• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO-512) - P2

Status
Không mở trả lời sau này.

jazi

Cái HD2 Leo của mình sao không có chữ T-mobile trên máy nhỉ vì thấy trên máy mình chẳng có

Cái HD2 Leo của mình sao không có chữ T-mobile trên máy nhỉ vì thấy trên máy mình chẳng có
Máy của bạn là HD2 thường (LEO-512) chỉ có 512Mb Rom thôi, còn HD2 T-Mobile (LEO-1024) có chữ T-Mobile là có 1Gb Rom và do nhà mạng T-Mobile độc quyền phân phối, khác nhau mỗi Rom thôi còn đâu giống hệt nhau...

Rexmarshall

Chào các bác !

Em đang xài con HTC-HD2 T-Mobile, tự nhiên bật nguồn không lên !!! Em đã reset, tháo in rồi vẫn ko được.

Em đang ở BMT, các pác xài lâu có kinh nghiệm chỉ giúp em: chỗ kiểm tra máy or có cách nào help me !!!

Tks,

Bật nguồn ko lên, nhưng cho vào cáp thử chưa bạn,bạn nên ra tiệm muợn nhờ pin khác lắp vào xem, truớc đó bạn có up rom hay làm gì máy ko

pdav_dlk

Mình đã thử dùng cáp rùi cũng không thấy tăm hơi gì.

Đã ra tiệm điện thoại nhờ kiểm tra pin cũng ko bật nguồn lên được.

Máy mình đã up rom: ROM WM6.5 3.14.531.V70 - HTC HD2 (Leo) và Radio 2.10.50.28_2-KR.

Sau khi up máy sử dụng bình thường một thời gian mới bị trường hợp trên.

Mình đã thử dùng cáp rùi cũng không thấy tăm hơi gì.

Đã ra tiệm điện thoại nhờ kiểm tra pin cũng ko bật nguồn lên được.

Máy mình đã up rom: ROM WM6.5 3.14.531.V70 - HTC HD2 (Leo) và Radio 2.10.50.28_2-KR.

Sau khi up máy sử dụng bình thường một thời gian mới bị trường hợp trên.
Bạn đã thay pin khác vào thử chưa? Bạn sạc pin bằng sạc đa năng cho full sau đó lắp vô bật nguồn xem sao. Nếu không được thì bạn cắm sạc vô máy rồi bật nguồn...

pdav_dlk

Mình đã thay pin khác (có 02 pin), đã cắm sạc vào rồi nhưng không bật nguồn được.

Cũng ko thấy đèn trên máy báo luôn...help help

NguyenTu

Super V.I.P
Mình đã thay pin khác (có 02 pin), đã cắm sạc vào rồi nhưng không bật nguồn được.

Sao HD2 T-Mobile mà thảo luận ở đây nhỉ? Bạn thử cắm sạc vào rồi ấn phím nguồn + Volum Down để đưa máy về bootloader xem có được không nhé, nếu được hãy kiếm Rom khác up vào nhé

minhlc1958

Active Member

Bạn thử làm như sau
-Cho HD2 nối với PC bằng cáp USB
-Tháo pin ra khỏ HD2
-Ấn và giữ volume down đồng thời lắp pin vào vẫn giữ volume down (không phải ấn phím end)
Đây cũng là cách đư máy về bootloader nếu như làm như trên mà máy vào được bootloader thì bạn tiến hành up rom

huydong0164

Mình nghĩ do bạn cài MAGLDR111 hoặc MAGLDR112 để cài WP7 hoặc Android nên bị hiện tượng này. Nếu định tắt máy để khởi động lại bạn phải rút dây USB ra trước lúc đó sẽ bật được. Để khắc phục bạn phải up MAGLDR113 sẽ hết bị hiện tượng này hoặc chịu khó nhớ rút dây USB ra trước khi tắt máy không bạn phải tháo pin ra mới khởi động được

jaso

Member
mình có vài bản rom khá ưng ý,nhưng mình muốn edit rom đó lại để phù hợp với mình hơn có được không nhỉ?Anh em nào có phần mềm để chỉnh sửa rom(chỉnh file .nbh) cho mình xin với,cám ơn anh em nhiều lắm.

AnhPheCT

mình có vài bản rom khá ưng ý,nhưng mình muốn edit rom đó lại để phù hợp với mình hơn có được không nhỉ?Anh em nào có phần mềm để chỉnh sửa rom(chỉnh file .nbh) cho mình xin với,cám ơn anh em nhiều lắm.

ROM đóng gói rồi khó mà bun ra Edit lại, chỉ có bun ROM ship.exe OME xong dùng Kitchen Build lại mà thôi.

kamikazee2004

Máy mình là hd2 thường up rom ship 3.14 bằng thẻ nhớ,bay h máy có spl là 3.03-0000. Ai có cách nào HSPL 3.03 không? Mà máy mình dạo này cứ dùng 3g là treo và khởi động lại. ai biết chỉ giáo giùm

Máy mình là hd2 thường up rom ship 3.14 bằng thẻ nhớ,bay h máy có spl là 3.03-0000. Ai có cách nào HSPL 3.03 không? Mà máy mình dạo này cứ dùng 3g là treo và khởi động lại. ai biết chỉ giáo giùm
Chưa có HSPL cho SPL 3.03 đâu bạn ạ. Bạn úp lại Ship Rom gốc của máy để hạ SPL rồi sau đó HSPL lại là được...

pdav_dlk

Bạn thử làm như sau
-Cho HD2 nối với PC bằng cáp USB
-Tháo pin ra khỏ HD2
-Ấn và giữ volume down đồng thời lắp pin vào vẫn giữ volume down (không phải ấn phím end)
Đây cũng là cách đư máy về bootloader nếu như làm như trên mà máy vào được bootloader thì bạn tiến hành up rom

Mình đã làm tất cả những cách các bạn hướng dẫn rồi mà sao cũng ko thấy máy có dấu hiệu gì hết !!! Sao mà buồn quá...

Mình nghĩ do bạn cài MAGLDR111 hoặc MAGLDR112 để cài WP7 hoặc Android nên bị hiện tượng này. Nếu định tắt máy để khởi động lại bạn phải rút dây USB ra trước lúc đó sẽ bật được. Để khắc phục bạn phải up MAGLDR113 sẽ hết bị hiện tượng này hoặc chịu khó nhớ rút dây USB ra trước khi tắt máy không bạn phải tháo pin ra mới khởi động được

=> mình chưa làm gì đến việc cài WP7 or Android đâu bạn

Chỉnh sửa cuối:

thanhtu2004

Các bạn có biết phần mềm khóa/mở máy của LEO k.khi tắt màn hình đi mà muốn bật màn hình lên thì phải dùng đến 5 phím cứng của máy,nhanh hỏng mấy phím đấy quá,có phần mềm nảo có cách mở máy khác cho nó k vậy các bạn
Thanks all

Bạn cài chương trình LightLock nhé! Mở/khóa không dùng phím cứng mà bằng cách che ngón tay vào cảm biến ánh sáng cạnh camera ấy!

chovodi

giúp đỡ xem phim trên HD2

HD2 có xem file VOB từ DVD được không mấy bạn,ai xem được vui lòng share hướng dẫn với.Cám ơn nhiều

Chaki

Lightlock down ở đâu vậy bạn ... thanks (HD2 của mình dùng window mobile 6.5)

Status
Không mở trả lời sau này.