• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

ducbinh94

Em có 2 vấn đền mong mấy anh giúp đỡ em với :
1. Khi em kết nối HD2 với PC thì PC khong nhận đựoc HD2 mà đòi driver và hiển thị dòng chữ "qualcomm CDMA Technologies MSM" !!! Mông mấy anh hướng dẫn.
2. HD2 em vẫn đang chạy bình thường, tự nhiên bây giờ màn hình ko còn tác dụng gì nựa, em khởi động vào WM 6.5 thì bình thường nhưng khi nhấn vào màn hình thì không thấy có tác dụng gì hết ko biết lý do tại sao, rất mong sự giúp đỡ của mấy Anh :(( em xin chân thành cảm ơn

1. Trên PC của bạn đã cài đặt Active Sync chưa, nếu cài đặt rồi thì PC sẽ không đòi drive của HD2 nữa.
2. Bạn thử Hard Reset lại xem sao. Cách làm bạn tham khảo thêm tại đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?75818-LEO-HardReset-va-Bootloader

thanhtbv

cám ơn các bác nhiều. nếu em muốn up room mới thì nên chọn bảng room nào. vì trên diễn đàn em thấy nhiều quá. cái gprs của em nó cứ tự bật hoài à. mong các bác giúp.

Theo cá nhân mình thì bạn chọn bản V64 của bác Phạm Quang là thấy ổn định nhất, cả sóng lẫn wifi.Còn không thì bạn chọn bản V68 là ok!Chúc bạn thành công!

balaxitamon

cho em hỏi với, em vừa up room V67CO3 của bác phamquang, sau khi up xong thì không sync với PC được nữa, trước khi up vẫn sync được bình thường ( em cài WM device center), mà kỳ lạ khi up xong thì trong mục setting -->connections lại không có cái USB to PC như hồi room trước nữa, em cắm cáp vào mà chẳng có gì xảy ra hết

DucLong

Super V.I.P
cho em hỏi với, em vừa up room V67CO3 của bác phamquang, sau khi up xong thì không sync với PC được nữa, trước khi up vẫn sync được bình thường ( em cài WM device center), mà kỳ lạ khi up xong thì trong mục setting -->connections lại không có cái USB to PC như hồi room trước nữa, em cắm cáp vào mà chẳng có gì xảy ra hết

HardReset lại PPC và soft rết lại pc trong khi đó vẫn để cab kết nối hai máy với nhau nhé.

balaxitamon

HardReset lại PPC và soft rết lại pc trong khi đó vẫn để cab kết nối hai máy với nhau nhé.
Vẫn không được bác ơi, nó vẫn không có cái mục USB to PC hay Connect to PC trong setting /connections, khi cắm cáp vào nó chỉ hiện lên 3 cái active sync, disk drive với internet sharing cho mình chọn, cái disk drive với internetsharing thì bình thường nhưng chọn cái active sync lại chẳng có gì xảy ra hết, huhu, không sync được sao mà up room đây

ducbinh94

cám ơn các bác nhiều. nếu em muốn up room mới thì nên chọn bảng room nào. vì trên diễn đàn em thấy nhiều quá. cái gprs của em nó cứ tự bật hoài à. mong các bác giúp.

Hiện tại mình đang dùng bản ROM V68C08 của bác PhạmQuang. Nhìn chung rất good và có giao diện như ROM Ship. Còn bạn thích giao diện hiện đại, phong cách, .. Pro nữa thì dùng các bản ROM của bác Ancola.
Còn cái vụ GPRS tự động bật thì bạn làm như sau: Bấm vào Setting trên SlideBar, chọ Wireless controls, bấm vào Menu chọn Connection, chuyển sáng tab Advanced/ Select Network lúc này nó sẽ mặc định là GPRS Mobifone, Vinaphone, hoặc viettel (tùy thuộc vào sim nhà mạng bạn đang sử dung). Bạn chọn My work Network, Ok là được

thanhtbv

Bạn làm theo mình nhé: vào start/setting/connections/USB to PC bỏ dấu tích Enable faster....rồi kết nối với PC nhé (hoặc bạn vào máy tính bật window mobile devece Center lên vào Mobile device settings chọn connection setting bỏ dấu tích Allow USB connection là ok. Rồi vào Bootloader để chạy HSPL và up Rom bình thường.)Chúc bạn thành công!

balaxitamon

Cho em hỏi là cái thẻ nhớ 16gb class 2 Sandisk dùng để chạy androi có ổn không ạ, với lại thẻ class 2 với class 6 có khác nhiều không

Cho em hỏi là cái thẻ nhớ 16gb class 2 Sandisk dùng để chạy androi có ổn không ạ, với lại thẻ class 2 với class 6 có khác nhiều không
Không khác nhau thì họ phân biệt thẻ Class2 hay Class6 làm gì... Thông số Class thực chất là tốc độ ghi file tối thiểu của thẻ nhớ đó tính theo MB/s. Ví dụ như Class2 thì tốc độ ghi file tối thiểu là 2MB/s, Class6 là 6MB/s,... Nhưng thông số Class này không thống nhất gữi các thương hiệu thẻ khác nhau chỉ phân biệt chính xác khi cùng một thương hiệu thôi... Class2 chạy Android cũng khá tốt rồi nhưng theo mình bạn nên chọn thẻ từ Class4 trở lên là được...

Không khác nhau thì họ phân biệt thẻ Class2 hay Class6 làm gì... Thông số Class thực chất là tốc độ ghi file tối thiểu của thẻ nhớ đó tính theo MB/s. Ví dụ như Class2 thì tốc độ ghi file tối thiểu là 2MB/s, Class6 là 6MB/s,... Nhưng thông số Class này không thống nhất gữi các thương hiệu thẻ khác nhau chỉ phân biệt chính xác khi cùng một thương hiệu thôi... Class2 chạy Android cũng khá tốt rồi nhưng theo mình bạn nên chọn thẻ từ Class4 trở lên là được...

mình thấy class2 chay android tốt rồi đâu cần class4 chi cho tốn kém với lại hiện này hd2 chỉ chạy trên thẻ nhớ, chờ thêm 1 tgian hd2 chạy trực tiếp vào máy thì ok thôi mà, giờ android cài trên thẻ cũng còn nhiều hạn chế và ko ổn định như cài trên máy đúng ko bạn.

mình thấy class2 chay android tốt rồi đâu cần class4 chi cho tốn kém với lại hiện này hd2 chỉ chạy trên thẻ nhớ, chờ thêm 1 tgian hd2 chạy trực tiếp vào máy thì ok thôi mà, giờ android cài trên thẻ cũng còn nhiều hạn chế và ko ổn định như cài trên máy đúng ko bạn.
Thì mình đâu có bảo Class2 chạy Android không tốt đâu bạn...:p

balaxitamon

cho mình hỏi là up radio là sao, trước h mình up chỉ là down room về rồi chạy thôi, chẳng thấy cái radio nào hết

AnhPheCT

cho mình hỏi là up radio là sao, trước h mình up chỉ là down room về rồi chạy thôi, chẳng thấy cái radio nào hết

Radio có topic riêng, Up riêng như Up ROM, muốn Up khi nào cũng được, thông thường một số KTV build ROM ko bao gồm Radio đâu Bạn, vì ROM của nhà ta có các Mem nước ngoài dùng nửa mà....! Qua đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?80076-★-HD2-(Leo)-Radio-ROM-CÁC-PHIÊN-BẢN-★

balaxitamon

sao mình không cài được 1 số file cap cho hd2, chẳng hạn như game need for speed, bấm vào file cap là nó báo unsuccessful liền

lvnam

sao mình không cài được 1 số file cap cho hd2, chẳng hạn như game need for speed, bấm vào file cap là nó báo unsuccessful liền

Tôi gặp nhiều lần do file cab hư hoặc thẻ nhớ, bạn chép lại files cab thử xem

demontoon_cz

máy em đang dùng tại Séc ,sản xuất số seri tại châu á
Máy em bị kết thúc cuộc gọi đầu tiên sau khi reset máy.Đã up rom ship của séc ,và châu á nhưng vô tác dụng ( rom 3.14xxx)
Lần trc máy cũng bị câm,bên kia ko thấy bên này nói .Có phải dùng phần mềm resco ghi âm cuộc gọi thì bị thế
trc đây em dùng vito nhưng khi bên kia gọi đến thì tự bật nhưng chiếm hết màn hình gọi
Các anh giải thích những vấn đề trên hộ em !

minhlc1958

Active Member
Máy em bị kết thúc cuộc gọi đầu tiên sau khi reset máy.Đã up rom ship của séc ,và châu á nhưng vô tác dụng ( rom 3.14xxx)
Lần trc máy cũng bị câm,bên kia ko thấy bên này nói .Có phải dùng phần mềm resco ghi âm cuộc gọi thì bị thế
trc đây em dùng vito nhưng khi bên kia gọi đến thì tự bật nhưng chiếm hết màn hình gọi

NẾu bạn dùng phần mềm ghi âm cuộc gọi của reeco thì bị như vậy đó
Bạn có thể cài hai cái này vào máy để ghi âm hai chiều cuộc gọi rất tốt

ducbinh94

Hoặc bạn dùng soft này. Âm thầm mặc định ghi âm 2 chiều nét căng. Có thể chỉnh định dạng file ghi âm. Mặc định file gi âm trên thẻ nhớ trong thư mục mydocument
http://www.mediafire.com/myfiles.php

demontoon_cz

NẾu bạn dùng phần mềm ghi âm cuộc gọi của reeco thì bị như vậy đó
Bạn có thể cài hai cái này vào máy để ghi âm hai chiều cuộc gọi rất tốt

cám ơn anh.Thế anh biết làm sao để ghi âm bìnhthg mà tắt màn hình vẫn hoạt động không ạ ?

tommy_trant20

các pác cho e hỏi hd2 t mobile có tem void dán trên con ốc.
vậy hd2 thường có tem void ko các pác.thanks

Status
Không mở trả lời sau này.