ko thể vào dc facebook mặc dù là đã down cả face trên marketplace xuống, ai chỉ dùm với

ductungkt

Giúp mình con touch 2 mega không vào được Camera

Giúp mình con touch 2 mega không vào được Camera dù đã up rom Asia_WWE_1.28.707.3.
YM: ductungkt
0989659701
:((

leejoan722

máy đang xài treo, đen thui, up room lai ko dc lun , các bro giúp giùm e với T3320

e xai room pdav05 và radio up lên mới nhất, đang nghe nhạc va sms tự nhiên treo máy rồi nó đen thui rồi giờ up room lại từ thẻ nhớ vẫn hok dc, room ship asia cũng hok dc lun, mong các bro giúp gấp gấp

Giúp mình con touch 2 mega không vào được Camera dù đã up rom Asia_WWE_1.28.707.3.:((
HardReset (Start/Settings/System/Clear Storage, nhập mã 1234, OK) xem có hết lỗi đó không, chú ý khi HardReset sẽ bị mất hết dữ liệu. Nếu không hết bạn úp rom khác...

e xai room pdav05 và radio up lên mới nhất, đang nghe nhạc va sms tự nhiên treo máy rồi nó đen thui rồi giờ up room lại từ thẻ nhớ vẫn hok dc, room ship asia cũng hok dc lun, mong các bro giúp gấp gấp
Bạn thử đưa về Bootloader xem có được không nhé.

ductungkt

mình đã reset lại và up cả rom Euro vẫn không vào được camera bạn à
YM: ductungkt

ductungkt

con htc mega của mình mấy hôm nay lại dở chứng ko vào được 3g và gprs, nó cứ báo modem disconect, mình đã reset và up rom khác thử mà vẫn không được

stardust_tqh

[Lỗi] Cài phần mềm cho htc mega

Chào cả nhà.
1. Mình cũng mới tập tành sử dụng con htc mega này. hum bữa mình vẫn còn cài chương trình bình thường. hum nay ngồi nghịch nghịch xóa 1 vào folder trong thẻ nhớ (vì thấy nó trống) rồi giờ chẳng thể cài được phần mềm nào cho máy nữa. Xin mọi người chỉ giáo dùm.
2. Làm thế nào để chạy active sync? mình k thể chạy được...

Chào cả nhà.
1. Mình cũng mới tập tành sử dụng con htc mega này. hum bữa mình vẫn còn cài chương trình bình thường. hum nay ngồi nghịch nghịch xóa 1 vào folder trong thẻ nhớ (vì thấy nó trống) rồi giờ chẳng thể cài được phần mềm nào cho máy nữa. Xin mọi người chỉ giáo dùm.
2. Làm thế nào để chạy active sync? mình k thể chạy được...
1. Mấy cái folder trên thẻ đó không ảnh hưởng gì đến việc cài PM cho máy cả, có thể bản rom bạn đang dùng bị lỗi, nếu có thể bạn vào Start/Settings/System/ClearStorage, nhập mã 1234, OK để HardReset (khi HardReset thì bản rom sẽ trở lại lúc ban đầu khi bạn chưa cài PM nào cả, nó như Ghost trên PC vậy), bạn chú ý backup danh bạ hay dữ liệu cần thiết vì khi HardReset sẽ bị mất hết dữ liệu. Ngoài ra trên PC bạn nên cho hiện phần mở rộng đuôi file để phân biệt file .cab với file .rar, .zip, .jar,.. nếu không dễ cài nhầm.

2. Với ActiveSync thì bạn chỉ cần cắm cable kết nối PPC với PC thì nó sẽ tự động chạy để Sync. Bạn chú ý ActiveSync chỉ hoạt động trên trên Windows XP SP2 & SP3, còn với Windows Vista & 7 thì bạn phải cài Mobile Device Center, ngoài ra trên PC bạn phải cài NetCF nữa nhé.

stardust_tqh

1. Mấy cái folder trên thẻ đó không ảnh hưởng gì đến việc cài PM cho máy cả, có thể bản rom bạn đang dùng bị lỗi, nếu có thể bạn vào Start/Settings/System/ClearStorage, nhập mã 1234, OK để HardReset (khi HardReset thì bản rom sẽ trở lại lúc ban đầu khi bạn chưa cài PM nào cả, nó như Ghost trên PC vậy), bạn chú ý backup danh bạ hay dữ liệu cần thiết vì khi HardReset sẽ bị mất hết dữ liệu. Ngoài ra trên PC bạn nên cho hiện phần mở rộng đuôi file để phân biệt file .cab với file .rar, .zip, .jar,.. nếu không dễ cài nhầm.

2. Với ActiveSync thì bạn chỉ cần cắm cable kết nối PPC với PC thì nó sẽ tự động chạy để Sync. Bạn chú ý ActiveSync chỉ hoạt động trên trên Windows XP SP2 & SP3, còn với Windows Vista & 7 thì bạn phải cài Mobile Device Center, ngoài ra trên PC bạn phải cài NetCF nữa nhé.

Cảm ơn mod nhiều lắm...^^!

clinkzs

chào các bác , em có 1 số điều cần biết xin các bác chỉ giáo :
-Thứ nhất là em có con htc t3320 , nó lâu lâu hay bị đơ( không thể slide to unlock , đồng hồ đứng im ko chạy ) trong khoảng 30p - 1 tiếng thì tự hết, sau khi hết đơ thì đồng hồ vẫn chạy đúng giờ , nhưng trong quá trình đơ như vậy thì cảm ứng vẩn hoạt động , điển hình là chạm vào màn hình trên cùng thì vẫn phát ra âm thanh , cho em hỏi là máy em có phải bị lỗi wm hay ko
- Thứ 2 cho em hỏi làm sao để biết máy em đang chạy hđh wm mấy
- Và điều cuối cùng là em xin hướng dẫn uprom cụ thể bằng hình ảnh , , vì em xài htc lần đầu nên ko biết up , nghe mọi ng hay báo lỗi , nên ko dám , mong các bác pro giúp em với
Xin chân thành cảm ơn trước !

chào các bác , em có 1 số điều cần biết xin các bác chỉ giáo :
-Thứ nhất là em có con htc t3320 , nó lâu lâu hay bị đơ( không thể slide to unlock , đồng hồ đứng im ko chạy ) trong khoảng 30p - 1 tiếng thì tự hết, sau khi hết đơ thì đồng hồ vẫn chạy đúng giờ , nhưng trong quá trình đơ như vậy thì cảm ứng vẩn hoạt động , điển hình là chạm vào màn hình trên cùng thì vẫn phát ra âm thanh , cho em hỏi là máy em có phải bị lỗi wm hay ko
Như bạn mô tả thì rất có thể bản rom bạn đang dùng bị lỗi. Bạn thử HardReset lại bằng cách vào Start/Settings/System/ClearStorage, nhập mã 1234, nhấn OK. Chú ý khi HardReset thì sẽ bị mất hết dữ liệu nhé.

- Thứ 2 cho em hỏi làm sao để biết máy em đang chạy hđh wm mấy
Để biết máy chạy HĐH WM mấy thì bạn vào Start/Settings/System/About để xem nhé.

- Và điều cuối cùng là em xin hướng dẫn uprom cụ thể bằng hình ảnh , , vì em xài htc lần đầu nên ko biết up , nghe mọi ng hay báo lỗi , nên ko dám , mong các bác pro giúp em với
Úp rom đơn giản thôi bạn nhưng bạn chú ý là máy phải được HSPL trước (tham khảo cách HSPL lại topic này) và PC phải cài ActiveSync (với XP SP2 & SP3) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) và NetCF nhé.

Còn trình tự úp rom bạn thực hiện như sau:

1. Phải HSPL trước (SPL 1.28.Hard) nếu máy bạn chưa có HSPL (Kiểm tra thông số SPL ở chế độ Bootloader nhé).
2. Đưa máy về Bootloader (màn hình 3 màu) bằng cách tắt máy hoàn toàn sau đó bạn nhấn và giữ phím Volume Down và đồng thời bật Power, khi nào hiện màn hình 3 màu thì nhả tay phím Volume Down ra.
3. Cắm cáp kết nối Mega với PC đến khi nào chữ Serial chuyển thành chữ USB là okie (Chú ý là không liên quan gì đến kết nối ActiveSync hay Mobile Device Center đâu nhé).
4. Chạy file rom .exe (nếu là Ship Rom) hay RomUpdateUltility.exe (nếu là rom cook).
5. Trên PC sẽ hiện ra bảng úp rom, bạn tích vào ô I understand..., Next, tích tiếp vào ô I completed..., Next, Upgrade, Next, đợi 100% rồi nhấn Finish. Lúc này Mega sẽ tự khởi động lại, bạn rút cáp ra rồi thưởng thức thôi...

Chúc bạn thành công!

trangoctuan

Rom

- Mình HSPL nhưng không được. Kiểm tra trong màn hình bootloader thấy ghi là 1.32.000
dùng bản HSPL 1.28 như đã hướng dẫn không được, bạn nào có bản khác không nhỉ hay chỉ có mỗi bản đó thôi. Giúp mình với

- Cho mình hỏi thêm là máy mình cứ có người gọi đến thì bị tắt máy luôn. Bạn nào gặp rồi xin cho cách khắc phục với.

- Mình HSPL nhưng không được. Kiểm tra trong màn hình bootloader thấy ghi là 1.32.000
dùng bản HSPL 1.28 như đã hướng dẫn không được, bạn nào có bản khác không nhỉ hay chỉ có mỗi bản đó thôi. Giúp mình với

Giờ bạn tiến hành HSPL lại cho máy, nếu vẫn không HSPL được thì bạn tải phần mềm Registry này về, giải nén, copy vô thẻ hay máy rồi chạy không cần cài đặt rồi tìm đến khóa sau:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\BuiltIn\EXT_FLASHDRV]

sửa trong DLL từ OEM_FLASHDRV.dll thành OEM_FLASHDRVXXX.dll sau đó khởi động lại máy. Chạy lại FLASH-HardSPL.bat, vậy là ok. khi đã HardSPL thành công vào lại khóa trên sửa giá trị lại như cũ nhé.

- Cho mình hỏi thêm là máy mình cứ có người gọi đến thì bị tắt máy luôn. Bạn nào gặp rồi xin cho cách khắc phục với.
Bạn HardReset (vô Start/Settings/System/Clear Storage, nhập mã 1234, Ok) lại xem máy có hết lỗi không. Chú ý khi HardReset sẽ bị mất hết dữ liệu nhé.

auchanvan

Cần VietLip3.0 WM6

Bạn nào có VietLip3.0 WM6 cho mình xin với, mình muốn cài tiếng Việt cho con HTC Touch2 (mega), thanks!