• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO-512) - P2

Status
Không mở trả lời sau này.

h2love4ever

dùng HD2 mà k nghịch ngợm gì chỉ nghe gọi pin 1,5 ngày là OK rồi. Mình dùng toàn phải sạc 2 lần 1 ngày, vừa phải đi mua 1 viên pin nữa :d có 120k

sau 1 tuần tìm hiểu và test bằng các Rom WIn và AndRoid, đến bây giờ cũng ko hiểu nổi tại sao em cứ dùng Winmo thì pin đc khoảng 5, 6 tiếng thì hết ( đã thử cả bản Winmo gốc tải từ HTC, đã thử tháo sim và thẻ nhớ, để ko vậy vẫn tụt pin trông thấy), e đã mua pin khác để thử vẫn vậy, trong khi cài Android thì chạy hòn 1 ngày trong tình trạng dùng 3G thoải mái, ko hiểu như vậy có phải do máy e lỗi ko nhỉ? Trong khi thấy mọi ngừoi ai cũng kêu Android tốn pin hơn?
Bác nào gặp tình trạng như trên chưa? XIn chỉ giúp!

Do từng bản Rom mà bạn, trước mình ip lên ARoid pin nhanh hết, sau up bản ARoid khác thì pin cải thiện nhiều. Cái này là do phần mềm thôi

hjc mod ơi kể cả task 29 cũng không được, núi chung em làm hết cách ùi up rom wm, nand android, nand win 7 phone, hjc xài một chút là khởi động lại àk, mod tư vấn giúp hjc, ko biết lỗi main hay lỗi pin đây mà e thấy càng ngày nó càng dễ reset hơn nữa hjx.

karz47

cho em hỏi là sao máy em khi thực hiện cuộc gọi hay nhận cuộc gọi đều tự động bật loa ngoài.Em sử dụng rom Energy lúc trước ko bị nhưg giờ tự dưng xuất hiện

phihung211

Cách hạ spl 3.03 để có thể HSPl

chào các bác,hiện em đang dùng rom artemis bên xda,rom đó yêu cầu phải có spl 3.03000 mới có thể up được,nhưng khi nâng lên 3.03 thì không dùng hspl2 hoặc hspl3 để hspl được,nay em muốn hạ xuống 1.66 hoặc 1.46 để có thể hspl để cài WP7 hoặc androi trên nand mà chưa biết cách hạ,mong các bác giúp em với,em cảm ơn trước

chào các bác,hiện em đang dùng rom artemis bên xda,rom đó yêu cầu phải có spl 3.03000 mới có thể up được,nhưng khi nâng lên 3.03 thì không dùng hspl2 hoặc hspl3 để hspl được,nay em muốn hạ xuống 1.66 hoặc 1.46 để có thể hspl để cài WP7 hoặc androi trên nand mà chưa biết cách hạ,mong các bác giúp em với,em cảm ơn trước
Bạn úp lại rom gốc của máy bằng thẻ nhớ để hạ SPL, sau đó HSPL lại là được...

phihung211

cam on ban da tra loi,nhung ban co the noi ro hon duoc ko,ve cach up rom tren the nho do,tai minh chua up tren the bao gio,xin loi vi minh dang online bang dien thoai nen ko go tv dc,rat cam on ban

cam on ban da tra loi,nhung ban co the noi ro hon duoc ko,ve cach up rom tren the nho do,tai minh chua up tren the bao gio,xin loi vi minh dang online bang dien thoai nen ko go tv dc,rat cam on ban
Bạn tải bản Ship Rom gốc cần úp về, extract nó ra bằng WinRar (Click chuột phải chọn Extract here...), bạn lấy file RUU_signed.nbh đó copy vô thẻ nhớ (format thẻ với định dạng FAT32) rồi đổi tên thành LEOIMG.nbh. Cho thẻ vô máy rồi đưa máy về chế độ Bootloader và làm theo hướng dẫn trên màn hình.

especen

Help:: Nghịch hết kiệt pin thì không thể xạc được pin cho HD2 nữa!

Vừa UpROM WM7 cài nhiều trò chơi hay quá, con bé nhà em nó nghịch cả ngày đến hết kiệt pin. Giờ cắm xạc mãi mà ko thấy tác dụng gì cả. Có ai bị như thế này không?
Trước con O2 miniS của em cũng bị bệnh giống thế này.

Mr_PDA

tháo pin ra để tầm 10 phút rồi bật lên là được, sau đó nó lên rồi thì cắm sạc luôn và ngay nhé :))

especen

tháo pin ra để tầm 10 phút rồi bật lên là được, sau đó nó lên rồi thì cắm sạc luôn và ngay nhé :))
Toát hết cả mồ hôi, hóa ra là được thật.
Thanks bác nhá!

nguyenh

Bác nhớ thỉnh thoảng calibrate pin nhé. Cách thực hiện đơn giản thô. Dùng pin đến kiệt, rồi tháo pin ra để 15p, sau đó cắm pin vào sạc đến đầy khi máy đang tắt(không nên để qua đêm). Lúc đó lại tháo pin ra và để 15p thì cắm vào vá sử dụng bình thường. Mình trước đây dùng con HTC P4350 làm như vậy mà pin sau 6 năm sử dụng vẫn ok lắm.

modbibi

Bác nhớ thỉnh thoảng calibrate pin nhé. Cách thực hiện đơn giản thô. Dùng pin đến kiệt, rồi tháo pin ra để 15p, sau đó cắm pin vào sạc đến đầy khi máy đang tắt(không nên để qua đêm). Lúc đó lại tháo pin ra và để 15p thì cắm vào vá sử dụng bình thường. Mình trước đây dùng con HTC P4350 làm như vậy mà pin sau 6 năm sử dụng vẫn ok lắm.

khi đã nand android hay WP7 thÌ có lẽ ko sạc đc khi máy đang tắt thì phải,lỗi này của MAGLDR ...

FilterKings

khi đã nand android hay WP7 thÌ có lẽ ko sạc đc khi máy đang tắt thì phải,lỗi này của MAGLDR ...

Trên WM hoặc NAND Android, power off rồi, hoặc gỡ pin gắn lại, sạc vẫn bình thường mà, nên xài kiệt pin vẫn không vấn đề. Trên WM7 chưa thử chưa biết
Còn kiệt pin mà đang khởi động, gắn sạc vào thì không tác dụng, nó reset mệt nghỉ luôn. Phải tháo pin ra gắn lại rồi cắm sạc, để một hồi đủ pin mới khởi động được.

nguyenh

cái này đúng là lỗi của MAGLDR. Hi vọng trong các bản sau sẽ fix được vấn đề này.

especen

Làm sao để biết là đầy pin hả bác?

Status
Không mở trả lời sau này.