• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

balaxitamon

Bác nào chỉ cho em bản androi nào dùng tốt với, mấy ngày rồi mà chưa được bản nào ưng ý, khổ quá, hic hic

hieuphuong83

lam xoay màn hình home của HTC HD2

các pác có biết cách nào làm xoay màn hình home giống như HTC imagio (tùy chỉnh registry) không?nếu đã có trên diễn đàn thì chỉ mình với,mình đã tìm mấy ngày nhưng không thấy.help me

Chỉnh sửa cuối:

tommy_trant20

Hd2 tmobile,hd2 t8585,hd2 leo 100 dieu co tem void het dung ko?neu may ma ko co tem void thi may do bi bung roi dung ko?thanks.

AnhPheCT

các pác cho e hỏi hd2 t mobile có tem void dán trên con ốc.
vậy hd2 thường có tem void ko các pác.thanks

@:Temp void có mấy ngàn một con hà! Bây giờ cái gì cũng có thể dán được, giả được.....! Nhưng mà ko có càng tệ hại hơn, HTC con nào cũng có temp Void hết Bạn ơi! Mua máy còn phải mua cả lòng tin, bằng mắt, và test đủ thứ.... ko thể chỉ nhìn Temp Void.

Hd2 tmobile,hd2 t8585,hd2 leo 100 dieu co tem void het dung ko?neu may ma ko co tem void thi may do bi bung roi dung ko?thanks.

@: Lần sau nhớ post bài bỏ dấu tiếng Việt nha Bạn!
Vẫn là câu trả lời ở trên! Có temp void đầy đủ chưa chắc là máy ko bung, nên mua máy bằng mắt nửa, nếu mua máy đã qua sử dụng rồi....!

borg

cho em hỏi mấy bro chơi game android trên HD2 có bị hiện tượng nóng máy ko ạ?...với có bro nào đã từng sửa máy ở Hồng Quang cho em chút thông tin về chất lượng đc ko?...thanks mấy bro trước...@@...

cho em hỏi mấy bro chơi game android trên HD2 có bị hiện tượng nóng máy ko ạ?...với có bro nào đã từng sửa máy ở Hồng Quang cho em chút thông tin về chất lượng đc ko?...thanks mấy bro trước...@@...
Chơi game thì máy làm việc liên tục không nóng máy mới là lạ đó... Bình thường bạn nhé...

borg

Chơi game thì máy làm việc liên tục không nóng máy mới là lạ đó... Bình thường bạn nhé...

à...ý em nóng ở đây là rất nóng chứ ko fải ấm ấm như bthường...vì em thấy bên topic chết main có vài bro nói chơi game gì nóng tới mức hư luôn máy nên ko biết fải ko...@@...

ducbinh94

@:Temp void có mấy ngàn một con hà! Bây giờ cái gì cũng có thể dán được, giả được.....! Nhưng mà ko có càng tệ hại hơn, HTC con nào cũng có temp Void hết Bạn ơi! Mua máy còn phải mua cả lòng tin, bằng mắt, và test đủ thứ.... ko thể chỉ nhìn Temp Void.

@: Lần sau nhớ post bài bỏ dấu tiếng Việt nha Bạn!
Vẫn là câu trả lời ở trên! Có temp void đầy đủ chưa chắc là máy ko bung, nên mua máy bằng mắt nửa, nếu mua máy đã qua sử dụng rồi....!

Đồng ý với AnhPhe. Đi mua máy thì phải soi cho kỹ thôi, từ cái hộp máy đến các linh phụ kiện cà nên chọn nơi bán có uy tín. Chứ như mấy cái Iphone thì kinh lắm, máy mới toanh (bản lock), cũng đủ phụ kiện, ... nhưng 1 ngày đẹp giời .. toạch ======> ipod

baogl

HD2: thay mainboard và la bàn số không hoạt động

Tình hình là con HD2 của em phải thay mainboard, mất 4,8 triệu:((
Nhưng sau đó la bàn số không chạy nữa, cứ báo magnetic inteferences, đã thử tại nhiều vị trí (trong, ngoài nhà), vẽ hình số 8 vẫn không chạy.
Một điều nữa là khả năng bắt wifi kém đi hẳn. Không biết có phải mainboard không tương thích hay không? Có bác nào chỉ giáo giúp. Cảm ơn.

frankmovie

Bác mua máy 2 end khoảng hơn 7 trệu thì ko mua mà lại đi thay main 4.8 triệu. + 200k tiền trà thuốc nữa = 5 triệu. Bó tay !

borg

Tình hình là con HD2 của em phải thay mainboard, mất 4,8 triệu:((
Nhưng sau đó la bàn số không chạy nữa, cứ báo magnetic inteferences, đã thử tại nhiều vị trí (trong, ngoài nhà), vẽ hình số 8 vẫn không chạy.
Một điều nữa là khả năng bắt wifi kém đi hẳn. Không biết có phải mainboard không tương thích hay không? Có bác nào chỉ giáo giúp. Cảm ơn.

bác sửa ở đâu vậy?...sao ko đem ra nó hỏi thử?...mình cũng vừa bị Hồng Quang báo giá 4.8 tr mà nghe bác nói hãi wá...chắc vứt cái máy wá...>"<...

takiemanh2

các bác cho em hỏi cách chuyển slide to unlock từ trên xuống dưới ở ngoài màn hình lock screen làm sao ah?nếu có file cab cài lun thì tốt quá. e tìm hoài mà ko biết làm sao.

minhlc1958

Active Member
các bác cho em hỏi cách chuyển slide to unlock từ trên xuống dưới ở ngoài màn hình lock screen làm sao ah?nếu có file cab cài lun thì tốt quá. e tìm hoài mà ko biết làm sao.

Cái đó thì tùy từng bản rom com 2 com 3,5,6,HTC bạn có thể up rom theo hướng dãn ở DĐ
http://www.pdaviet.net/showthread.php?91831-HƯỚNG-DẪN-UP-ROM-CHO-HD2-_-NÊN-ĐỌC-KĨ-TRƯỚC-KHI-UP-ROM
hoặc là bạn cài CHT v1.8.5 hay là CHT v2.0.0

Cái đó thì tùy từng bản rom com 2 com 3,5,6,HTC bạn có thể up rom theo hướng dãn ở DĐ
http://www.pdaviet.net/showthread.php?91831-HƯỚNG-DẪN-UP-ROM-CHO-HD2-_-NÊN-ĐỌC-KĨ-TRƯỚC-KHI-UP-ROM

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Bạn có thể cài hai cái này vào thẻ cho nhẹ máy

Chỉnh sửa cuối:

sheva2202

máy bị treo, không mở khoá được

em mua máy về, vọc vọc gì, chắc là cài android, sau có máy cứ liên tục bị treo, cảm ứng lúc ăn lúc không (thường là không). Em đã hardreset máy lại luôn rồi mà vẫn như vậy, không bấm cảm ứng được trong khi các phím nổi thì ok. Bây giờ không thể kết nối với PC được luôn, bạn nào ở tphcm có thể giúp mình được không

em mua máy về, vọc vọc gì, chắc là cài android, sau có máy cứ liên tục bị treo, cảm ứng lúc ăn lúc không (thường là không). Em đã hardreset máy lại luôn rồi mà vẫn như vậy, không bấm cảm ứng được trong khi các phím nổi thì ok. Bây giờ không thể kết nối với PC được luôn, bạn nào ở tphcm có thể giúp mình được không

bạn hãy thử tháo thẻ nhớ ra xem được ko, ko thì format máy và cài lại rom khác xem, bạn nói máy ko kết nối với máy tính được thì chắc phải cài rom bằng thẻ thôi và bạn nên tham khảo cách cài rom thật kĩ trước khi cài nha ( xem trên 4rum) nếu vẫn ko được thì đem bảo hành hoặc sửa chữa thôi ( tình trạng máy bị nặng ) chúc may mắn.

lungtungbeng

Đừng bảo với em là bác đang xài T-mobile nhé.

vanthai1592

em đang xài T8585, cần vào facebook nhưng bị chặn các bác giúp em, em đang xài mạng Mobiphone, em xin cám ơn các bác

baogl

Digital Compass không chạy

Hd2 của em bây giờ tự nhiên la bàn số không chạy nữa. Bật la bàn lên là nó cứ hiện ra dong chữ Magnetic inteference, rồi bảo vẽ hình số 8. Nhưng em đã vẽ không biết bao lần mà cũng không được. Có bác nào bị như em không. Giúp với.

Status
Không mở trả lời sau này.