• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO-512) - P2

Status
Không mở trả lời sau này.

Rexmarshall

^ Mình vừa thử luôn, task 29 xong lại up rom win 6.5, vẫn tình trạng cũ, lần này vào dc cái hình của win, xong lại tắt ngúm, chẳng hiểu sao nữa
Lúc chiều để cái android chạy ổn, sạc xong rút ra xài bt, chuyển qua wp7 sạc xong là bị thế này luôn ~~

wsp

Tại sao sau khi gỡ Co0kies Hometab ra, HTC Sense không khởi động được?

Sau một thời gian dùng Co0kie HT, mình muốn gỡ nó ra để chạy lại Spb Mobile shell cho đỡ nhàm chán giao diện. Nhưng sau khi gỡ Co0kie ra thì máy không thể launch được HTC Sense, mình lại phải restire lại như cũ. Bạnnaof biết cách chỉ giùm. Thanks

minhlc1958

Active Member
Tại sao sau khi gỡ Co0kies Hometab ra, HTC Sense không khởi động được?

Sau một thời gian dùng Co0kie HT, mình muốn gỡ nó ra để chạy lại Spb Mobile shell cho đỡ nhàm chán giao diện. Nhưng sau khi gỡ Co0kie ra thì máy không thể launch được HTC Sense, mình lại phải restire lại như cũ. Bạnnaof biết cách chỉ giùm. Thanks

Cách tốt nhất là bạn HR lại máy trước mình cũng gặp trường hợp này

Mình muốn hỏi chút về HD2 thường và HD2 T-Mobile thì chạy có khác gì nhau k, vì mình thấy soft thì có thể cài lên thẻ nhớ, liệu HD2 thường có chậm hơn HD2 T-Mobile k
cảm ơn các bạn

hddung

help the nho htc hd2

mỗi lần mình tắt máy bật nguồn lên thì nó lại báo vậy nè:
Do you want to make it readable? this wiil permanently delete any files on the card. nhưng em yes thì cũng không được luôn. xin các sư huynh chỉ bảo

jaso

Member
Mình muốn hỏi chút về HD2 thường và HD2 T-Mobile thì chạy có khác gì nhau k, vì mình thấy soft thì có thể cài lên thẻ nhớ, liệu HD2 thường có chậm hơn HD2 T-Mobile k
cảm ơn các bạn

chạy như nhau cả thôi,rom của T mobile lớn hơn rom của HD2 thường,nhưng cái này ko quan trọng vì đa số các phần mềm đều cài được lên thẻ nhớ.

mỗi lần mình tắt máy bật nguồn lên thì nó lại báo vậy nè:
Do you want to make it readable? this wiil permanently delete any files on the card. nhưng em yes thì cũng không được luôn. xin các sư huynh chỉ bảo

Bác thử vào windows/start up/ xóa hết mấy cái file trong đó đi chỉ để lại cái BTtrayCE thôi,sau đó restart xem sao nhé.

luongminhhai

HD2 của em không sử dụng bluetooth dc,giúp em với!!!!!

em dùng hd2 cài winmo 6.5.dùng các thiết bị khác scan ko thấy,khi up lên dùng android và WP7 cũng gặp hiện tượng như vậy,có thể gửi file cho các thiết bị khác nhưng những thiết bị khác scan lại ko thấy HD2.làm sao bây giờ mọi người?hay cái hd2 của e hỏng bluatooth rồi nhỉ?

em dùng hd2 cài winmo 6.5.dùng các thiết bị khác scan ko thấy,khi up lên dùng android và WP7 cũng gặp hiện tượng như vậy,có thể gửi file cho các thiết bị khác nhưng những thiết bị khác scan lại ko thấy HD2.làm sao bây giờ mọi người?hay cái hd2 của e hỏng bluatooth rồi nhỉ?
Bạn vẫn gửi được file qua Bluetooth thì Bluetooth của bạn không sao cả, các thiết bị khác không scan thấy máy bạn là do Bluetooth của bạn đang ở chế độ ẩn (Always Visble), bạn vào Start/Settings/Bluetooth, bật Bluetooth lên, trong phần Settings của Bluetooth (có mấy cái bánh răng đó) bạn vào Not Discoverable rồi chọn Not Visble, nhấn Done là được...

jaso

Member
mấy hôm nay con HD2 của mình thường hay tự động kết nối gprs,3g(trước đây ko bị) mình đã tắt chức năng auto update trong weather với stock rồi anh em nào hướng dẫn mình khắc phục với..

luongminhhai

Bạn vẫn gửi được file qua Bluetooth thì Bluetooth của bạn không sao cả, các thiết bị khác không scan thấy máy bạn là do Bluetooth của bạn đang ở chế độ ẩn (Always Visble), bạn vào Start/Settings/Bluetooth, bật Bluetooth lên, trong phần Settings của Bluetooth (có mấy cái bánh răng đó) bạn vào Not Discoverable rồi chọn Not Visble, nhấn Done là được...

đã làm theo lời anh nói.nhưng vẫn ko scan thấy HD2.lạ một điều là vẫn gửi file từ e63 sang cho hd2 dc trong khi scan thì ko thấy???(em gửi dc là vì trước đây đã scan thấy 1 lần,sau đó tên thiết bị ''HTC_HD2'' dc lưu trong list các máy đã scan dc của e63 nên có thể chọn để gửi file luôn,trc đây có 1 lần scan thấy,sau lần đấy thì chẳng thấy dc lần nào nữa)

doquangduc

Well-Known Member
đã làm theo lời anh nói.nhưng vẫn ko scan thấy HD2.lạ một điều là vẫn gửi file từ e63 sang cho hd2 dc trong khi scan thì ko thấy???(em gửi dc là vì trước đây đã scan thấy 1 lần,sau đó tên thiết bị ''HTC_HD2'' dc lưu trong list các máy đã scan dc của e63 nên có thể chọn để gửi file luôn,trc đây có 1 lần scan thấy,sau lần đấy thì chẳng thấy dc lần nào nữa)

Hỳ hỳ, mang máy ra đây cho anh. Mời anh chén rượu là ok liền.

jaso

Member

bạn xóa tên máy của bạn trong list của E63 đi,sau đó vô setting/bluetooth/chuyển qua tab đầu tiên,chọn discoverable chọn always visible,sau đó scan lại sẽ thấy ngay.nhớ là chọn always visible nhé

Bác ở tận Cao Bằng,mang rượu lên chưa tới thì anh em đã xỉn rồi bác ợ..he he

mấy hôm nay con HD2 của mình thường hay tự động kết nối gprs,3g(trước đây ko bị) mình đã tắt chức năng auto update trong weather với stock rồi anh em nào hướng dẫn mình khắc phục với..

không có cao thủ nào giải quyết théc méc của em sao?hic hic...

luongminhhai

ông anh ở cao bằng hả?em cũng cao bằng nè.hôm qua em cài thử rom MUIU tự nhiên lại scan dc.chẳng hiểu gì cả.hehe

bạn xóa tên máy của bạn trong list của E63 đi,sau đó vô setting/bluetooth/chuyển qua tab đầu tiên,chọn discoverable chọn always visible,sau đó scan lại sẽ thấy ngay.nhớ là chọn always visible nhé

Bác ở tận Cao Bằng,mang rượu lên chưa tới thì anh em đã xỉn rồi bác ợ..he he

không có cao thủ nào giải quyết théc méc của em sao?hic hic...
cảm ơn anh.hôm qua em cài rom MUIU thì lại scan và gửi file ngon lành rồi.hehe.bây giờ chỉ còn vấn đền ko bắt dc wifi adhoc thôi.. ^.^!

Rexmarshall

Bạn cắm sạc hay cắm USB rồi bật nguồn thử xem, nếu lên bình thường không tắt thì do pin của bạn thôi...

:D, đúng là do pin thật bác ạ, em thay pin mới vào thì máy đã chạy tốt và ổn định rồi :D, thanks bác đã giúp đỡ

pdav_dlk

Chào các bác !

Em đang xài con HTC-HD2 T-Mobile, tự nhiên bật nguồn không lên !!! Em đã reset, tháo in rồi vẫn ko được.

Em đang ở BMT, các pác xài lâu có kinh nghiệm chỉ giúp em: chỗ kiểm tra máy or có cách nào help me !!!

Tks,

vovanbang

Mình vừa dc nhận hàng gởi 1 chiếc HD 2 . nhưng khi mở máy lên thì tiếng Hoa , bây giờ ko biết làm sao chuyển sang tiếng việt! cần giúp đỡ gấp ! xin chân thành cám ơn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

Chuyển sang tiếng Anh cũng dc mấy bạn! có ai giúp mình với!

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Mình vừa dc nhận hàng gởi 1 chiếc HD 2 . nhưng khi mở máy lên thì tiếng Hoa , bây giờ ko biết làm sao chuyển sang tiếng việt! cần giúp đỡ gấp ! xin chân thành cám ơn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

Chuyển sang tiếng Anh cũng dc mấy bạn! có ai giúp mình với!

Bạn phải unlock máy bằng cách chạy tool HSPL3, kế đó up rom tiếng anh vào là ok.

ppcboy

không nhanh vậy đâu. bạn nên nghiên cứu cho kỹ, đừng có hấp tấp.
làm theo cách của bác Đức Long là đúng rồi đấy, khoảng 15' là xong, làm các bước cẩn thận là được.

Status
Không mở trả lời sau này.