• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO-512) - P2

Status
Không mở trả lời sau này.

ducmalai88

attachment.php

cho em hỏi đây là phần mềm gì

Last edited by a moderator:

Super_Baggio

Các bác ơi HD2 của e bị vỡ kính camera thì ở Hà Nội có thể đem sửa ở đâu được ạ, cứu e với :((

luongvancanh

( Con của mình nếu chạy windows thì để qua đêm pin đang từ 100% còn 1%, mình chạy Android thì đc để được 1 ngày, ko biết như thế có phải là có vấn đề ko nhỉ? Minh đã thử nhiều bản WM như bản V69, V70 ,,, vẫn thấy bị thế.)

Máy mình cũng bị như thế. Trước đây xài 2 ngày. Kể từ ngày chuyển qua android và wp7 không hài lòng, quay lại các bản rom củ của WM đã dùng trước đây ổn định, lại hao pin kinh khủng

minhlc1958

Active Member
mình không rành tiếng anh lắm nhờ mọi người xem thử coi có thiệt không.:-?

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=622377

[REQ] Kích hoạt máy phát FM và hỗ trợ đầy đủ chuẩn 802.11n

--------------------------------------------------------------------------------
Google dịch như thế này cca1c bạn tham khảo thêm
trong regestry chỉnh sửa bạn hãy nhập phần BCMSDDHD1 có bất kỳ một nhận thấy rằng trong 3 BCM chữ cái đầu tiên tiết lộ cho các chip Broadcom tồn tại trong nó như là mô hình từ công ty này bắt đầu với 3 chữ như (BCM4329)
và các chip duy nhất trong công ty này có hỗ trợ wifi n là (BCM4329) mà tồn tại trong một mối quan hệ google và chip này hỗ trợ transmition fm vậy
kết luận (nếu HD2 thực sự hỗ trợ loại n wifi sau đó nó có chứa các chip duy nhất hỗ trợ nó là BCM4329 rằng nên hỗ trợ transmittence fm) vì vậy nếu (wifi n) là thực sự hỗ trợ sau đó là HD2 có một trong xây dựng (phần cứng phát FM) rằng tồn tại trong các chip (BCM4329) vì vậy chúng tôi hy vọng để làm cho một ứng dụng để kích hoạt tùy chọn này
chính xác tôi, nếu iam sai

những gì chúng ta đã đạt đến bây giờ cho các nhà phát triển
1.BLAST3RR đã giúp chúng tôi với bảng dữ liệu trong attatchements cho chip Broadcom
2. một số xét nghiệm được thực hiện để đảm bảo rằng các HD2 có một phần cứng thực sự wifi n và có vẻ như là nó hỗ trợ đó một số chúng ta vì vậy những gì là một số những gì chắc chắn rằng HD2 chứa các chip BCM4329 vì nó là chip duy nhất hỗ trợ loại n wifi nhưng chúng tôi cần sống evidense
3. có một số bức ảnh của các thành phần bên trong nhưng nó doesnot hiển thị các loại chip
4. xmoo đăng một liên kết để có một chiếc xe có thể giúp chúng tôi trong việc phát triển http://rapidshare.com/files/34053706...ebug_Tools.cab và đây là liên kết của chủ đề của nó http://forum.xda-developers.com/ hiển thị .... 5446085 php? p =
5.BLAST3RR đạt đến HD2 chắc chắn có một con đường âm thanh vào phần TX để đài FM, vì nó được liệt kê trong phần 'WceSetAudioDev.
Trong số các tùy chọn là một 'I2S TX. Vì vậy tôi cho rằng đây là con đường cần thiết để nuôi máy phát âm thanh
Bức ảnh 6.useful được thêm vào attatchements fmradiosdk.dll & htcfm.dill để giúp phát triển

những gì còn thiếu cho chúng tôi
1. chúng ta chỉ nhớ các trình điều khiển cho bây giờ

cảm ơn tất cả các bạn hỗ trợ của bạn
tôi có đăng một bài đăng trong các cửa sổ diễn đàn phát triển phần mềm để yêu cầu các chuyên gia để giúp chúng tôi đây là bài http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=624822
cập nhật
các HD2 được xác nhận ngay bây giờ để có được BMC 4329 nhìn thấy liên kết này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=624331 xem attatchements

hoanctm

PC Suite HTC HD2

Em moi mua lai con HTC HD2, len mang tim phan mem PC Suite mà không có.
Bác bào có up lên giúp em với.
Cảm ơn các bác giúp đỡ. hic

bạn không chịu tìm hiểu gì đã vội lập topic, chắc bạn quen dùng nokia. Chắc bạn cần tìm phần mềm kết nối HD2 với PC phải không? Chịu khó tìm trên gôgle cho quen nhé. Có 2 phần mềm, 1 cho win xp và 1 cho win7 để kết nối con HD2 của bạn với pc

vinhhuynh1

Em moi mua lai con HTC HD2, len mang tim phan mem PC Suite mà không có.
Bác bào có up lên giúp em với.
Cảm ơn các bác giúp đỡ. hic
Nấu máy tính bạn xài là win Xp thì cài phần mềm này Microsoft ActiveSync
Máy chạy win vitta + win 7 thì đây Windows Mobile Device Center Win7-Vista
Bạn lên google tải về cài vào máy nhé

Rexmarshall

Bữa trước máy chạy WP7 vẫn chạy tốt, hôm wa hứng lên đi cài recovery của Android, cài ko dc nên bỏ, format SD card lại và cài lại WP7 thì bị lỗi thế này
Tối qua : Vẫn vào dc wp7 nhưng unlock ko dc, nó báo ko nhận usb. Làm đến khuya thì lúc dc lúc ko. Cài lại android
Tối nay : Flash lại wp7 lần nữa thì vào dc wp7, cắm vào sạc đến lúc full pin, rút ra thì máy tắt ngúm, bây h phải kết nối usb hoặc cắc sạc thì máy mới boot lên, nhưng cứ khởi động đến màn hình DFT Team là nó tự động khởi động lại. Cứ như vậy hoài, ko biết có phải là do hư main ko ạ, hôm wa flash đi flash lại suốt 5-6 tiếng đồng hồ

Bữa trước máy chạy WP7 vẫn chạy tốt, hôm wa hứng lên đi cài recovery của Android, cài ko dc nên bỏ, format SD card lại và cài lại WP7 thì bị lỗi thế này
Tối qua : Vẫn vào dc wp7 nhưng unlock ko dc, nó báo ko nhận usb. Làm đến khuya thì lúc dc lúc ko. Cài lại android
Tối nay : Flash lại wp7 lần nữa thì vào dc wp7, cắm vào sạc đến lúc full pin, rút ra thì máy tắt ngúm, bây h phải kết nối usb hoặc cắc sạc thì máy mới boot lên, nhưng cứ khởi động đến màn hình DFT Team là nó tự động khởi động lại. Cứ như vậy hoài, ko biết có phải là do hư main ko ạ, hôm wa flash đi flash lại suốt 5-6 tiếng đồng hồ
Bạn thử đưa về Bootloader rồi úp lại WM6.5 chưa? Thử xem...

Rexmarshall

Đã thử và mở lên to71c màn hình đầu tiên hiện ra radio, rom ... là máy lại tắt X_X

Rexmarshall

^ Lúc flash wp7 hôm nay đã sạc và thấy đèn vàng đã báo thì rút cáp ra, vừa rút ra là nó tắt ngay lập tức
Mở lại thì chỉ vào dc đến cái màn hình 123456 Go Go Go xong chớp cái tắt luôn

Mình vừa kiểm tra lại pin, 2 mép pin 2 bên khá lỏng, 1 bên còn bị bung cạnh ra, ko biết là do pin lỏng sẵn hay là do pin mình có vấn đề, hiện tại ko có pin dự phòng để test, cũng không có đồ sạc pin rời để sạc

À còn nữa, mình chạy android 1.6.2 ultimate non sense, lúc bật máy có vào dc đến màn hình khóa vừa đụng tay vào màn hình nó cũng tắt ngay, ko hiểu tại sao :(. Sau đó mở máy lại thử, nó vừa nhá lên cái là tắt luôn. :(

^ Lúc flash wp7 hôm nay đã sạc và thấy đèn vàng đã báo thì rút cáp ra, vừa rút ra là nó tắt ngay lập tức
Mở lại thì chỉ vào dc đến cái màn hình 123456 Go Go Go xong chớp cái tắt luôn

Mình vừa kiểm tra lại pin, 2 mép pin 2 bên khá lỏng, 1 bên còn bị bung cạnh ra, ko biết là do pin lỏng sẵn hay là do pin mình có vấn đề, hiện tại ko có pin dự phòng để test, cũng không có đồ sạc pin rời để sạc

À còn nữa, mình chạy android 1.6.2 ultimate non sense, lúc bật máy có vào dc đến màn hình khóa vừa đụng tay vào màn hình nó cũng tắt ngay, ko hiểu tại sao :(. Sau đó mở máy lại thử, nó vừa nhá lên cái là tắt luôn. :(
Bạn cắm sạc hay cắm USB rồi bật nguồn thử xem, nếu lên bình thường không tắt thì do pin của bạn thôi...

Rexmarshall

Cắm sạc vào thì lên được, nhưng đến màn hình 123456 gogogo nó sẽ tắt, còn nếu mở ko cắm sạc mà vào dc MAGD rồi chọn ADHardReset thì có thể vào dc đến màn hình lock của hdh. Như hồi nãy mình có nói đó, vào thì dc, nhưng thử unlock là nó tắt ngúm ngay

Cắm sạc vào thì lên được, nhưng đến màn hình 123456 gogogo nó sẽ tắt, còn nếu mở ko cắm sạc mà vào dc MAGD rồi chọn ADHardReset thì có thể vào dc đến màn hình lock của hdh. Như hồi nãy mình có nói đó, vào thì dc, nhưng thử unlock là nó tắt ngúm ngay
Bạn thử format lại máy bằng Task29 xem sao nhé....

Status
Không mở trả lời sau này.